Tạo report lấy cơ sở dữ liệu từ 2 bảng

• Thread starter dinhhe213
  • Ngày gửi
D

dinhhe213

Guest
2/1/10
12
0
1
40
HT
Cho mình hỏi có ai có cách nào mà tạo một report trong access lấy cơ sở dữ liệu từ 2 bảng không giúp mình với. Hiện mình làm một chương trình công nợ, mình có 1 bảng "Nợ" gồm: Ngày nợ, TênKH, Địa chỉ, số tiền nợ, ghi chú.
1bảng "Trả nợ" gồm: Ngày trả, tênKH, Địa chỉ, Số tiền trả, ghi chú.
Mình giờ muốn thiết kế report để in ra 1 khách hàng nào đó có đầy đủ thông tin nợ và trả trên 1 report và tổng hợp tiền còn lại trên report này luôn. Mình đã làm mấy ngày mà chẳng nghĩ ra được cách nào cả, do kiến thức hạn hẹp nên nhờ mọi người giúp đỡ mình nhé. Thanks!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

haquocquan

Trung cấp
19/4/08
68
0
6
Bắc Giang
Bạn cần in chi tiết từng ngày hay là chỉ cần tổng hợp: nợ bao nhiêu, trả bao nhiêu, còn lại bao nhiêu

M

Momambatchuoc

Sơ cấp
22/5/10
9
0
1
Phuong Quan Trieu, TPTN
Cho mình hỏi có ai có cách nào mà tạo một report trong access lấy cơ sở dữ liệu từ 2 bảng không giúp mình với. Hiện mình làm một chương trình công nợ, mình có 1 bảng "Nợ" gồm: Ngày nợ, TênKH, Địa chỉ, số tiền nợ, ghi chú.
1bảng "Trả nợ" gồm: Ngày trả, tênKH, Địa chỉ, Số tiền trả, ghi chú.
Mình giờ muốn thiết kế report để in ra 1 khách hàng nào đó có đầy đủ thông tin nợ và trả trên 1 report và tổng hợp tiền còn lại trên report này luôn. Mình đã làm mấy ngày mà chẳng nghĩ ra được cách nào cả, do kiến thức hạn hẹp nên nhờ mọi người giúp đỡ mình nhé. Thanks!

Bạn tạo Query lấy dữ liệu từ 2 bảng đó rồi dùng Query để cung cấp dữ liệu cho Report cần tạo là được mà!

Sửa lần cuối:
P

peace720

Guest
21/3/11
1
0
1
32
Sơn La
Bạn cần in chi tiết từng ngày hay là chỉ cần tổng hợp: nợ bao nhiêu, trả bao nhiêu, còn lại bao nhiêu
Xin lỗi đã kéo bài từ lâu rồi lên mình muốn chi tiết thì làm như thế nào ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA