Mỗi tuần một chuyên đề

E.E. NoteBook, SA D.Q., T2, 2005-06 (Nhờ góp ý!)

• Thread starter SA_DQ
  • Ngày gửi
Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
Anh SA_DQ ơi, cho em hỏi tí ạ.

Khi mở file của anh lên (100thth3_bản mới) thì Secret nghe tiếng "bum" liên tục từ máy phát ra và menu format chỉ format được cell thôi(như hình minh hoạ sau). Mới đầu Secret tưởng chỉ file của anh format mới bị như vậy, nhưng khi Secret mở các file khác thì đều bị như vậy. Secret định vào xem code nhưng anh đã cài pw rồi (thực ra em chỉ biết tí xíu về VBA thôi!!!). Mong anh và các anh chị chỉ dẫn Secret khắc phục vấn đề này.

Đính kèm

• hinh excel.JPG
    hinh excel.JPG
    118.8 KB · Lượt xem: 262
Khóa học Quản trị dòng tiền
S

SA_DQ

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
29/6/05
569
100
43
66
HCM city
Sao zậy?! Sau ngày tình yêu máy bạn nó zậy, phải không?

1./ Chắc sau ngày tình yêu lây nhiễm cho nhau ấy mà; chứ gần 80 người đem về máy mình có ai "kêu la" như Secret_grasses đâu nào? Còn cách nào S/c ư; Đáng tiếc là khả năng làm Bác sỷ chưa cao lắm, Secret_grasses thử nhờ NgBình hay A. Duyệt coi cho, nha! Còn mình thì chỉ có thể đề nghị bạn đóng cái Book2 gì đó lại thử & nói chung là đóng tất tần tật ~ cái tạm gọi là râu ria lại thử nha!
2./ Phần Code thì đúng là mình đã khoá & ai muốn xin chìa thì phải đãi mình bữa thịt 'Tuất!'; = 0 thì hỏi đến đâu sẽ hướng dẫn đến đó: Đây cho mình mạn phép 'Không cho Cá!; Chỉ chỉ cách làm cần câu!'
3./ :dzo:

Đào Việt Cường

Đào Việt Cường

Moderator
22/11/05
400
4
18
Khánh Hòa
Dear Secret_grasses,
--------------------
Nguyên nhân thì anh không biết, nhưng khắc phục hiện tượng này thì anh anh đã từng làm:
- Em vào chế độ Customize (lệnh Tools/Customize) chọn công cụ Worksheet Menu Bar, ấn nút Reset.
- Theo anh biết thì Worksheet Menu Bar chỉ có đối với MSE version 11 (MS Office 2003)
Chúc em thành công!

Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
SA_DQ nói:
1./ Chắc sau ngày tình yêu lây nhiễm cho nhau ấy mà; chứ gần 80 người đem về máy mình có ai "kêu la" như Secret_grasses đâu nào? Còn cách nào S/c ư; Đáng tiếc là khả năng làm Bác sỷ chưa cao lắm, Secret_grasses thử nhờ NgBình hay A. Duyệt coi cho, nha! Còn mình thì chỉ có thể đề nghị bạn đóng cái Book2 gì đó lại thử & nói chung là đóng tất tần tật ~ cái tạm gọi là râu ria lại thử nha!
Hu hu hu!!! anh nói oan cho Secret quá. "Va lung tung" Secret buồn lắm đây. Secret phát hiện cái này đã từ lâu lắm rồi nhưng bây giờ mới post bài hỏi anh.Không phải do book2 và những cái Secret đang mở đâu.Secret đã thử chỉ mở một mình file của anh cũng bị tương tự như vậy.
SA_DQ nói:
2./ Phần Code thì đúng là mình đã khoá & ai muốn xin chìa thì phải đãi mình bữa thịt 'Tuất!'; = 0 thì hỏi đến đâu sẽ hướng dẫn đến đó: Đây cho mình mạn phép 'Không cho Cá!; Chỉ chỉ cách làm cần câu!'

Hihi, okie Secret sẽ đãi anh một bữa vì Secret cũng muốn gặp anh để thỉnh giáo. Secret không sợ tốn chỉ sợ tiếp thu không được những gì anh truyền cho thui.:1luvu:
Đào Việt Cường nói:
- Theo anh biết thì Worksheet Menu Bar chỉ có đối với MSE version 11 (MS Office 2003)
Chúc em thành công!

Hic,Secret đang xài MS office 2000 mà anh!

Y

Yeudoi

Trung cấp
29/9/05
88
0
6
Hoi An Quang Nam
Ah bạn Sacret grasses nói đúng đó tôi cũng bị như vậy nhưng nghĩ do máy mình cài như thế nào nhưng hôm nay thấy vậy tôi mạng phép hỏi luôn mong các sư phụ chỉ giáo.

Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
Yeudoi nói:
Ah bạn Sacret grasses nói đúng đó tôi cũng bị như vậy nhưng nghĩ do máy mình cài như thế nào nhưng hôm nay thấy vậy tôi mạng phép hỏi luôn mong các sư phụ chỉ giáo.

Anh SA_DQ thấy ko, có đồng minh với Secret rồi nè.
@NSS: Secret đã khắc phục được rồi. Cám ơn anh nha!

T

Tuanktcdcn

Lão già ham vui
18/6/04
549
52
28
47
Hà Nội
www.bluesofts.net
Mình không bị lỗi như vậy. Mã lập trình của SA_DQ hình như không thay đổi menu? Nếu là vậy thì trường hợp của Sacret grasses và Yeudoi có thể là do của một ứng dùng nào đó?

Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
Tuanktcdcn nói:
Mình không bị lỗi như vậy. Mã lập trình của SA_DQ hình như không thay đổi menu? Nếu là vậy thì trường hợp của Sacret grasses và Yeudoi có thể là do của một ứng dùng nào đó?

Đính chính: em là Secret chứ không phải Sacret ạ.
Secret không dùng một ứng dụng nào khi mở file của anh SA_DQ. Trước đây, khi Secret mở file 100thth2 thì chỉ bị mất một số cái trong menu format và mất cả thanh formular bar. Nhưng với phiên bản mới của anh SA_DQ thì lại có thêm tiếng "bum" và màn hình bị "giựt giựt". Nhưng khi mở file excel khác thì tiếng "bum" đó lại không có.

Hiện nay, Secret đã reset lại được thanh formular bar và menu format theo cách của anh ĐVC. Nhưng hiện tượng tiếng "bum" và màn hình bị "giựt" thì chưa được.

S

SA_DQ

29/6/05
569
100
43
66
HCM city
Nói rõ hơn:

Ngày 28/02/06 Thông báo cá nhân:
Tháng sau Mình sẽ được giải quyết nghỉ hưu trước 14 tháng;
Gần một năm qua mình tham gia trong EFC này quả là ~ thời gian thú vị & rất bổ ích của mình.
Ba tháng tới sẽ để dành thời gian chuyển hướng sinh hoạt & hoạt động theo kiểu khác nên sẽ ít có thời gian tham gia EFC thường xuyên như lâu nay;
Rất cảm ơn EFC đã giúp mình trong nhiều vấn đề!
Chúc mọi điều tốt lành đến EFC & tất thẩy các thành viên!

Sửa lần cuối:
Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
SA_DQ nói:
Ngày 28/02/06 Thông báo cá nhân:
Tháng sau Mình sẽ được giải quyết nghỉ hưu trước 14 tháng;
Gần một năm qua mình tham gia trong EFC này quả là ~ thời gian thú vị & rất bổ ích của mình.
Ba tháng tới sẽ để dành thời gian chuyển hướng sinh hoạt & hoạt động theo kiểu khác nên sẽ ít có thời gian tham gia EFC thường xuyên như lâu nay;
Rất cảm ơn EFC đã giúp mình trong nhiều vấn đề!
Chúc mọi điều tốt lành đến EFC & tất thẩy các thành viên!
Vậy thì bữa nào,EFC phải làm một bữa :dzo: anh ha.
SA_DQ nói:
thay đổi nội dung bởi: SA_DQ, ngày Hôm nay lúc 06:59 AM. Lý do: Nhờ có bài của Secret grasses mà DownLoad nhiều luôn!
Hihi,vậy trao đổi được chưa anh?HI HI

haizapo

haizapo

Trung cấp
18/4/06
67
1
8
HCMC
Em down roi, nhung chua thu

Cảm ơn bác SA D.Q, chưa thư, nhưng chắc là hũư dụng nhiều, cảm ơn bác.

Bác có biết nhiều về chứng chỉ ACCA không?, em muốn mua tài liệu về học mà chẳng biết mua ở đâu được. Mong bác chỉ giáo

A

adultvn

Guest
4/4/07
2
0
0
TPHCM
anh cho em hỏi,sao em download về,mở lên click vào chọn G5 thì nó lại báo could not load an object because it is not available on this machine là sao anh?

P

phungnt

Guest
28/7/12
1
0
0
39
hcm
Ðề: E.E. NoteBook, SA D.Q., T2, 2005-06 (Nhờ góp ý!)

Em down về nhưng muốn xem code thì anh bảo vệ rồi đã cho thì cho luôn pass để anh em ngâm cứu

Thanhks

S

SA_DQ

29/6/05
569
100
43
66
HCM city
Ðề: E.E. NoteBook đã quá lâu nên mình cũng không còn nhớ Password là gì nữa.

Bạn nhờ ai đó đi.

:banana: :banana: :banana: :banana:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA