Mỗi tuần một chuyên đề

Xây dựng thang bảng lương

• Thread starter rainy194
  • Ngày gửi
R

rainy194

Guest
27/7/13
55
5
8
hưng yên
Công ty mình mới thành lập và đang chuẩn bị đăng kí thang bảng lương và đóng bảo hiểm cho nhân viên, Công ty mình đăng kí ở quận Long Biên , ai có mẫu đăng kí thang bảng lương và bảo hiểm xã hội cho mình tham khảo được không? Mình không biết cách xây dựng thang bảng lương để đăng ký với bên LĐTBXH và bảng lương tham gia bảo hiểm mong mọi ng giúp đỡ!
Giám đốc bên mình từ công ty cũ sang nên đã đóng bảo hiểm rồi bây giờ muốn đóng bảo hiểm ở công ty mình thì cần làm thủ tục gì để chuyển không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngoclaso1

Guest
26/2/13
35
3
8
Hà Nội
Ðề: Xây dựng thang bảng lương

Mình có 1 mẫu đăng ký thang bảng lương, bạn gửi mail đây. mình gửi cho mẫu tham khảo nhé. Đối với việc GIám đốc bạn chuyển từ cty cũ sang cty mới thì bạn vẫn làm như bình thường thôi. chỉ khác là những người nào có sổ rồi thì khi bạn điền vào các mẫu tờ khai tham gia thì điền thêm số sổ BHXH của giám đốc bạn vào những mục cần điền số sổ bh thôi, người chưa có thỉ bỏ trống. :M

Sửa lần cuối:
N

ngoclaso1

Guest
26/2/13
35
3
8
Hà Nội

Bạn gửi giúp mình vào địa chỉ maiduyen02@gmail.com nhé. Cảm ơn bạn nhiều:welcome_2
Mình gửi mail cho bạn rồi nhé. Thang bảng lương này mình làm ở công ty cũ năm 2012, quận Cầu Giấy. Bạn lưu ý xem lại bậc lương nhé. giờ nó thay đổi rồi. Ngày trước làm BHXH, mình không phải làm đăng ký thang bảng lương vs phòng LĐTBXH mà mình chỉ làm thủ tục với bên BHiem thôi. chạy giấy tờ cũng hơi mệt đó bạn. :005:

R

rainy194

Guest
27/7/13
55
5
8
hưng yên

Mình nhân jđược rồi, bạn ơi bảng lương công ty bạn là không cần hệ số đúng không vậy , mà sao mình thấy để lương gữa các bậc chênh lệch ít quá, đâylà bảng lương đóng bảo hiểm đúng không nhỉ?hihiiiii

A

alaso908

Sơ cấp
11/10/13
24
0
1
33
Hà Nội

Mình có 1 mẫu đăng ký thang bảng lương, bạn gửi mail đây. mình gửi cho mẫu tham khảo nhé. Đối với việc GIám đốc bạn chuyển từ cty cũ sang cty mới thì bạn vẫn làm như bình thường thôi. chỉ khác là những người nào có sổ rồi thì khi bạn điền vào các mẫu tờ khai tham gia thì điền thêm số sổ BHXH của giám đốc bạn vào những mục cần điền số sổ bh thôi, người chưa có thỉ bỏ trống. :M

Bạn cho mình xin một bản với nha. email của mình là hoangcanh.pt@gmail.com. cám ơn bạn vì mình cũng đang cần tham khảo.

tieulinhlinhquangnam

tieulinhlinhquangnam

Guest

Chào bạn !
Mình đóng góp ý kiến cho bạn như sau :
1.Về cách xây dựng thang bảng lương , bạn xem quy định bậc lương cách nhau bao nhiếu.Về cách xây dựng thang bảng lương , bạn xem quy định bậc lương cách nhau bao nhiêu ? theo quy định của lao động nhé
2.bậc lương thấp nhất là lớn = 7% so với lương quy định của nhà nước, lấy số của nhà nước làm hệ số 1, sau đó người có bậc lương thấp nhất sẽ = (7%* bậc lương nhà nước + bậc lương nhà nước )
3.lấy mẫu của bên bảo hiểm có mẫu sẵn cho mình, nhắm sô tiền họ phải đóng chia ra cho lương quy định nhà nước thì ra hệ số
Thân!

N

ngoclaso1

Guest
26/2/13
35
3
8
Hà Nội

Mình nhân jđược rồi, bạn ơi bảng lương công ty bạn là không cần hệ số đúng không vậy , mà sao mình thấy để lương gữa các bậc chênh lệch ít quá, đâylà bảng lương đóng bảo hiểm đúng không nhỉ?hihiiiii
ừa. bảng lương đóng bảo hiểm đó, công ty t để mức lương thấp nhât mà. hiện tại mức thấp nhất hình như là 2.515.000 đ (t không làm nên không nhớ rõ). trong thang bảng lương đó, bạn nhớ chỉnh sửa lại font chữ cho nó hợp nhất nhé. t thấy chị cty cũ tớ làm chạy đi chạy lại vì họ đánh lỗi mình từng chữ ý (vì không có gì đánh lỗi mà) :d. nhưng mà tớ nghe nói bây giờ hình như là không cần đăng ký thang bảng lương hay sao đó. bạn lên trực tiếp bảo hiểm quận mà b làm đó hoặc gọi điện lên hỏi thử xem :d

Mình gửi cho bạn hoangcanh.pt@gmail.com. tuoimeo87@gmail.com rồi nhé. :)

Sửa lần cuối:
R

rainy194

Guest
27/7/13
55
5
8
hưng yên

Bạn ơi lương mình đăng ký với phòng LĐTBXH chính là lương mình trả cho công nhân viên trong côgn ty mình đúng không vậy hay đây chỉ là lương để đóng bảo hiểm thôi?

• Like
Reactions: senbonamlun
M

MaiHuong Do

Guest

Mình đang làm thủ tục đóng BHXH cần có thang bảng lương. Ai có cho mình với. gửi vào Gmail cho mình. "dothihuong2105@gmail.com" Cảm ơn nhiều nha!

ThutrangMin

ThutrangMin

Sơ cấp
14/10/13
33
0
0
TPHCM

Rainy 194: Pạn ơi, gửi cho mình xem để tham khảo thang bản lương đó thử nha! Email liên lạc mà mình gửi cho pạn hôm bữa ak, pạn nhớ hok?

Rainy 194: cái bảng lương đó pạn nộp lên phòng LĐTBXH để cho ngta lấy căn cứ tính BH cho cty pạn thôi, vì vậy chỉ cần làm lương theo BHXH chứ ko cần lương thực tế đâu pạn ah!

K

kishikage

Guest
16/12/12
23
0
1
36
Hà Nội

Mình vừa gửi cho mấy bạn tham khảo rồi nhé maihuongdo, vuphuquy

ThutrangMin

ThutrangMin

Sơ cấp
14/10/13
33
0
0
TPHCM

Chỉ là lương để đóng BH thui pạn ạ. Nếu ko thì pạn vẫn có thể đóng theo lương thực tế nhưng thường thì cty ko chịu chi ra nhìu như vậy đâu.

M

mua hoa no

Trung cấp
19/9/13
106
0
0
dấu chân trên cát

Gửi cho mình 1 bản nhé mail của mình là: saobangmua7@gmail.com.Thank

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA