Chi nhánh có xuất hóa đơn được cho trụ sở không ah

• Thread starter mymy1201
  • Ngày gửi
M

mymy1201

Guest
19/2/14
7
0
1
33
TP HCM
ec.Mấy anh chị vậy chi nhánh xuất hóa đơn cho trụ sở được không ah(chi nhánh hạch tooán phụ thuộc)!! sao lại chém gió mà không ai giúp em hichic

Khóa học Quản trị dòng tiền
Cannon_ars

Cannon_ars

Trung cấp
13/4/15
100
20
18
ec.Mấy anh chị vậy chi nhánh xuất hóa đơn cho trụ sở được không ah(chi nhánh hạch tooán phụ thuộc)!! sao lại chém gió mà không ai giúp em hichic

Chả đang nói về cái của bạn còn gì? Không phải xuất hóa đơn nếu đó là để tiêu dùng nội bộ.

Cannon_ars

Cannon_ars

Trung cấp
13/4/15
100
20
18
Ví dụ cho các bạn về việc công ty tôi chẳng hạn là công ty điện máy nhập quạt điện về bán, tôi xuất quạt điện ra cho các phòng ban dùng, theo ý bạn ở trên thì có cần xuất hóa đơn đề phòng hậu họa ko? Và xuất hóa đơn ntn thì mời bạn cho ý kiến vì tôi "dốt mà cãi cùn" mà?

Cái này mà phải xuất hóa đơn sao? Chưa bao giờ m thấy 1 công ty lại nhập hàng về rồi tự bán cho chính công ty của mình cả. Ngay cả TT mới nhất cũng đã nói rõ rồi còn gì? Tiêu dùng nội bộ là phục vụ cho hoạt động của công ty?

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Ông này ko biết cái gì.
Ông dẫn chứng luật ra xem luật nào bảo tiêu dùng nội bộ phải xuất hóa đơn?
Tiêu dùng nội bộ vẫn phải xuất hóa đơn mà, để mình kiếm mình dẫn luật cho bạn xem

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Cái này mà phải xuất hóa đơn sao? Chưa bao giờ m thấy 1 công ty lại nhập hàng về rồi tự bán cho chính công ty của mình cả. Ngay cả TT mới nhất cũng đã nói rõ rồi còn gì? Tiêu dùng nội bộ là phục vụ cho hoạt động của công ty?
Chính xác.

N

nvidia970gtx

Cao cấp
6/12/14
738
207
43
32
Thế nếu thuế vào lập luận là ko phục vụ cho hoạt động sản xuất kd của công ty thì sao? Thuế bảo là: ôi dzời, quạt điện thì liên quan gì đến SXKD, trong khi đó bạn cần quạt để làm mát cho anh chị em, bạn mà ko xuất hóa đơn ra thì giải quyết kiểu gì? Mà tự bán cho mình, có luật nào cấm ko? Xuất hóa đơn là để đề phòng đấy bạn ạ.
Chi nhánh xuất được bạn nhé, vì tự thân công ty còn xuất được hóa đơn cho chính nó mà thì mắc gì mà chi nhánh ko xuất được. Nơi tôi làm là chi nhánh phụ thuộc vẫn xuất hóa đơn cho Cty mẹ như bình thường.

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Thế nếu thuế vào lập luận là ko phục vụ cho hoạt động sản xuất kd của công ty thì sao? Thuế bảo là: ôi dzời, quạt điện thì liên quan gì đến SXKD, trong khi đó bạn cần quạt để làm mát cho anh chị em, bạn mà ko xuất hóa đơn ra thì giải quyết kiểu gì? Mà tự bán cho mình, có luật nào cấm ko? Xuất hóa đơn là để đề phòng đấy bạn ạ.

Chi nhánh xuất được bạn nhé, vì tự thân công ty còn xuất được hóa đơn cho chính nó mà thì mắc gì mà chi nhánh ko xuất được. Nơi tôi làm là chi nhánh phụ thuộc vẫn xuất hóa đơn cho Cty mẹ như bình thường.
Thằng này bị dở hơi rồi.
Xuất quạt điện. Nói thế nào để cho nó vào chi phí hoạt động sx kinh doanh của công ty còn phải bảo nữa à?
Lắm chuyện quá. Đi ngủ đi.

M

mymy1201

Guest
19/2/14
7
0
1
33
TP HCM

Chi nhánh xuất được bạn nhé, vì tự thân công ty còn xuất được hóa đơn cho chính nó mà thì mắc gì mà chi nhánh ko xuất được. Nơi tôi làm là chi nhánh phụ thuộc vẫn xuất hóa đơn cho Cty mẹ như bình thường.[

N

nvidia970gtx

Cao cấp
6/12/14
738
207
43
32
Thằng này bị dở hơi rồi.
Xuất quạt điện. Nói thế nào để cho nó vào chi phí hoạt động sx kinh doanh của công ty còn phải bảo nữa à?
Có lẽ bạn chưa quyết toán thuế bao giờ. Thế thì tôi cũng ko cần tiếp chuyện nữa, OK? Chắc bạn tưởng làm kế toán chỉ cần biết vài cái định khoản là được. Ko dễ đâu bạn ạ.

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Có lẽ bạn chưa quyết toán thuế bao giờ. Thế thì tôi cũng ko cần tiếp chuyện nữa, OK? Chắc bạn tưởng làm kế toán chỉ cần biết vài cái định khoản là được. Ko dễ đâu bạn ạ.
Ờ. Hờ hờ.

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Ờ. Hờ hờ.
Bạn Kin7 ở đây là diễn đàn, là nơi trao đổi ý kiến với nhau. Mình thấy bạn có những lời lẽ hơi khiếm nhã, xúc phạm người khác rồi. Mỗi người có thể có ý kiến riêng của mình mà, chỉ có điều hai người chưa tìm được điểm chung trong cuộc tranh luận này thôi.

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Bạn Kin7 ở đây là diễn đàn, là nơi trao đổi ý kiến với nhau. Mình thấy bạn có những lời lẽ hơi khiếm nhã, xúc phạm người khác rồi. Mỗi người có thể có ý kiến riêng của mình mà, chỉ có điều hai người chưa tìm được điểm chung trong cuộc tranh luận này thôi.
Này. Mình ko khiếm nhã. Ko xúc phạm nhé.
Bạn nói cho chính xác.

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Để mình trích lại những lời nói của bạn xem có ko nhé
"Ông bị dở hơi à".
Tự doanh nghiệp xuất cho chính nó là xuất tiêu dùng nội bộ.
Không cần phải xuất hóa đơn trường hợp đấy.
Bạn xem lại TT26 nhé.
Xem chính xác xem TT26 sửa đổi gì ở TT39.
"Phét lác còn bày đặt lịch sự."
Dốt lại còn cùn.

Tiêu dùng nội bộ phải phục vụ hoạt động sản xuất kinh doanh. Hiểu ko.
Lắm chuyện quá. Đau hết đầu.
Đúng là thế. Tên kia đuối lý rồi. Thôi. Kệ nó đi.
Thằng này bị dở hơi rồi.

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Để mình trích lại những lời nói của bạn xem có ko nhé
"Ông bị dở hơi à".
Tự doanh nghiệp xuất cho chính nó là xuất tiêu dùng nội bộ.
Không cần phải xuất hóa đơn trường hợp đấy.
Bạn xem lại TT26 nhé.
Xem chính xác xem TT26 sửa đổi gì ở TT39.
"Phét lác còn bày đặt lịch sự."
Dốt lại còn cùn.

Tiêu dùng nội bộ phải phục vụ hoạt động sản xuất kinh doanh. Hiểu ko.
Lắm chuyện quá. Đau hết đầu.
Đúng là thế. Tên kia đuối lý rồi. Thôi. Kệ nó đi.
Thằng này bị dở hơi rồi.
Thế là xúc phạm à.
Tranh luận thì phải có cao trào.
Mình ko phảo kiểu đạo đức giả nhé.

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Thế là xúc phạm à.
Tranh luận thì phải có cao trào.
Mình ko phảo kiểu đạo đức giả nhé.
Mình không nói bạn kiểu đạo đức giả, nói vậy còn không chịu là xúc phạm thì mình thua. Mình không nói nữa

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
@nvidia970gtx anh ơi em thấy cái ví dụ của anh á, mua về để tiêu dùng phục vụ cho sản xuất kinh doanh tại công ty sao phải xuất hóa đơn nhỉ?
Theo thông tư 26 nói trường hợp này đâu phải xuất hóa đơn

Cannon_ars

Cannon_ars

Trung cấp
13/4/15
100
20
18

Bạn thực sự đã quyết toán thuế chưa vậy? Mình chưa thấy cán bộ thuế nào yêu cầu công ty tự mua hàng về rồi phải tự xuất cho bản thân mình cả?

Không biết có admin nào theo dõi vụ này và cho ae được biết ý kiến không nhỉ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA