A/c giúp e với ạ: Phân bổ chi phí CCDC( Thiết bị dạy học)

• Thread starter Nancy Trinh
  • Ngày gửi
N

Nancy Trinh

Trung cấp
9/11/15
96
2
8
33
Thế thì phiếu thu em ghi nợ 111/3387
và hạch toán bình thường đến khi hoàn thành thì nợ 3387/511. Nhưng mà trong tháng 8 em lỡ ghi trong phiếu thu là nợ tk 111/511 rồi nên em phải làm thế ạ.
hi. từ tháng 10 em xuất tiếp hóa đơn và làm theo a ạ! cho vào 3387 rồi kc sau.

Em rất cảm ơn a ạ. Anh thật nhiệt tình!

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Thế thì phiếu thu em ghi nợ 111/3387
và hạch toán bình thường đến khi hoàn thành thì nợ 3387/111. Nhưng mà trong tháng 8 em lỡ ghi trong phiếu thu là nợ tk 111/511 rồi nên em phải làm thế ạ.
hi. từ tháng 10 em xuất tiếp hóa đơn và làm theo a ạ! cho vào 3387 rồi kc sau.

Em rất cảm ơn a ạ. Anh thật nhiệt tình!
Bạn xuất hóa đơn bt.
Hạch toán Nợ TK 111/ Có TK 3387; Có TK 3331.
Sau khi hoàn thành.
Nợ TK 3387/ Có TK 511.
ĐK ghi trong PT ko quan trọng đâu.

N

Nancy Trinh

Trung cấp
9/11/15
96
2
8
33
Bạn xuất hóa đơn bt.
Hạch toán Nợ TK 111/ Có TK 3387; Có TK 3331.
Sau khi hoàn thành.
Nợ TK 3387/ Có TK 511.
ĐK ghi trong PT ko quan trọng đâu.
Ơ sao lại không quan trong ạ! thế bên thuế họ thanh tra thì biết trả lời thế nào ạ! hi

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Ơ sao lại không quan trong ạ! thế bên thuế họ thanh tra thì biết trả lời thế nào ạ! hi
ĐK ghi trong PT chỉ là tạm thôi.
Quan trọng là lúc hạch toán thực trên phần mềm.
Có nhiêu PT để trống phần ĐK.

• Like
Reactions: Trương Lan
N

Nancy Trinh

Trung cấp
9/11/15
96
2
8
33
Công ty em làm bằng tay ạ. Em chưa có phần mềm ạ! mà có thì gà như em cũng chẳng biết dùng ạ. Hi. Học mãi mà em vẫn chưa dùng thành thạo nên chưa dám dùng. :oops:

N

Nancy Trinh

Trung cấp
9/11/15
96
2
8
33
Công ty em làm bằng tay ạ. Em chưa có phần mềm ạ! mà có thì gà như em cũng chẳng biết dùng ạ. Hi. Học mãi mà em vẫn chưa dùng thành thạo nên chưa dám dùng. :oops:
A mà em đang làm bảo hiểm cho nhân viên họ bảo phải có quy chế nâng Bậc Anh có mẫu không cho em xin với ạ. Với cả hệ số phụ cấp chức danh nữa. Em đọc mà không thấy chỗ nào quy định để tham khảo ạ>?

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
A mà em đang làm bảo hiểm cho nhân viên họ bảo phải có quy chế nâng Bậc Anh có mẫu không cho em xin với ạ. Với cả hệ số phụ cấp chức danh nữa. Em đọc mà không thấy chỗ nào quy định để tham khảo ạ>?
Bạn hỏi @Lặng Yên xem.

N

Nancy Trinh

Trung cấp
9/11/15
96
2
8
33
Bạn hỏi @Lặng Yên xem.
Anh chị @Lặng Yên ơi ! Anh chị có mẫu cơ chế nâng bậc, thang bảng lương, phụ cấp để làm bảo hiểm không cho em với ạ!

Trương Lan

Trương Lan

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
21/10/15
826
315
63
Bác chỉ em nốt cái thằng cp luôn với. Bình thường em làm (theo TH của b chủ tóp): Lương có doanh thu(có thực hiện giảng dạy, đào tạo) cho vào 154 (những ng trực tiếp giảng dạy)==> 632 để xđ GV, k có doanh thu e để lương vào hết 6422 có được không bác?

Trương Lan

Trương Lan

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
21/10/15
826
315
63
Bạn ơi mình hỏi một vài người nói là chỉ có công ty nhà nước, mới làm thang lương - bậc lương thôi, còn những anh tư nhân thì không, có 1 bạn trên diễn đàn cũng có bảo đi làm thủ tục chỉ đưa mỗi mức lương tính trích bảo hiểm XH thôi mà???
Có ai biết khoản này góp ý cho em với...

N

Nancy Trinh

Trung cấp
9/11/15
96
2
8
33
Bạn ơi mình hỏi một vài người nói là chỉ có công ty nhà nước, mới làm thang lương - bậc lương thôi, còn những anh tư nhân thì không, có 1 bạn trên diễn đàn cũng có bảo đi làm thủ tục chỉ đưa mỗi mức lương tính trích bảo hiểm XH thôi mà???
Mình cũng nghĩ thế vì chưa tìm thấy có nghị định nào quy định chính thức về những cái này nhưng khi mình làm thì họ yêu cầu có những cái đó! Còn phải có quy chế nâng bậc, hs phụ cấp..... phức tạp quá

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Anh chị @Lặng Yên ơi ! Anh chị có mẫu cơ chế nâng bậc, thang bảng lương, phụ cấp để làm bảo hiểm không cho em với ạ!
Bên bạn đang làm thang bảng lương nộp cho phòng lao động xã hội à

• Like
Reactions: Nancy Trinh
N

Nancy Trinh

Trung cấp
9/11/15
96
2
8
33
Bên bạn đang làm thang bảng lương nộp cho phòng lao động xã hội à
vâng ah! Hôm nọ em làm công văn gửi Liên đoàn lao động thành phố và họ gửi công văn trả lời yêu cầu bổ sung hồ sơ hoàn thiện để gửi Phòng lao động ạ. Anh/ c có cho em xin vào mail với Email em là: Quynhlam.tn@gmail.com
Em cảm ơn a/c nhiều ạ!

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
vâng ah! Hôm nọ em làm công văn gửi Liên đoàn lao động thành phố và họ gửi công văn trả lời yêu cầu bổ sung hồ sơ hoàn thiện để gửi Phòng lao động ạ. Anh/ c có cho em xin vào mail với Email em là: Quynhlam.tn@gmail.com
Em cảm ơn a/c nhiều ạ!
Mình đã gửi nhé

N

Nancy Trinh

Trung cấp
9/11/15
96
2
8
33
Gặp @Lặng Yên là đúng địa chỉ.:D

Vâng. Em Cảm ơn chị nhiều ạ. Chị có làm quy chế nâng bậc và hệ số phụ cấp chức danh không cho em xin tham khảo với ạ!

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Cái này là thủ tục phải cần làm khi tham gia bảo hiểm nhé bạn, có thể khi tham gia bảo hiểm một số cơ quan bảo hiểm sẽ không cần nhưng lúc quyết tóan thuế liên quan đến chi phí lương, thuế sẽ hỏi đến hoặc cơ quan bảo hiểm thanh tra có nơi họ cũng hỏi. Nó áp dụng cho tất cả các loại hình công ty chớ không riêng gì nhà nước nha bạn. Một số công ty họ chưa làm hoặc họ đang tránh nộp phí công đoàn nên mới không làm thôi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA