hóa đơn tiếp khách

• Thread starter Van tomato
  • Ngày gửi
V

Van tomato

Trung cấp
19/8/16
150
10
18
31
Em chào cả nhà,

Cả nhà cho em hỏi với ạ, bên em có 2 hóa đơn tiếp khách, mỗi hóa đơn trị giá 18 triệu luôn thuế 10%, em thấy giá trị lớn thì mình phải kèm bill tính tiền để giải trình với bên thuế phải không ạ, hay chỉ cần hóa đơn ạ, giá trị lớn quá thì chi phí này có hợp lí không ạ.

Em mới làm nên nhờ cả nhà tư vấn giúp ạ, em cảm ơn cả nhà.

Khóa học Quản trị dòng tiền
kimnguu9xqn

kimnguu9xqn

Cung Kim Ngưu
10/10/14
154
17
18
34
TP. Quảng Ngãi
HĐ tiếp khách của bạn đều được đưa vào CP hợp lý, nếu có kèm bill thì càng tốt bạn ạ. Và luôn nhớ CP phải tương ứng với DT thì khi giải trình sẽ dễ dàng hơn vì công ty có nhiều muốn có nhiều mối làm ăn thì phải bỏ ra CP tiếp khách để dễ ký hợp đồng mà :)

V

Van tomato

Trung cấp
19/8/16
150
10
18
31
Hi chị,

Em cảm ơn chị nhé, vậy không nhất thiết phải có bill chị hả? e thấy chị ghi là có bill càng tốt. :D:D

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
Em chào cả nhà,
Cả nhà cho em hỏi với ạ, bên em có 2 hóa đơn tiếp khách, mỗi hóa đơn trị giá 18 triệu luôn thuế 10%, em thấy giá trị lớn thì mình phải kèm bill tính tiền để giải trình với bên thuế phải không ạ, hay chỉ cần hóa đơn ạ, giá trị lớn quá thì chi phí này có hợp lí không ạ.
Em mới làm nên nhờ cả nhà tư vấn giúp ạ, em cảm ơn cả nhà.

Tuy không có yêu cầu nhưng những chi phí có giá trị lớn cần có để chứng minh tính hợp lý.

• Like
Reactions: kimnguu9xqn
V

Van tomato

Trung cấp
19/8/16
150
10
18
31
Em cảm ơn anh, chị nhé.

kimnguu9xqn

kimnguu9xqn

Cung Kim Ngưu
10/10/14
154
17
18
34
TP. Quảng Ngãi
Hi chị,

Em cảm ơn chị nhé, vậy không nhất thiết phải có bill chị hả? e thấy chị ghi là có bill càng tốt. :D:D
uk, hok có gì :) k có bill k sao nhưng bạn Ho Anh Hue góp ý đúng đấy em tham khảo nhé :D

V

Van tomato

Trung cấp
19/8/16
150
10
18
31
Chị ơi, e mới làm mà nhiều khúc mắc quá, chị có thể cho e xin face chị có gì giúp đỡ e với dc k ạ, hay chị có dạy thêm ké toán k ạ. Tại e vừa làm vừa học nên k có kn gì nhiều ạ, em cảm ơn chị trc nhé.

• Like
kimnguu9xqn

kimnguu9xqn

Cung Kim Ngưu
10/10/14
154
17
18
34
TP. Quảng Ngãi
Chị ơi, e mới làm mà nhiều khúc mắc quá, chị có thể cho e xin face chị có gì giúp đỡ e với dc k ạ, hay chị có dạy thêm ké toán k ạ. Tại e vừa làm vừa học nên k có kn gì nhiều ạ, em cảm ơn chị trc nhé.
Cảm ơn lời đề nghị của em nhưng chị xin lỗi vì chuyên môn kế toán của chị k tốt lắm đâu chị đủ khả năng để chỉ được nhiều thứ cho mọi người, tuy học và làm kt nhưng kt k thuộc sở trường của chị chị chỉ đc cái chịu khó học theo trên web kt này và đọc trên web hiểu đc gì thì học thôi, mấy cái đơn giản cơ bản của kt thì chỉ có thể giúp đc vì hay làm nhưng mấy cái phức tạp tí thì chị đành lót dép hóng mọi người giúp đỡ thôi :( Em có thể lên đây mỗi khi cần giúp đỡ hoặc kết bạn với các anh chị, ban bè thành viên cấp cao để đc chỉ bảo chẩn xác và đúng nhất nhé,còn FB của chị là : Cung Kim Ngưu em thích thì có thể kết bạn với chị để nói chuyện cho vui :)

V

Van tomato

Trung cấp
19/8/16
150
10
18
31
Cảm ơn lời đề nghị của em nhưng chị xin lỗi vì chuyên môn kế toán của chị k tốt lắm đâu chị đủ khả năng để chỉ được nhiều thứ cho mọi người, tuy học và làm kt nhưng kt k thuộc sở trường của chị chị chỉ đc cái chịu khó học theo trên web kt này và đọc trên web hiểu đc gì thì học thôi, mấy cái đơn giản cơ bản của kt thì chỉ có thể giúp đc vì hay làm nhưng mấy cái phức tạp tí thì chị đành lót dép hóng mọi người giúp đỡ thôi :( Em có thể lên đây mỗi khi cần giúp đỡ hoặc kết bạn với các anh chị, ban bè thành viên cấp cao để đc chỉ bảo chẩn xác và đúng nhất nhé,còn FB của chị là : Cung Kim Ngưu em thích thì có thể kết bạn với chị để nói chuyện cho vui :)
Dạ e cam on chị, e ket ban voi chi roi, ok giup e voi nhé, e cam on chị.

kimnguu9xqn

kimnguu9xqn

Cung Kim Ngưu
10/10/14
154
17
18
34
TP. Quảng Ngãi
Chị ơi, avatar của chị là gì vậy ạ, em tìm mà thấy nhiều quá, không biết chị là cái face nào, hichic, add e voi dc k chị, chị tìm theo mail giup e với c nhé: kangta_kangta99@yahoo.com , e cam on c nhe.
ok em, hình mấy cái dù ak em, vì chị cài dặt tìm kiếm nên hầu như k ai kiếm ra fb của chị, hehe, để chị add nick em :D

V

Van tomato

Trung cấp
19/8/16
150
10
18
31
ok em, hình mấy cái dù ak em, vì chị cài dặt tìm kiếm nên hầu như k ai kiếm ra fb của chị, hehe, để chị add nick em :D
Dạ e thấy rồi, cảm ơn chị nhé, có gì trao đổi qua face với c nhé, e cam on c nha.

• Like
1

1kim

Guest
18/4/17
4
0
1
39
Cả nhà ơi. Mình muốn mua hóa đơn ăn uống qn.cả nhà có ai biết chỉ mình với. Cảm ơn cả nhà

1

1kim

Guest
18/4/17
4
0
1
39
Cả nhà ơi, minh muốn mua hóa đơn ăn uống ở qn ai biết xin chỉ giúp mình. Cảm ơn cả nhà

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA