Hệ thống thang lương, bảng lương

• Thread starter Acc242
  • Ngày gửi
H

hunt18

Cao cấp
10/10/09
233
2
18
tphcm
Bây giờ bạn tiến hành đăng ký sử dụng lao động đi, không bị phạt đâu.
Nếu trên bảng lương có tên chị chủ tịch HDQT thì fải đưa vô d/sách lđ, đăng ký sử dụng lao động, ký HĐlĐ
Bạn làm thủ tục ký HĐLđ với CNV, lên Phòng LĐ tiến hành làm thủ tục đăng ký sử dụng lao động, thành lập công đoàn, đăng ký thang bảng lương, tiến hành mua BH
Đầu tiên bạn lên Phòng LĐ quận, nơi này sẽ hướng dẫn cho bạn. Chịu khó đi tới lui mấy bận mới xong việc.

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

samawind

Sơ cấp
19/10/10
5
0
0
37
hải phòng
Đọc hết topic này kiến thức cũng tàm tạm rồi, những cái khác phải cố gắng hơn thôi, thật sự cám ơn mọi người

2

26092009

Guest
5/6/10
11
0
0
TPHCM
Giúp đỡ: Hệ số lương?

Mình đang gặp chút khó khăn khi xây dựng hệ số, bạn nào biết giúp mình với, Mình chân thành cảm ơn.

Mình gửi lên hepza họ boi đỏ phần mình làm sai, ai biết giúp mình xây dựng lại với nha, mình chân thành cảm ơn.

Perfume_at

Perfume_at

Cao cấp
3/6/09
787
13
18
Hà Nội
Chỗ bôi đỏ phải tính là 2.200.000*1,12(0.5+0.7)=2.460.000

T

thaopt0609

Guest
23/9/11
1
0
0
Hà Đông
Gửi file xây dựng hệ thống thang lương bảng lương theo yêu cầu 1 số thành viên "làm lương" để các bạn tham khảo.
Hồ sơ gồm có :
1. file thang lương, gồm 7 sheet. (Vui lòng đọc sheet hướng dẫn trước)
Bác già ơi, tải cái file này ở chỗ nào thế? E mới vào diễn đàn k bít. Tks ạ

K

kdungtran

Sơ cấp
28/9/11
3
0
1
46
Ha noi
các bác cho em hỏi: từ 1/10/2011 tất cả các doanh nghiệp có mức lương nhân viên dưới 2tr ( Hà Nội)đều phải làm thủ tuc tăng lương cho nhân viên à?

valentine1011

valentine1011

Củ Gừng
5/5/10
561
9
18
Bộ tộc Maya
các bác cho em hỏi: từ 1/10/2011 tất cả các doanh nghiệp có mức lương nhân viên dưới 2tr ( Hà Nội)đều phải làm thủ tuc tăng lương cho nhân viên à?

Đúng vậy, Thông tư 23/2011 hướng dẫn Nghị định 70/2011 quy định mức lương tối thiểu vùng, ở Hà Nội mà thuộc vùng I thì lương không được thấp hơn 2 triệu/tháng.

2

26092009

Guest
5/6/10
11
0
0
TPHCM
Thanks bạn nhiều nha, mình hiểu rồi, cảm ơn WKT

valentine1011

valentine1011

Củ Gừng
5/5/10
561
9
18
Bộ tộc Maya
Xin hoi co phai dang ky lai thang luong khong?

Nếu thang bảng lương bạn đã đăng kí thấp hơn mức quy định hiện hành, thì hiển nhiên bạn phải đăng kí lại để cho đúng luật.

N

Ngatrinh0183

Guest
3/9/07
23
0
1
41
Tp. HCM
Cảm ơn bạn. Vậy thủ tục điều chỉnh thang lương trên phòng TBXH vẫn sử dụng các biểu mẫu như đăng ký lần đầu hay khác hả bạn. Nhờ bạn hướng dẫn và gửi giúp mình biểu mẫu với. Email: ngatrinh0183@yahoo.com.vn

huy dinh

huy dinh

Sơ cấp
25/5/11
47
0
6
Tp. Hồ Chí Minh
Cảm ơn bạn. Vậy thủ tục điều chỉnh thang lương trên phòng TBXH vẫn sử dụng các biểu mẫu như đăng ký lần đầu hay khác hả bạn. Nhờ bạn hướng dẫn và gửi giúp mình biểu mẫu với. Email: ngatrinh0183@yahoo.com.vn
Biểu mẫu đăng ký thang bảng lương bao gồm:
1. Công văn đăng ký thang bảng lương (Mẫu)
2. Ý kiến của ban chấp hàng Công Đoàn cơ sở (DN đăng ký trên 5 lao động phải thành lập công đoàn)
3. Hệ thống thang bảng lương
4. Phụ cấp lương.

valentine1011

valentine1011

Củ Gừng
5/5/10
561
9
18
Bộ tộc Maya

Đây:
http://www.webketoan.vn/forum/ke-to...n-kpcd-va-cac-chinh-sach-lien-quan-86275.html
Đúng ra bạn phải tìm kiếm trên diễn đàn trước khi xin hoặc hỏi chứ.

K

kukumalu20989

Guest
29/5/11
15
0
0
34
Hà Nội
Hệ số lương

Em có một vấn đề muốn hỏi các anh chị là. Em có làm 1 cái thang bảng lương cho chức vụ lập trình viên với hệ số là 1,6. Mức lương tối thiểu là 2.000.000. vậy mức lương đóng BHXH = 2.000.000 *1,6 = 3.200.000. Nhưng công ty em có tuyển thêm các anh lập trình viên khác, các anh ý nói với em là anh đã đóng BHXH với hệ số bậc 1 là 2,34. Vậy em phải làm như thế nào ạ. Em được biết là hệ số 2,34 là trình độ đại học. Thế bây h, xây dựng thang bảng lương phải căn cứ vào trình độ ạ. Em tưởng chỉ có nhà nước mới zậy. Mọi người giúp em với.

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Chào bạn
Nếu công ty bạn không phải là doanh nghiệp NN thì không cần phải theo hệ số lương áp dụng cho các doanh nghiệp, tổ chức thuộc Nhà nước đâu.
Bạn có thể tham khảo hệ số lương của họ & áp dụng theo nếu muốn. Mình thấy các doanh nghiệp ngoài quốc doanh tự xây dựng thang bảng lương phù hợp với tình hình từng cty & không phải đưa cái hệ số lương đó vào làm gì nó. Đưa thẳng số tiền lương căn bản tương ứng với từng bậc luôn.
good luck

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Em có một vấn đề muốn hỏi các anh chị là. Em có làm 1 cái thang bảng lương cho chức vụ lập trình viên với hệ số là 1,6. Mức lương tối thiểu là 2.000.000. vậy mức lương đóng BHXH = 2.000.000 *1,6 = 3.200.000. Nhưng công ty em có tuyển thêm các anh lập trình viên khác, các anh ý nói với em là anh đã đóng BHXH với hệ số bậc 1 là 2,34. Vậy em phải làm như thế nào ạ. Em được biết là hệ số 2,34 là trình độ đại học. Thế bây h, xây dựng thang bảng lương phải căn cứ vào trình độ ạ. Em tưởng chỉ có nhà nước mới zậy. Mọi người giúp em với.

Đề tài đã tồn tại khá nhiều, cần tham khảo tại đây: Mục lục các đề tài về tiền lương, BHXH, BHYT, BHTN, KPCĐ và các chính sách liên quan

L

lhphuong5

Sơ cấp
27/4/11
9
0
0
36
Tien Giang
Thang Bảng lương và lương tối thiểu

Các bạn ơi cho mình hỏi trường hợp này nha. Công ty mình Công ty TNHH TM DV có vốn đầu tư nhà nước trên 50%, có bảng thang bảng lương theo Nghị định 205/2004. Khi trả lương cho nhân viên Công ty chia thành 2 lần trả, lần một theo lương căn bản x hệ số theo thang bảng lương, lần 2 dựa vào kết quả kinh doanh trong kỳ trả lương. Cả 2 lần lương cộng lại trên tháng > lương tối thiểu vùng. Nhưng lương lần 1 (lương theo hệ số trên thang bảng lương) là cơ sở đóng bảo hiểm có 3 công nhân thấp hơn lương tối thiểu vùng (theo nghị định 70/2011) vài chục ngàn. Bảo hiểm bên Công ty bảo là Công ty mình nên trả lương theo lương tối thiểu và điều chỉnh lại mức lương nhưng khi mình lên Bảo hiểm trình bài thì nhận được 2 phương án trái chiều, một là giử nguyên mức đống theo lương cơ bản 830.000 đồng trên thang bảng lương. Một là điều chỉnh lên lương sao cho nhân viên thấp nhất phải trên lương tối thiểu vùng vì công ty mình đăng ký lương theo số tiền. Thật mình không hiểu phải làm thế nào? Có bạn nào biết giúp mình với? Thanks!:yo yo (9):

H

Hongnhungnt84

Trung cấp
14/6/10
101
5
18
Thanh Xuan
Chào cả nhà!.
Có ai có thang bảng lương mới theo NĐ 70 ko cho mình xin với, mình đang làm thang bảng lương để làm BHXH cho nhân viên trong cty. Sếp mình thì muốn đóng BH cho nhân viên ở mức thấp nhất nên mình chưa xd được một bảng lương hợp lý.
Cty mình chuyên về tư vấn thiết kế cầu đường.
Mail của mình là: Hongnhungn84@yahoo.com.vn

huy dinh

huy dinh

Sơ cấp
25/5/11
47
0
6
Tp. Hồ Chí Minh
Chào cả nhà!.
Có ai có thang bảng lương mới theo NĐ 70 ko cho mình xin với, mình đang làm thang bảng lương để làm BHXH cho nhân viên trong cty. Sếp mình thì muốn đóng BH cho nhân viên ở mức thấp nhất nên mình chưa xd được một bảng lương hợp lý.
Cty mình chuyên về tư vấn thiết kế cầu đường.
Mail của mình là: Hongnhungn84@yahoo.com.vn
Gửi bạn tham khảo nè:
http://www.webketoan.vn/forum/cdkt-h...ng-144728.html

T

thuytien89

Sơ cấp
22/2/10
10
0
1
Thái Bình
Biểu mẫu đăng ký thang bảng lương của doanh nghiệp

Thủ tục đăng ký thang bảng lương của Doanh nghiệp:
- Công văn gửi Phòng (Sở) LĐTBXH
- Quyết định của HĐQT về việc ban hành hệ thống thang bảng lương
- Bảng tiêu chuẩn và điều kiện áp dụng đối với từng chức danh nghề, công việc trong bảng lương
- Biên bản họp của toàn thể CBCN trong cty về việc thông qua hệ thống thang bảng lương
- Hệ thống thang bảng lương
- Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh (01 bản sao công chứng)
Tất cả làm 2 bộ mang lên phòng (Sở) LĐTBXH nộp

Mình có mẫu đăng ký thang bảng lương gửi lên phòng LĐTBXH. Bạn nào có nhu cầu thì add nik mình mình gửi cho nhé
Nik: whitedaffodil89

Sửa lần cuối:
N

nhungmanh

Guest
8/11/10
2
0
0
Hà Nội
Mức đóng BH tối thiểu cho người lao động bằng tiền lương cơ bản tối thiểu + 7% ( đối với lao động qua đào tạo , kể cả trường hợp DN tự đào tạo).

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA