Trish Filexpress - Phần mềm hệ thống hóa văn bản pháp luật

• Thread starter HaiTam
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Ng T Vân Nga

Ng T Vân Nga

Trung cấp
hangktacb: Cái này có thể do IT bên bạn hạn chế rồi.
tuanaudit: Do bạn cập nhật thiếu gói tháng 07/2009.
thanhkttm và các bạn: Xin lỗi các bạn mình sơ suất dẫn link nhầm. Bạn tải thêm gói cập nhật 09/2009 để cập nhật thêm vào.
=> Cuối tuần này mình sẽ upload thêm các gói data văn bản của các tháng trước phục vụ các bạn.

nganLD và hoabie: Có thể do quá trình download file bị lỗi, các bạn thử làm lại xem.

Bác ơi, em doawn đi doawn lại mấy lần, lần nào cũng chạy unikey mà vẫn lỗi phông bác ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoakiemtoan

Trung cấp
16/2/09
122
0
0
41
quang binh
Làm thế nào để cập nhật đầy đủ văn bản pháp quy cần thiết cho công việc ? Văn bản tài liệu đã có nhưng quá nhiều thì cần phải phân nhóm, sắp xếp sao cho khi có nhu cầu tham khảo thì dễ tìm. Mình có một phần mềm nho nhỏ và thấy nó hỗ trợ mình rất nhiều nên chia sẻ cho các bạn dùng.

1. Hướng dẫn tải phần mềm: Phần mềm được cung cấp miễn phí trong thư viện của webketoan. Bao gồm bản cài đặt cho người mới sử dụng và các gói cập nhật hàng tháng cho người đang sử dụng cập nhật thêm văn bản, tài liệu

- Bản cài đặt dành cho người dùng mới đầy đủ, cập nhật đến 09/2009: Trish Filexpress (Lite version)http://webketoan.net/thuvien/comment.php?dlid=515&ENGINEsessID=47ad1a3cd9e64bb1e40cc473eb1c15d0http://webketoan.net/thuvien/comment.php?dlid=515&ENGINEsessID=47ad1a3cd9e64bb1e40cc473eb1c15d0
- Gói cập nhật dữ liệu dành cho người đang sử dụng: 09/2009http://webketoan.net/thuvien/comment.php?dlid=666&ENGINEsessID=47ad1a3cd9e64bb1e40cc473eb1c15d0http://webketoan.net/thuvien/comment.php?dlid=666&ENGINEsessID=47ad1a3cd9e64bb1e40cc473eb1c15d0

* Chú ý: Bản cài đặt cũng luôn được cập nhật đầy đủ nên khi cài đăt mới người dùng mới chỉ cần gói cài đặt là đủ không cần phải tải thêm các gói cập nhật.

2. Cài đặt và sử dụng:

+ Cài đặt mới:
- Tải và giải nén file tải về
- Chạy file .exe, chương trình sẽ cài đặt vào máy.
- Khởi động lại máy.

+ Cập nhật dữ liệu:

+ Sửa lỗi font chữ:
Nếu sau khi cài đặt và khỏi động lại máy tính, chương trình vẫn không hiển thị được tiếng Việt, các bạn tắt bộ gõ đang dùng trên máy và chạy bộ gõ Unikey cung cấp theo chương trình trước khi chạy chương trình.

Làm thế nào để cho chương trình hiện ngoài dektop mình cài rồi và shutdown máy nhưng chả được mỗi làn dùng phải cài lại, chỉ giáo mình với

H

hoanggialac

Sơ cấp
13/9/09
35
0
0
ha noi
Sau khi down về thì không có biểu tượng gì trên màn hình. Nên mỗi khi sử dụng là phải cài đặt. Thấy bất tiện quá. Mình tắt bộ gõ để dùng Unikey nhưng vẫn không đọc được font chữ
Bạn giúp mình với

H

hoanggialac

Sơ cấp
13/9/09
35
0
0
ha noi
Mình đã cập nhật nhưng không sử dụng được
Anh HaiTam hãy giúp mình được không

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
tuanaudit: Bạn vào Thự viện download gói DATA 07-2009 về cập nhật thêm vào.

honeyo: Phần mềm gốc (cài đặt) dành cho người dùng lần đầu thì sẽ có đầy đủ đến 09-2009. Gói cập nhật thì phần chỉ mục sẽ có đầy đủ, phần dữ liệu văn bản chỉ bao gồm những văn bản mới cập nhật 09/2009.

cycy: Bạn cần có phần mềm xem file pdf. Bạn có thể tải ở đây bantin.webketoan.vn

Ng T Vân Nga: Bạn xem lại bài #1 có hướng dẫn sử lỗi font.

hoanggialachoakiemtoan: Sau khi cài đặt chương trình cũng tạo shortcut trong All Programs như những phần mềm khác.

H

hoanggialac

Sơ cấp
13/9/09
35
0
0
ha noi
Cảm ơn Haitam
Nhưng mình không thể sử dụng được nó. Bạn có thể hướng dẫn lại được không

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
hoanggialac: Bạn mô tả chi tiết lỗi như thế nào ?

D

doanthuha203

Trung cấp
8/11/07
85
0
0
42
Nam Dinh
Lôĩ font chữ khi chạy phân mêm tông hơp văn bản

Dear Anh Hải Tâm!!!
Em chạy phân mêm tông hơp văn bản. Em cũng đã chạy bô unikey rôì nhưng sao vân bị lôĩ font chữ. Anh chỉ cách sửa lôĩ này cho em vơí
Cảm ơn Anh!!

H

honeyo

Guest
6/9/09
5
0
0
Bloc
Làm như anh hướng dân rùi. Nhưng ko hỉêu sao máy ơ Cơ quan tải thêm file tháng 9 vê câp nhât thêm thì dc, còn máy ơ nhà câp nhât thêm file tháng 9 mơ lên vân cho biêt " gói câp nhât đên tháng 2/09" hic. Anh Hai Tâm giúp em vơi nhé.

H

honeyo

Guest
6/9/09
5
0
0
Bloc
Anh Hải Tâm ui. Em làm theo nhưng hương dân rui.
Nhưng sao máy ơ cơ quan tải file thang 9 vê câm nhât thì dc, con máy ơ nhà tải file tháng 9 vê câp nhât vân báo "câp nhât dên gói tháng 02/09".
Anh Hải Tâm giup em vơí.

D

diengiau

Sơ cấp
14/2/09
8
0
0
Huế
Cách khắc phục lỗi tiếng việt trong phần mềm Trish Filexpress

Nhiều bạn nói là hay bị lỗi font trong chương trình này, và thật phiền khi phải xài unikey đi theo chương trình để có thể sử dụng phần mềm rất hay này.
Mình giới thiệu 1 cách này để khắc phục vấn đề lỗi font này, mọi người làm theo thử và cho ý kiến (lưu ý: áp dụng cho win xp thôi)
1. Ở màn hình desktop, kích chuột phải, chọn Properties
2. Vào thẻ Appearance
3. Chọn Advanced
4. Chỉnh các Item sau: Inactive Title Bar, Active Title bar, Menu, Message Box thành font Arial.
Lúc này thì sẽ khắc phục vấn đề lỗi font trong các phần mềm có nguồn gốc từ Việt Nam, trong đó có cả Trish Filexpress.
Lưu ý: Tuy nhiên, khi duyệt web thì các menu trong các trình duyệt web sẽ ko đẹp lắm, hì. Nếu ko thích các bạn làm lại và chỉnh về font ban đầu thôi là ok.

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Mình đã phát hành gói cập nhật mới của Trish Filexpress. Các bạn download tại đây.

Kể từ đây phần mềm sẽ được phát hành dạng không cần cài đặt bao gồm 3 phần:
+ Trish-Filexpress (Lite): File gốc để chạy chương trình.
+ Chỉ mục văn bản: File dự liệu cập nhật danh mục văn bản trong chương trình.
+ Các gói DATAxx: Đây là các gói chứa văn bản chi tiết, DATA được chia làm nhiều gói theo từng lần phát hành.

N

ngabahue100

Guest
3/10/09
1
0
0
37
đà nẵng
Chào anh HT !
cho e hoi xi :015: e tai Trishfile và 2 file CẬP NHẬT + CHỈ MỤC --> đã làm theo hướng dẫn nhưng e vẫn ko sử dụng được. Lý do là CẬP NHẬT + CHỈ MỤC (chỉ đến tháng 10/2009). Đọc mấy bài ở trên của anh, co tải phien bản gốc về dùng khỏi cập nhật gì nữa nhưng link die rùi a:047:. Vậy mong a giúp e nên làm cách nào để cập nhật ? Cảm ơn a trước nhen :dance2:

F

fuji1401

Guest
25/9/09
2
0
0
37
hà nội
anh oi!
cho e hỏi, gói DATA cập nhật đến tháng 10/2009 là chỉ có những văn bản ban hành tháng 10 thôi ạ. e vừa cài phần mềm này, cài hết theo hướng dẫn rồi nhưng chỉ mở đc những văn bản tháng 10/2009 thôi, những VB trước thì ko thấy có. E fải làm j`?

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
ngabahue100 và fuji1401: Các bạn download và cập nhật thêm các gói DATA trước thì sẽ có đầy đủ văn bản. Các gói DATA download tại đây

T

thunga1789

Guest
20/10/09
30
0
6
34
quảng ngãi
ngabahue100 và fuji1401: Các bạn download và cập nhật thêm các gói DATA trước thì sẽ có đầy đủ văn bản. Các gói DATA download tại đây

em tải hết các gói Data rồi mà vẫn ko cạp nhật được văn bản vậy anh,phầm mềm hiện chự ko tim thấy văn bản,mà chữ bị sai font:015:anh giúp em với

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
thunga1789: Bạn nói rõ hơn các bước bạn đã thực hiện để mình "chuẩn đoán" xem nói bị lỗi ở bước nào. Bạn xem hướng dẫn sửa lỗi font ở đây.

T

trungtinh

Guest
7/5/06
1
0
1
Da Nang
Cảm ơn anh nhiều lắm, phần mềm này rất hữu dụng đối với người làm kế toán

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
To trungtinh và các bạn: Lần sau chỉ cần bấm Thanks là mình vui rồi.

Chylxia: Bạn lưu ý viết bài có dấu. Bạn phải trình bày chí tiết hơn chứ nói chung câu như thế thì mình bótay. Theo đúng nội dung bạn nói, mình thấy bạn mới tải về thì không xem được là đúng rồi, bạn xem bài dưới đây
http://www.webketoan.vn/news/index.php?module=news&function=detail&cat_id=58&id=664

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA