Mỗi tuần một chuyên đề

Nơi thành viên thông báo về lỗi phần mềm HTKK 1.3.1

• Thread starter nguyenhaiau
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
nis2468

nis2468

Trung cấp
4/1/07
77
2
8
Home
Các bác cứu em vơí. Tình hình là em không thể nào in tờ khai thuế được. Liên tục báo lôĩ ở phần thuế mua vào ( cái này tự động nhảy sang), và em cũng đã sử dụng Clip board cho Unicode rồi. Cũng nói thêm là em nhập trực tiếp bảng kê mua vào và bán ra trên phần mềm chứ không chuyển từ File excel.
Bây giờ e phải khắc phục lỗi này như thế nào, có ai bị giống em không.
Từ ngày dùng 1.3.1 này em thấy bực mình thật.

Híc, bạn à cái này bạn nhìn rõ đi!
Chỉ tiêu 12 và 13 sẽ được nhảy tự động từ PL2 nhưng bạn nhìn phần chú thích cho chỉ tiêu 12 và 13 xem chứ (nó bằng tổng cộng các chỉ tiêu chi tiết 14+16, 15+17 đấy), các chi tiết cho chỉ tiêu này HTKK1.3.1 ko tự động nhảy sang mà bạn phải gõ vào (vì phần mềm ko thể biết đâu là HHMV trong nước đâu là HHMV NK)

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

cphoatrang

Guest
20/2/08
20
0
0
Hanoi
To Nis2468: chỉ tiêu 14 và chỉ tiêu 15 mình tự động gõ bằng tay rồi, còn chỉ tiêu 12 và 13 thì tự động nhảy sang từ phụ lục 2. Mình đã kiểm tra lại rồi, số liệu từ PL1 và PL2 đều khớp với tờ khai, nhưng không hiểu sao khi in vẫn báo lỗi ở chỉ tiêu 13. Và mình không thể in được. Bạn nào biết chỉ mình cách khắc phục.

H

honghanh17982

Guest
15/11/06
33
0
6
Hồng Mai, Hà Nội
cà nhà giúp m vói, in trang tờ khai ra đầy đủ nhưng từ trang 2 trơe đi thì trắng, ps đầy đủ, xem trước khi in cũng thế, ra file DPF cũng bị, help me!!!:wall:

kim dung nguyen

kim dung nguyen

Trung cấp
25/12/07
174
0
16
quang ngai - TpHCM
em cũng gặp trường hợp như cam.accountancy, phần mua vào khi kiểm tra ngoài excel vẫn đúng nhưng khi đưa vào phần mềm 1.3.1 thi vẫn báo lổi là sao? em không hiểu sao ở phần này nữa? anh chị nào bị lổi này giúp em với!!!!!

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Có bác nào gặp trường hợp giống mình không nhỉ:

Trong bảng kê đầu ra-dòng tổng thuế GTGT đầu ra: số tiền chia làm 2 dòng

Trong bảng kê đầu vào-dòng tổng thuế GTGT đầu vào: không hiện số tiền:wall:

L

Lan-vu-nu

Trung cấp
24/8/07
118
9
18
TP. Hà Đông
Mình cũng đã kê khai đầy đủ nhưng sao khi đưa sang PDF lại chỉ có mỗi tờ khai 01, còn BK thì không thấy đâu hết??? vẫn báo có 1/1 trang là sao nhỉ? Có ai vướng giống mình không vậy?

nis2468

nis2468

Trung cấp
4/1/07
77
2
8
Home
To Nis2468: chỉ tiêu 14 và chỉ tiêu 15 mình tự động gõ bằng tay rồi, còn chỉ tiêu 12 và 13 thì tự động nhảy sang từ phụ lục 2. Mình đã kiểm tra lại rồi, số liệu từ PL1 và PL2 đều khớp với tờ khai, nhưng không hiểu sao khi in vẫn báo lỗi ở chỉ tiêu 13. Và mình không thể in được. Bạn nào biết chỉ mình cách khắc phục.

Bạn zip số liệu lại (sao lưu dl) gửi lên cho tôi, tôi kiểm tra cho
sendto: ntson.vph@gmail.com

kim dung nguyen

kim dung nguyen

Trung cấp
25/12/07
174
0
16
quang ngai - TpHCM
Ý mình nói là lúc còn ở excel ấy, bạn thử kiểm tra bằng cách định dạng cột thuế suất theo kiểu % xem sao, lúc đầu mình cũng thấy mình đánh số 5 và 10 đúng như mấy bác chỉ nhưng sau khi chuyển sang % thì lại nhảy thành 500% và 1000 %, bạn cứ làm thử bước này đi, nếu đúng như mình nói thì tự khắc bạn hiểu ý mình ấy mà
mình có hỏi cục thuế TP rùi, phần mềm HTKK nó định dạng % như thế nên mình không cần phải điều chỉnh gì cả

H

huong0484

Guest
29/5/08
36
0
6
Hà Tây
Các bác ơi, tình hình là e cài HTKK vào và kê khai rùi, nhưng bây giờ lại ko thể vào lại đc.hic.Nhấn "đồng ý" mà nó cứ đứng im hoài.Em tháo đi cài lại rùi mà nó vẫn vâỵ.help me!

H

HXR02

Trung cấp
7/11/08
191
2
18
Hà Nội
Em dùng phầm mềm HTKK nhưng bị lỗi phông chữ, có ai bị giống em hông chỉ giúp cách khắc phục với. VD: cổ = c?, cứ gõ dấu thì bị biến dạng, hic hic!!!!

Mình cũng gặp trường hợp như thế này rồi. bạn dùng phông chữ vietkey là được.

H

HXR02

Trung cấp
7/11/08
191
2
18
Hà Nội
mình tải phần mềm 1.3.1 và cài đặt được rùi nhưng ko sử dụng được, phần thông tin về doanh nghiệp nó chỉ hiện ra 1 dòng màu trắng, mình chẳng bit phải làm thế nào, có bạn nào chỉ dùm mình với, mình sang thuế cop về nhưng cũng thế, mà nhiều ban cũng bảo phần mềm này đang bị lỗi khó sử dụng, bạn nào có phầm mềm sử dụng ok rùi thì gửi cho mình với nha, mail of mình: maithanhhoa.mth@gmail.com
Cảm ơn nhiều nhiều nha.

nis2468

nis2468

Trung cấp
4/1/07
77
2
8
Home
mình tải phần mềm 1.3.1 và cài đặt được rùi nhưng ko sử dụng được, phần thông tin về doanh nghiệp nó chỉ hiện ra 1 dòng màu trắng, mình chẳng bit phải làm thế nào, có bạn nào chỉ dùm mình với, mình sang thuế cop về nhưng cũng thế, mà nhiều ban cũng bảo phần mềm này đang bị lỗi khó sử dụng, bạn nào có phầm mềm sử dụng ok rùi thì gửi cho mình với nha, mail of mình: maithanhhoa.mth@gmail.com
Cảm ơn nhiều nhiều nha.

Đây nè bạn, Bạn làm theo hướng dẫn nhé

O

ocnau

Sơ cấp
4/9/08
29
0
1
HN
Thế cái báo cáo sử dụng hóa đơn vẫn phải làm trên exell riêng hả các bạn ơi

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Thế cái báo cáo sử dụng hóa đơn vẫn phải làm trên exell riêng hả các bạn ơi

Bạn tìm thử xem trong đó có không nhé, nếu có thì bạn mới phải làm theo mẫu của phần mềm HTKK này còn không thì cứ excel như cũ mà làm.

Phần mềm này thiết kế để phục vụ riêng cho việc kê khai theo thông tư 60 còn báp cáo sử dụng hóa đơn, ấn chỉ là thực hiện theo thông tư 120 nên không có trong phần mềm này là đương nhiên rồi.

M

minh toan

Cao cấp
9/6/08
334
1
0
000
Bạn ơi báo lỗi gì mới được chứ

A

Acc242

Cao cấp
4/5/04
285
1
18
HCMC
Truy cập trang
khi nhập file excel thì mục ngày tháng năm bạn nhớ cho dấu nháy (') vào trước sẽ cập nhật được ngay. Mình làm vậy đó!

Mình thấy cách này không ổn vì chẳng lẽ phải gõ dấu nháy vào từng dòng vậy à? Mình cũng bị lỗi gần tương tự:

-Khi định dạng ở file excel là dd/mm/yyyy nhưng khi import vào phần mềm lại định dạng theo kiểu mm/dd/yyyy và phần mềm k hiểu và báo lỗi sai.

Bác nào có cách nào xử lý vụ này?

TQ

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Các bạn có thể làm 2 cột trung gian để chuyển lại, cũng không lâu lắm đâu. Sở dĩ có chuyện này vì nhiều phần mềm xuất ra không đúng định dạng. Xem file đính kèm nhé.

Đính kèm

• Copy of T banra10.xls
    44.5 KB · Lượt xem: 150
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA