Mỗi tuần một chuyên đề

Nơi thành viên thông báo về lỗi phần mềm HTKK 1.3.1

• Thread starter nguyenhaiau
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
M

mimikh

Guest
10/11/08
1
0
0
Tphcm
sao mình cũng giống như bạn trinhtaythi vậy nhỉ ? anh chị ơi giúp tụi em với

Khóa học Quản trị dòng tiền
xuyen83

xuyen83

Trung cấp
4/6/08
160
0
16
Trên đỉnh Êveret
Mình vẫn chưa in được tờ khai, mua vào bán ra đúng ko báo lỗi, nhưng ở tờ khai, phần tiền thuế cú báo lỗi ,không cho in ra, mặc dù khớp với tiền hàng, ko sai, bây giờ m phải mamf sao nhỉ???:dogrun:

K

kla

Cao cấp
26/5/08
272
0
0
40
Hà Nội
Bạn đã điền số tiền thuế đó vào mục PL01-4A/GTGT chưa?

M

metihen

Guest
9/7/08
3
0
0
HA NOI
Cả nhà giúp e nữa. Em đã nhập xong dữ liệu vào 3.1.1 rồi, trên tờ khai, số liệu đã tự link sang, tuy nhiên nó cứ báo sai ở cột tổng thuế hàng mua vào (mặc dù e đã ktra và số ko sai j cả) và ko cho e in ra. Cứu e với!!!

D

devil

Guest
19/2/08
2
0
0
36
hanoi
Lỗi HTKT 1.3.1

Anh (chị) cho em hỏi khi em dùng phần mền HTKT 1.3.1,khi nhập xong tờ khai nhưng khi in tờ khai chỉ in tờ khai còn bảng kê đầu ra in chi tiết thuế hàng hoá dịch vụ 5% còn thuế 10% thì ko in ra .Còn đối với bảng kê đầu vào chỉ in được mã số mã vạch và tiêu đề ko in ra phần chi tiết.

L

lambogini

Guest
15/7/08
3
0
0
Tp HCM
HCM-Thắc mắc lỗi phần mềm hỗ trợ kê khai thuế 1.3.1

Chào các ACE trong diễn đàn, ACE có thể giải đáp thắc mắc dùm em không, vì em đã làm hết cách vẫn không sửa được lỗi trong trường hợp này:
Em đã nhập dữ liệu vào "Bảng kê hóa ssơn, chứng từ hàng hóa dịch vụ mua vào", không sai 1chữ nào. nhưng trên "Tờ Khai" lại báo lỗi ở "chỉ tiêu 12, và 13". không thể can thiệp để sửa được. Chỉ tiêu 14, 15, 16, 17 không cho can thiệp. vậy là bị lỗi gì, có chách nào khắc phục, ace phụ em 1tay với, cty em đã trể ngày nộp tờ khai mà em chưa biết phải làm sao. trân thành cảm ơn ace

Sửa lần cuối:
H

huyentrang273

Sơ cấp
22/10/08
13
0
1
40
Ha noi
Ký hiệu Hóa đơn không nhập được 11 ký tự

Mình đang làm kê khai thuế tháng 10 và có 1 Hóa đơn có ký hiệu: AC/2007T-HN, nhưng mình không thể nhập được ký tự cuối cùng (ký tự N). Có bạn nào gặp lỗi như mình không, chỉ cho mình biết với, sắp hết hạn nộp thuế rồi. Cám ơn nhiều nhiều nhé!

nghimaikhongra

nghimaikhongra

Guest
29/3/07
211
0
0
Hà Đông
Mình đang làm kê khai thuế tháng 10 và có 1 Hóa đơn có ký hiệu: AC/2007T-HN, nhưng mình không thể nhập được ký tự cuối cùng (ký tự N). Có bạn nào gặp lỗi như mình không, chỉ cho mình biết với, sắp hết hạn nộp thuế rồi. Cám ơn nhiều nhiều nhé!

Bạn ơi chỉ cần nhập AC/2007T là được rồi bạn à ! không phải nhập hết đâu, bạn có cố cũng chẳng được !

Thân chào.

V

vuphamtuyen2808

Guest
7/9/05
1
0
0
39
giao thuy nam dinh
Lỗi không thể in hết bảng kê đầu ra- Bác nào biết giúp em với

Em làm cho Thế Giới Di Động 1 tháng có khoàng 20.000 tờ HĐ mỗi lần cập nhật vào rất là lâu. Em muốn in là em phải đổ ra PDF nhờ vào Cute PDF Writer sau đó in trên thằng này mới được. Trước khi dùng HTKK 1.3.1 em vẫn đổ ra OK tuy là rất mất thời gian.
Nhưng khổ cái thân em, theo thông báo thì tháng này mình phải kê khai trên 1.3.1, em nộp thuế ở Đống Đa. Nhưng không hiểu sao tháng này em đổ ra PDF thì nó chỉ đổ ra thằng mua vào mà không ra thằng bán ra. Em tưởng mình thao tác sai nhưng em làm lại mấy lần rùi mà không được nó chỉ ra thằng mua vào mặc dù vẫn báo là 1/1096 nhưng xem thì đến trang 30 la hết. Hôm nay đã là 17/10 rùi ...hu ....hu
Bác bào biết chỉ em với, em xin cảm ơn và hậu tạ các bác chầu cafe.
Ai biết hồi âm sớm cho em với nhé nick cua em vuphamtuyen_19 hoặc ĐT:0986.889.029

hongloan

hongloan

Trung cấp
7/12/07
96
0
6
tphcm
Dữ liệu từ bản Excel của mình và trong báo cáo thuế ko giống nhau, trước đây thì mình vẫn nhập dữ liệu từ Excel bình thường mà .

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Bạn nên chuyển quan sử dụng 1 máy tính khác để có thể in được hoàn chỉnh toàn bộ bảng kê nha. Máy tính của bạn đã có 1 phần mềm gây ra sự không tương thích giữa hệ thống (bao gồm cả quản lý máy in) với phần mềm này. Nếu có thời gian bạn có thể remove hoàn toàn phần mềm cũ sau đó khởi động lại và cài đặt lại. Nếu chưa hết thì bạn gỡ bỏ máy in và cài lại luôn. Nhớ sao lưu dữ liệu trước khi gỡ bỏ ứng dụng. Lỗi này nhiều bạn gặp phải và đã làm theo cách trên và đã thành công.

kim dung nguyen

kim dung nguyen

Trung cấp
25/12/07
174
0
16
quang ngai - TpHCM
Em ơi, tiền thù lao này bỏ lâu rồi, doanh nghiệp không được hưởng nữa nhé. Em cứ in ra rồi đi nộp đi, phần mềm chạy đúng rồi đó.

A ơi cho em hỏi ( Không biết có lộn chủ đề không nữa), Tổng cục thuế đã có văn bản 3689 về việc khai điều chỉnh bổ sung làm tăng số thuế GTGT phải nộp nhưng tổng số thuế của kỳ tính thuế đó vẫn được khấu trừ thì không phải nộp số điều chỉnh và số tiền nộp phạt chậm. vậy cho em hỏi là văn bản này đã hướng dẫn đến các chi cục thuế hết chưa? tại sao trường hợp của em điều chỉnh đầu vào nhưng số thuế vẩn được khấu, khi đem lên ngưới ta nói vì chưa có công văn chính thức đó chỉ là văn bản của Cục thuế TP chứ Tổng cục chưa duyệt trong khi đó lại đưa văn bản này lên mạng như thế là thế nào? Em nghỉ thuế phải làm những gì có lợi nhất cho doanh nghiệp mà đúng không? vì chuyện này mà em đi không biết bao nhiêu lần vẫn chưa xong!!!!! Chi cục thuế đó còn nói có lẽ không cho khấu trừ mà bắt phải nộp, nếu số tiền này em chưa khai em đồng ý nộp để được khấu trừ. Nhưng em đã khai 2 lần rồi vì khai dư như thế nên em mới điều chỉnh, chẳng lẽ không phát sinh mà lại nộp tiền ( Số tiền này hơi lớn), làm ơn giải đáp thắm mắc giùm em?????

L

lantp

Guest
21/3/08
13
1
0
Hà nội
Chào các bác. Em đã đọc hết 18tr mà chưa thấy bác nào trả lời về vụ PM 1.3.1 hiển thị 7tr nhưng khi in chỉ in được 6tr thôi. Xem trước khi in thì thấy trang thứ 2 sau tờ khai là trang trắng. Như vậy phải sửa lỗi này ntn, đi nộp thuế có chấp nhận ko??? Sắp hết hạn rồi mà em chưa biết làm thế nào

W

winter79

Guest
18/12/07
83
1
0
HCM
Cả nhà ơi, cho mình hỏi là khi nộp thuế NK vào KBNN, nên ở chỗ MST lại báo màu đỏ. Làm thế nào để đúng, cảm ơn mọi người

Trịnh Văn Thập

Trịnh Văn Thập

Guest
15/3/07
121
1
0
39
Móng Cái - Quảng Ninh
cho tôi hỏi mät chút . khi đang sủ dụng 1.3.0 mà cài đặt 1.3.1 thì có phải xóa 1.3.0 đi ko? cú để thì có làm sao ko?

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
A ơi cho em hỏi ( Không biết có lộn chủ đề không nữa), Tổng cục thuế đã có văn bản 3689 về việc khai điều chỉnh bổ sung làm tăng số thuế GTGT phải nộp nhưng tổng số thuế của kỳ tính thuế đó vẫn được khấu trừ thì không phải nộp số điều chỉnh và số tiền nộp phạt chậm. vậy cho em hỏi là văn bản này đã hướng dẫn đến các chi cục thuế hết chưa? tại sao trường hợp của em điều chỉnh đầu vào nhưng số thuế vẩn được khấu, khi đem lên ngưới ta nói vì chưa có công văn chính thức đó chỉ là văn bản của Cục thuế TP chứ Tổng cục chưa duyệt trong khi đó lại đưa văn bản này lên mạng như thế là thế nào? Em nghỉ thuế phải làm những gì có lợi nhất cho doanh nghiệp mà đúng không? vì chuyện này mà em đi không biết bao nhiêu lần vẫn chưa xong!!!!! Chi cục thuế đó còn nói có lẽ không cho khấu trừ mà bắt phải nộp, nếu số tiền này em chưa khai em đồng ý nộp để được khấu trừ. Nhưng em đã khai 2 lần rồi vì khai dư như thế nên em mới điều chỉnh, chẳng lẽ không phát sinh mà lại nộp tiền ( Số tiền này hơi lớn), làm ơn giải đáp thắm mắc giùm em?????

Đây là nguyên văn của đọan quy định việc kê khai điều chỉnh như trường hợp em nói:

Trường hợp khai điều chỉnh, bổ sung làm tăng số thuế GTGT phải nộp của một kỳ tính thuế trong khi tổng số thuế của kỳ tính thuế đó vẫn được khấu trừ (số thuế âm) và đến thời điểm kê khai điều chỉnh, số thuế đó vẫn chưa được khấu trừ vào tháng sau hoặc chưa được hoàn thuế thì không phải nộp số thuế điều chỉnh tăng thêm mà được bù trừ với số chưa được khấu trừ hoặc chưa được hoàn đó và không tính phạt nộp chậm trên số thuế GTGT điều chỉnh tăng thêm kể từ hạn nộp của kỳ tính thuế bổ sung, điều chỉnh cho đến ngày nộp tờ khai bổ sung, điều chỉnh.

Nếu áp dụng theo công văn này thì doanh nghiệp sẽ không kê khai theo cách cũ là làm điều chỉnh vào mẫu 01/KHBS rồi sau đó mang đi nộp, đóng phạt nộp chậm. Điều này rất rất vô lý đối với các doanh nghiệp còn đang được chờ hoàn thuế, đang được khấu trừ thuế vì dù có điều chỉnh tăng thuế đầu ra đi nữa thì họ cũng không phải nộp thuế. Có lẽ cục thuế tại chỗ em chưa cập nhật thông tin này. Anh xin lỗi là không thể cung cấp cho em công văn này vì nó cũng thuộc dạng thông tin trong ngành và anh không có quyền cung cấp thông tin này ra bên ngoài. Số công văn là [FONT=&quot]3689/TCT-CNTT ban hành ngày 02/10/2008, em chịu khó search trên mạng nhé.[/FONT]

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Chào các bác. Em đã đọc hết 18tr mà chưa thấy bác nào trả lời về vụ PM 1.3.1 hiển thị 7tr nhưng khi in chỉ in được 6tr thôi. Xem trước khi in thì thấy trang thứ 2 sau tờ khai là trang trắng. Như vậy phải sửa lỗi này ntn, đi nộp thuế có chấp nhận ko??? Sắp hết hạn rồi mà em chưa biết làm thế nào

Bạn mang sang máy khác in là được. Lỗi này do không tương thích hệ thống hoặc các phần mềm bị đụng với nhau.

winter79 nói:
Cả nhà ơi, cho mình hỏi là khi nộp thuế NK vào KBNN, nên ở chỗ MST lại báo màu đỏ. Làm thế nào để đúng, cảm ơn mọi người

Loại thuế NK này đâu có kê khai trên hệ thống phần mềm HTKK. Chỉ khai thuế GTGT hàng nhập khẩu thôi nhé.

Trịnh Văn Thập nói:
cho tôi hỏi mät chút . khi đang sủ dụng 1.3.0 mà cài đặt 1.3.1 thì có phải xóa 1.3.0 đi ko? cú để thì có làm sao ko ?

Bạn có thể để nguyên bản cũ và update lên để tiếp tục sử dụng, tuy nhiên nếu cẩn thận thì bạn backup dữ liệu trước khi cập nhật bản mới này.

T

tongtuananh

Guest
18/11/08
5
0
0
Hà Nội
Máy tính của em cài phần mềm HTKKT trước kia thì sao lưu, phục hồi dữ liệu được bình thường. Nhưng bây giờ không hiểu sao không phục hồi dữ liệu được nữa mà chỉ báo: "File dữ liệu không tồn tại". Dữ liệu đó em phục hồi khi ở máy khác thì lại được. Em đã cài lại Win XP SP2, ghost lại ổ nhiều lần nhưng vẫn không phục hồi được dữ liệu đã sao lưu. Có bác nào biết chỉ giúp em với.

T

tongtuananh

Guest
18/11/08
5
0
0
Hà Nội
Lỗi phục hồi dữ liệu đã được sao lưu đúng cách

Máy tính của em cài phần mềm HTKKT trước kia thì sao lưu, phục hồi dữ liệu được bình thường. Nhưng bây giờ không hiểu sao không phục hồi dữ liệu được nữa mà chỉ báo: "File dữ liệu không tồn tại". Dữ liệu đó em phục hồi khi ở máy khác thì lại được. Em đã cài lại Win XP SP2, ghost lại ổ nhiều lần nhưng vẫn không phục hồi được dữ liệu đã sao lưu. Có bác nào biết chỉ giúp em với. :dog1::dog1::dog1:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA