Mỗi tuần một chuyên đề

Phản ánh phản hồi do nâng cấp phiên bản mới

• Thread starter HaiTam
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Diễn đàn vừa được nâng cấp lên phiên bản mới. Việc nâng cấp có thể có những phát sinh ngoài ý muốn. BQT xin mời các bạn phản ánh những lỗi phát sinh tại đây để chúng tôi nhanh chóng khắc phục. Xin cảm ơn các bạn !

Khóa học Quản trị dòng tiền
doipgdls

doipgdls

::Khủng nhất WKT::
14/12/09
276
21
18
40
A, A
Mất nút thank, số lần thanked ... rồi hic hic ...

Sửa lần cuối:
Phi Thi Dinh

Phi Thi Dinh

Nhìu bồ iu nhất WKT
Hôm nay vào diễn đàn thấy nhà mình đã thay áo mới, nhưng em thấy giao diện này nhìn rối mắt hơn giao diện cũ, hay là tại không quen.
Em vẫn thích giao diện cũ nhìn dễ hơn và tìm bài cũng dễ hơn
Trong box Thái Bình phần danh sách thành viên ko xem được chỉ thấy có chữ "No code has to be inserted here."

Sửa lần cuối:
phuyen89

phuyen89

Cao cấp
5/12/08
339
8
18
Tuy Hoà-Phú Yên
Đúng là giao diện mới có khác hơn giao diện cũ,nhưng nhìn tông màu chữ thấy cũng thoải mái hẳn ra nhiều.

arise

arise

Trung cấp
23/8/09
159
8
0
38
Quảng Ninh
Em cũng thấy phiên bản cũ thích hơn. Phiên bản mới chữ hơi nhỏ, nhìn đau mắt... hic.... Và đặc biệt nếu muốn thank một bài viết thì ta ấn vào đâu ??????

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Diễn đàn vừa được nâng cấp lên phiên bản mới. Việc nâng cấp có thể có những phát sinh ngoài ý muốn. BQT xin mời các bạn phản ánh những lỗi phát sinh tại đây để chúng tôi nhanh chóng khắc phục. Xin cảm ơn các bạn !
Em không có ý kiến gì nhiều vì việc nâng cấp là cần thiết , tuy mới đầu có những trục trặc do chưa quen với giao diện mới nhưng rồi sẽ quen. Cá nhân em xin chân thành cảm ơn Ban Quản trị. :thanx::thanx::thanx:

Híc, em phải viết bài này vì ... nút thanks lại " đi chơi" rồi. Em tính thanks mà ... không tìm thấy nó ạ.:004:

hoang hon mau tim

hoang hon mau tim

Trung cấp
17/11/09
70
1
0
Q1, HCM
EM xin có thắc mắc và ý kiến đến BQT ạh!
1 )Em thấy ngôi sao ở bên trái, nhấn vào đó là có thăng bớt điểm cho bài viết của thành viên. Vậy nút này thay cho nút thank?
2) Số lượng bài viết của thành thể hiện sao vàng hoặc đỏ vui hơn là hình chữ nhật màu xanh.
3) Giao diện của mình giống giao diện bên GPE quá, dù sao giao diện củ ko đến nổi tệ. Giản dị mà....

Kính mong BQT xem xét!

• Like
Reactions: 1 person
Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Khi muốn trả lời có trích dẫn một bài viết nào đó, như Giao diện cũ thì mặc định là vào ngày khung soạn thảo đầy đủ, nhưng ở Giao diện mới này thì lại phải mất công kích chuột vào Nút Đổi sang khung lớn thì khung soạn thảo mới có đầy đủ các chức năng. Mong BQT xem xét lại chi tiết này ạ.

( Híc, em cũng thấy nhớ Giao diện cũ. Giao diện này mất sạch số lần thanks, số lần đượ thanks và đến sáng này thì mất sạch sao vàng sao đỏ rồi ạ ...)

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
- Giao diện mới nhìn không quen, có vẻ tối hơn giao diện cũ
- Tên của thành viên bé tẹo tèo teo nhìn thấy chán, đọc bài phải căng mắt ra để xem bài đó của thành viên nào, các size chứ gần như bằng nhau nên nên muốn biết bài viết của ai thì cũng phải "chọn lọc" các ký tự hiễn thị ==> mất sức.
- Giống như bên GPE đọc bài thấy khó khăn thì lại ít đọc bài và ít tham gia trả lời hơn
- Set up phần hồ sơ cá nhân lúc tiếng Anh, khi thì tiếng Việt không đồng nhất

thuhien1310

thuhien1310

Trung cấp
5/4/10
123
0
16
Thai nguyen
*ưu điểm :
_ Nhìn sáng hơn , giao diện rộng hơn ,tiện ích nhiều hơn,tiếng việt nhiều hơn. Nếu quen rồi thì sử dụng chắc chắn sẽ nhanh hơn

*nhược điểm :
_Không còn nút thanks nên không thể hiện được tình cảm đền đáp của người đọc, không biết được bài viết của mình có thực sự hữu ích không.
_Không còn quân hàm hình ngôi sao nên tất cả thành viên đều như nhau, không phân biệt được đâu là tiền bối ( nhỡ hậu sinh lỡ lời thì phạm huý các cụ )

Vì em còn đang trong quá trình tìm hiểu "nhà mới" nên chưa đưa được nhiều ý kiến đóng góp (thực sự là em còn đang đi như dò mìn ấy ak : Con kiến mà leo cành đa. Leo phải cành cụt leo ra leo vào...:036:).
Mong BQT phản hồi ý tưởng khi làm mất đi nút ,biểu tượng mà giao diện cũ đang có

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Ý kiến phản hồi:

- Nút Thanks: Không phải bỏ nhưng đây là một tiện ích của bên thứ 3 nên khi nâng cấp thì nó không tự động tương thích mà phải setup lại. Một vài hôm nữa khi phần chuẩn đã ổn định, chúng tôi sẽ phục hồi lại.
- Quân hàm cấp bậc: Chúng tôi sẽ xem xét phục hồi lại.
- Giao diện: Mình nghĩ là người ta đã mất công design lại thì theo logic nó phải tốt hơn cái cũ, có thể thời gian đầu chúng ta chưa quen. Các bạn cứ nêu ý kiến, những bất tiện nào cần phải điều chỉnh thì mình sẽ nghiên cứu điều chỉnh lại.
- Tiếng Việt: Do phiên bản mới có bổ sung thêm chức năng nên nhiều phần chưa Việt hóa hết.

Cảm ơn các bạn ! Xin mời các bạn cho ý kiến tiếp.

• Like
Reactions: 1 person
Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Vì font chữ nhỏ mà giao diện lại được mở rộng thêm làm người đọc bị ngợp bởi chữ, em thấy tất cả các mục nên đổi font lớn hơn để giúp người tham gia dễ đọc bài, về màu của diễn đàn em nghĩ nên để giao diện đậm hơn.

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Cảm ơn các bạn ! Xin mời các bạn cho ý kiến tiếp.
Anh Tâm ơi! Đồng hồ của web vẫn đi chậm hơn so với giờ chuẩn anh ạ. ( Em ước tính khoảng 33' ạ). Anh kiểm tra lại xem nhé ...
Thanks. :015:

C

chinhquang

Guest
27/4/10
17
0
0
hà nội
Em thích giao diện cũ hơn, dân dã, bình dị mà em còn đính kèm file đc. giao diện mới em ko biết chỗ đính kèm file ở đâu???

O

Ong VOVE

Trung cấp
8/5/10
132
0
0
U MINH
Nhà mới, phong cách mới.
Nâng cấp này giống như từ Window XP lên Window VISTA và sẽ hoàn thiện ở Windown 7:015:

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Chúng tôi hy vọng rằng sau 1 hoặc 2 ngày chạy ổn định thì sẽ phục hồi lại các tính năng của phiên bản cũ cho phiên bản này, trong đó có nút Thanks tuy nhiên do có 1 vài tiện ích cũ không còn phù hợp với cấu trúc mới nên sẽ phải mất thời gian làm lại.
Về giao diện: đây là giao diện chuẩn của diễn đàn vì thế có thể chúng tôi sẽ thêm vào 1 vài giao diện khác để đáp ứng nhu cầu thay đổi của các bạn.

To Cóc Yêu: Nút trích dẫn có ngay sau mỗi bài viết mà em muốn trích dẫn hoặc tại ô soạn thảo nhanh này cũng có nút đó mà. Nó đây

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Khuyến cáo việc dùng biểu tượng chủ đề khi post bài lên diễn đàn

Khuyến cáo việc dùng biểu tượng chủ đề khi post bài lên diễn đàn

Tạm thời do việc nâng cấp phiên bản mới cần phải hoàn chỉnh, xin thông tin đến các thành viên hạn chế dùng các biểu tuợng chủ đề đình kèm theo bài viết. Cụ thể gồm các biểu tượng sau đây:

Nút help - loa phong thanh

Hiện các box có các nút trên, đành phải vào gỡ bỏ để xem cho đẹp hơn.

Mong các thành viên trong thởi gian này, vui lòng giúp cho khi viết bài nên hạn chế dùng các biểu tượng đã nêu trên. Khi Admin cập nhật hoàn chỉnh thì hãy sử dụng lại

G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
Ban quản trị ơi giao diện mới bị mất phần những bài viết mới nhất rồi sao? ở dưới nhưng bài vi phạm nội quy ý ko có gì cả ko giống giao dện cũ. Mà font chữ nhỏ quá đọc bài khó lắm, tìm bài cũng khó vì màu chữ để phân biệt nó hơi giống nhau nên khó tìm
Mong BQT hướng dẫn giúp ạ!

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Khi nâng cấp lên phiên bản mới sẽ xuất hiện nhiều tính năng hữu ích hơn. Tuy nhiên để có được những tính năng hữu ích, bắt buộc người sử dụng phải làm quen dần với nó.

Một cái quen thuộc, bị thay thế bằng cái mới lạ, sẽ có cảm giác không thuận mắt. Mong mọi người dần thích nghi với cái mới. Nếu không chúng ta sẽ tụt hậu so với thời đại.

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Ban quản trị ơi giao diện mới bị mất phần những bài viết mới nhất rồi sao? ở dưới nhưng bài vi phạm nội quy ý ko có gì cả ko giống giao dện cũ. Mà font chữ nhỏ quá đọc bài khó lắm, tìm bài cũng khó vì màu chữ để phân biệt nó hơi giống nhau nên khó tìm
Mong BQT hướng dẫn giúp ạ!

Bài viết mới nằm ở bên tay trái, dưới chữ Diễn Đàn

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA