Mỗi tuần một chuyên đề

Phản ánh phản hồi do nâng cấp phiên bản mới

• Thread starter HaiTam
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
vochau83

vochau83

Trung cấp
20/8/08
174
5
18
Đà Lạt
Đúng là giao diện mới nhìn tổng quan thì logic và chuyên nghiệp hơn, tất nhiên sẽ cần có thời gian thì mới làm quen được, vì đã "yêu thương" giao diện cũ quá nhiều nên với giao diện mới này, mọi người vẫn chưa "thân thiện" lắm. Riêng bản thân tôi thì chỉ có ý kiến thế này:
1. Font chữ của các bài viết nên lớn hơn một tí thì sẽ rõ ràng hơn, dễ đọc hơn, chứ chữ nhỏ mà nét thanh nữa sẽ khiến người đọc khó nhìn và quan sát. Đặc điểm này ở phiên bản cũ tôi thấy tốt hơn.
2. Các ngôi sao quân hàm là đặc điểm nhận dạng cấp bậc của các thành viên trong diễn đàn, tôi thấy điều này khá quan trọng.
Một vài ý kiến kính mong các mod xem xét thêm để diễn đàn của chúng ta được toàn mỹ. Kính chào.

Khóa học Quản trị dòng tiền
HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Các bạn yên tâm tất cả những gì hay đã có ở phiên bản cũ thì chúng tôi sẽ cố gắng phục hồi lại hết. Tuy nhiên, các bạn thông cảm chờ thêm thời gian vì:

- Sau khi nâng cấp lên phiên bản mới sẽ có một số lỗi tương thích phát sinh. Chúng tôi cần có thời gian để đảm bảo rằng cấu hình chuẩn đã hoạt động tốt, sau đó mới tính chuyện gắn thêm tiện ích mới vì nếu làm cùng lúc sẽ khó kiểm soát lỗi.

- Một số tiện ích (plugin) mà chúng ta sử dụng là do bên thứ 3 cung cấp, không được hỗ trợ từ nhà cung cấp chính trong cấu hình chuẩn. Vì thế khi nâng cấp phiên bản mới chúng tôi phải cài đặt lại, một số không tương thích thì phải chờ bên thứ 3 ra phiên bản mới thì mới dùng tiếp được.

thanh nga 87

thanh nga 87

Thành viên ít truy cập
17/11/08
271
1
0
Dưới bầu trời bao la
E thấy giao diện cũ nhìn đẹp hơn và dễ hơn, lúc đầu e vào diễn đàn e cứ ngỡ là mình vào nhầm, e thấy rối mắt quá. Hay là mới lần đầu nhìn không quên hay sao ý, hjc

FBI

FBI

*[Đẹp trai nhất web]*
2/7/08
274
5
18
Biết làm gì
Phiên bản mới có nhiều tính năng hơn.
Nhưng font chữ và cách bố trí các chuyên mục bài viết nhìn, rất khó....Có thể là do cỡ chữ nhỏ, độ giãn dòng nhỏ. Nhiều trang web cũng sử dụng phiên bản này khá lâu rùi, nhưng vấn thấy khó quen.

Đây chỉ là cách nhìn, nhìn tổng quan khi mở trang web ra, còn về sử dụng với những ai mới dùng fiên bản này thì có lẽ BQT nên lập 1topic hướng dẫn sử dụng diễn đàn là 0k

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Em mới thấy có sự thay đổi. Về màu nick thì em thấy chưa ổn lắm vì màu nick của thành viên mới lại có màu đỏ sẫm gần giống với màu của Super Mod. Theo cá nhân em thì nên để màu nick của thành viên mới bằng màu đen có lẽ hợp lý hơn. :015:

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
Hôm nay vào diễn đàn thấy nhà mình đã thay áo mới, nhưng em thấy giao diện này nhìn rối mắt hơn giao diện cũ, hay là tại không quen.
Em vẫn thích giao diện cũ nhìn dễ hơn và tìm bài cũng dễ hơn
Trong box Thái Bình phần danh sách thành viên ko xem được chỉ thấy có chữ "No code has to be inserted here."

Trường hợp này là do BQT chưa có bỏ code "table" vào, tuy nhiên, nếu bạn vào lại bài viết đó thì phần nội dung nó vẫn còn đó. Cho nên, cách xử lý tạm thời là bạn bỏ 2 chữ "table" ở đầu và cuối của danh sách, thì danh sách sẽ hiện ra lại. Có một số bài viết của Cothant đã bị như vậy và đã sửa như thế, không biết trường hợp của bạn có giống như thế không.

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Em mới thấy có sự thay đổi. Về màu nick thì em thấy chưa ổn lắm vì màu nick của thành viên mới lại có màu đỏ sẫm gần giống với màu của Super Mod. Theo cá nhân em thì nên để màu nick của thành viên mới bằng màu đen có lẽ hợp lý hơn. :015:

Thành viên có màu đỏ gần giống với Smod không phải là thành viên mới mà là thành viên có số bài viết trên 10 (10 - 50 sẽ có màu này). Thành viên có số bài ít hơn 10 (hoặc thành viên mới đăng ký) sẽ có màu trắng.

Còn thành viên tích cực sẽ có màu xanh dương.

TungNhiYB

TungNhiYB

Cao cấp
6/3/08
305
36
28
Hà Nội
Diễn đàn này giống form của mấy diễn đàn trường Đại học - Cao đẳng quá. Em vẫn k thích bằng diễn đàn cũ. Chức năng tuyệt vời "Thanks" cũng bị mất đi. Lấy gì cảm ơn những thành viên trả lời bài bây giờ :wall:

À. Vào topic thì list bài viết hiện ra sít vào nhau, nhìn đau cả mắt. Hic

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Duy trì được 20 bài mới nhất vào một khu thì đở khổ nhiều lắm Ban Quản trị ơi.
( lăn nút cuộn quá mỗi rồi...hix)

S

saobang25825

Sơ cấp
28/9/09
24
0
1
Ha Noi
Em xin có ý kiến thế này, giao diện mới nhìn thì rộng hơn nhưng màu hơi mờ nhạt, em thích màu nổi bật hơn (^_^). Với lại em không biết phải "Tìm bài của mình" ở đâu, mong BQT cho 1 cái hướng dẫn mọi người dùng giao diện mới thế nào cho tiện ạ. Cám ơn BQT nhìu nhìu!

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Thành viên có màu đỏ gần giống với Smod không phải là thành viên mới mà là thành viên có số bài viết trên 10 (10 - 50 sẽ có màu này). Thành viên có số bài ít hơn 10 (hoặc thành viên mới đăng ký) sẽ có màu trắng.

Còn thành viên tích cực sẽ có màu xanh dương.
Vậy là chắc được sửa rồi đó anh, Ví dụ: hồi sáng em thấy nick BNTT màu đỏ sẫm mừ.

Các anh ơi! Có nên cho size nick to hơn một chút không ạ ... Mà em thấy màu sơn lúc gần trưa ( hình như đậm hơn bây giờ) đẹp hơn. GIờ nhìn vào nhà cứ nhạt nhạt thế nào í ...

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
mình thấy giao diên cũ đễ nhìn hơn giao diên này , muon doc hay coi bài cua ai đó phải căng mắt ră đọc thấy tức ca mắt

giang3v

giang3v

cowgirl BaVi
21/8/09
586
5
18
Ba Vì - Hà Tây - HN2
Em không thấy phần tìm bài viết của mình vậy ạ?

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Em ơi, nó nằm trong nút TÙY CHỌN treo tít trên nóc nhà ấy ... :D

Perfume_at

Perfume_at

Cao cấp
3/6/09
787
13
18
Hà Nội
1. Giao diện rộng hơn nhưng mờ hơn khó tìm, khó đọc;
2. Không bị các biểu tượng quảng cáo trôi nổi bên cạnh khi đọc bài;
3. Giao diện thân thương cũ mất hẳn không có chút nào được kế thừa: quá tiếc và lần đầu tiên đăng nhập mình bị choáng ngã đánh uỵch vì tường nhầm vào trang khác phải vào ra ba lần ngó tới ngó lui xem sao;
4. Số lần gửi bài và số lần được cảm ơn trước đây nhìn vào biết ngay đẳng cấp của Ad, Mod và các bậc tiền bối nay bị mất: nên khôi phục

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,035
410
83
46
Ninh Thuận
1. Giao diện rộng hơn nhưng mờ hơn khó tìm, khó đọc;
2. Không bị các biểu tượng quảng cáo trôi nổi bên cạnh khi đọc bài;
3. Giao diện thân thương cũ mất hẳn không có chút nào được kế thừa: quá tiếc và lần đầu tiên đăng nhập mình bị choáng ngã đánh uỵch vì tường nhầm vào trang khác phải vào ra ba lần ngó tới ngó lui xem sao;
4. Số lần gửi bài và số lần được cảm ơn trước đây nhìn vào biết ngay đẳng cấp của Ad, Mod và các bậc tiền bối nay bị mất: nên khôi phục
Các bạn yên tâm tất cả những gì hay đã có ở phiên bản cũ thì chúng tôi sẽ cố gắng phục hồi lại hết. Tuy nhiên, các bạn thông cảm chờ thêm thời gian vì:

- Sau khi nâng cấp lên phiên bản mới sẽ có một số lỗi tương thích phát sinh. Chúng tôi cần có thời gian để đảm bảo rằng cấu hình chuẩn đã hoạt động tốt, sau đó mới tính chuyện gắn thêm tiện ích mới vì nếu làm cùng lúc sẽ khó kiểm soát lỗi.

- Một số tiện ích (plugin) mà chúng ta sử dụng là do bên thứ 3 cung cấp, không được hỗ trợ từ nhà cung cấp chính trong cấu hình chuẩn. Vì thế khi nâng cấp phiên bản mới chúng tôi phải cài đặt lại, một số không tương thích thì phải chờ bên thứ 3 ra phiên bản mới thì mới dùng tiếp được.

D

diep nguyen

Sơ cấp
7/4/09
39
0
0
Q. Gò Vấp
Giao diện web kế toán

Mọi người ơi , hôm nay giao diện web kỳ quá, ko có màu sắc gì cả. Em nhìn vào chóng mặt wa. Em thích giao diện cũ cơ.

Phi Thi Dinh

Phi Thi Dinh

Nhìu bồ iu nhất WKT
Từ hôm có giao diện mới mail của em toàn có những tin của ai đó nhắn cho nhau lạc vào hòm thư của em là sao vậy các anh chị ơi

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,921
11
38
Nam Dinh
Có thể vì bạn đang quản lý box Thái bình, nên những tin nhắn hay những bài viết trong box Thái Bình sẽ cố ý lạc vào hòm thư bạn đấy!

@ Admin: Cái chức năng bài gửi trong ngày nó nằm ở chỗ nào nhỉ? Em tìm mãi ko thấy!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA