Mỗi tuần một chuyên đề

Chỉ trong 5 buổi học, bạn sẽ có thể phát triển ứng dụng cho mình bằng VBA

• Thread starter levanduyet
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Em nghỉ 5 buổi ít quá đấy anh Duyệt, với những người đã làm quen với VBA rồi thì không thành vấn đề. Với những người chưa biết gì thì khó khăn đấy.
Ý định của anh cực kỳ hấp dẫn, em đăng ký liền. Nhưng cũng nên chuẩn bị 1 số thứ, thí dụ nội dung học mỗi buổi sẽ là cái gì, bắt đầu từ đâu v...v rồi post lên. Có thời gian chuẩn bị những tài liệu và phương tiện để những buổi học thành công, file PowerPoint hay máy Projector cũng sẽ làm cho buổi học tốt hơn...

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
levanduyet

levanduyet

Welcome
16/10/04
537
19
18
HCM
my.opera.com
adam_tran nói:
Em nghỉ 5 buổi ít quá đấy anh Duyệt, với những người đã làm quen với VBA rồi thì không thành vấn đề. Với những người chưa biết gì thì khó khăn đấy.
Ý định của anh cực kỳ hấp dẫn, em đăng ký liền. Nhưng cũng nên chuẩn bị 1 số thứ, thí dụ nội dung học mỗi buổi sẽ là cái gì, bắt đầu từ đâu v...v rồi post lên. Có thời gian chuẩn bị những tài liệu và phương tiện để những buổi học thành công, file PowerPoint hay máy Projector cũng sẽ làm cho buổi học tốt hơn...
Cám ơn em.
Dĩ nhiên rồi!
Thân,
Lê Văn Duyệt

levanduyet

levanduyet

Welcome
16/10/04
537
19
18
HCM
my.opera.com
handung107 nói:
Phải kết hợp 2 phương án Online và Offline thôi, Duyệt à, nếu không sẽ khó thành công với 5 buổi học. Chúng ta sẽ tổ chức 5 buổi học, sau khi có một số bài trao đổi Online. Chẳng hạn với cuốn sách sắp dịch, với chương 1, 2, bạn sẽ thu lượm được thêm những gì, và sau 2 chương này, ta có thể ứng dụng ra sao...Có thể kèm một số File mẫu điển hình, sau đó, chúng ta mới tổ chức buổi học đầu tiên, thực hành những ứng dụng đó. Chị nghĩ, như thế mới đạt kết quả
Em cám ơn Chị Dung,
Với 5 buổi học, nếu đòi hỏi nhiều thì không thể! Điều này dĩ nhiên!
_"Offline" để truyền đạt bài, hỏi đáp, giải thích,...
_"Online" để giải bài tập, thắc mắc trước khi học "Offline" bài kế tiếp. Cái này dĩ nhiên không thể một mình em làm được mà cần phải có các bạn rành về VBA khác giúp đỡ! Hoặc các bạn cùng nhau chia sẻ.

Với chương trình nội dung học chỉ có tham vọng nhỏ thôi là cung cấp kiến thức sơ đẳng để các bạn có thể áp dụng cho công việc của mình.
Với 5 buổi học không thể nào đạt được tất cả! Dĩ nhiên là thế.

Thân,
Lê Văn Duyệt

W

workman

Guest
22/7/05
372
2
0
52
Ho Chi Minh
Thế nào cũng được. Tôi ủng hộ hết mình. Bác Duyệt cứ tiến hành đi, nhưng tôi chỉ rảnh vào weekend thôi.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Trình độ cần thiết để dự học

To Levanduyet & handung107:

Mình nghĩ 2 bạn nên bàn bạc và đưa ra một"khuyến cáo" về trình độ tin học cần thiết phải biết trước khi tham dự lớp, để tranh tình trạng không hiểu nổi bài giảng và đặt những câu hỏi liên quan đến kiến thức căn bản. Như vậy vừa làm nản lòng người giảng, vừa làm phiền người học khác, giống như tra tấn lẫn nhau.

Thứ hai, bạn có thể thông báo tóm tắt những kiến thức, tài liệu nào liên quan đến bài giảng trong 5 buổi đó để người tham gia chuẩn bị ôn lại, hoặc tìm hiểu thêm.

Mình nghĩ người học có chuẩn bị thích hợp thì lớp học hiệu quả hơn. Mình chưa biết gì về VBA, muốn học lắm nhưng vẫn lo ngại các vấn đề trên, chỉ sợ mình lại hỏi những câu ngớ ngẫn, 2 bạn giúp cho nhé!

V

Vu Minh Thu

Guest
28/7/05
30
0
6
Ho Chi Minh
Chi Xuantham nói dúng đó ! Bac LeXuanDuyet nên cho biết những người có trình độ ntn thì có thể tham gia vào lớp này được và mong Bác post lên sớm để em xin đăng ký học với nhé !
Cảm ơn các Bác!

levanduyet

levanduyet

Welcome
16/10/04
537
19
18
HCM
my.opera.com
Vu Minh Thu nói:
Chi Xuantham nói dúng đó ! Bac LeXuanDuyet nên cho biết những người có trình độ ntn thì có thể tham gia vào lớp này được và mong Bác post lên sớm để em xin đăng ký học với nhé !
Cảm ơn các Bác!
Vâng, cám ơn các bạn đã quan tâm.
_Về trình độ để tham gia lớp thì tốt nhất là phải có kiến thức tương đối với Excel (Ít ra thì với các menu của Excel như: File/Edit/View/.../Window). Còn những bạn khác mà chỉ biết sơ sơ thôi thì tôi khuyên chỉ dự thính thôi ! (Cũng nên?!)
_Do lớp về VBA căn bản nên hầu như chỉ đi các vấn đề chính. Nếu ai chưa biết gì về VBA thì cũng không sao! Nếu ai đã biết thì càng tốt! Còn nếu ai quá rành rồi thì "xin đừng tham gia !!!" (Hì hì hì)
_Về "Phí", các bạn nghĩ như thế nào? Dĩ nhiên phải đủ chi cho các buổi học gồm: Phòng vi tính (Vì vừa học vừa thực tập mà!), nước cho các bạn, copy tài liệu, nếu được thì có luôn ăn trưa (Option thôi!).

Thân,
Lê Văn Duyệt

K

khat vong

Guest
17/9/05
2
0
0
TP Hồ Chí Minh
Các Anh cho em hỏi với :
Em chưa biết nhiều về buổi học này.
- Phải có trình độ như thế nào thì mới có thể tham gia học ?
- Cần có những điều kiện gì khác nữa không ?
Rất mong nhận được sự chỉ bảo và giúp đỡ của mọi người.

Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
Bác Duyệt ơi, cho em tham gia với nhé.

zeny

zeny

Người mê chơi nhất
3/10/03
113
0
16
42
Biên Hoà
Bác Duyệt cho em đăng ký 1 chỗ với, em cũng đang tìm hiểu về VBA nhưng vẫn còn mù tịt.

A

alovo

Trung cấp
Các bác bàn tán rôm rả quá làm thằng em ngoài bắc này ngứa chân tay nhưng không vào Nam được đành đánh vài giòng lên chia xẻ:
- Tất cả vì miền Nam thân yêu!( ủng hộ 2 chân 2 tay)
- Hà Nội một trái tim hồng ( Bác quay thành video và in thành VCD để mọi ngưòi có thể ủng hộ các bác bằng phí vừa phải...hì...hì...) Bác cho phương thức nhận và thanh toán đĩa cụ thể cho mọi người. Nhất là bác post tài liệu học lên luôn nhé.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
levanduyet nói:
_Về "Phí", các bạn nghĩ như thế nào? Dĩ nhiên phải đủ chi cho các buổi học gồm: Phòng vi tính (Vì vừa học vừa thực tập mà!), nước cho các bạn, copy tài liệu, nếu được thì có luôn ăn trưa (Option thôi!).

Thân,
Lê Văn Duyệt

Tập hợp chi phí, xong phân bổ cho đối tượng sử dụng. Quá hợp lý! Các bạn có đồng ý không? Trong chi phí có gì thì miễn phải bàn rồi, dân kế toán không!

Ở đây mình có nên sử dụng TK141 không thì tuỳ các bạn có cấn hay không.

zeny

zeny

Người mê chơi nhất
3/10/03
113
0
16
42
Biên Hoà
Em đồng ý 2 tay với ý kiến của chị Thắm , em nghĩ nên dùng TK 141 chị Thắm ạ, nếu kg có khó cho BTC quá kg?

levanduyet

levanduyet

Welcome
16/10/04
537
19
18
HCM
my.opera.com
Kính gởi tất cả các bạn,
Với số lượng đăng ký hiện tại, tôi thấy chưa được nhiều. Do đó nếu tổ chức có thể các bạn phải bị đóng tiền hơi cao, mà điều này tôi hòan tòan không muốn. Thú thật từ nào giờ tôi có đứng lớp dạy học, nhưng chưa bao giờ đứng lớp dạng như thế này cả! Tôi cũng hơi không tự tin vì mình không có chuyên về lập trình mà! Chỉ muốn chia sẻ cùng các bạn thôi!
Dự kiến khỏang 1 tháng nữa thì mới chuẩn bị xong. Tôi sẽ cố gắng hết mình.
Thân,
Lê Văn Duyệt.
PS: Về cơ sở vật chất có bạn nào tìm được chổ nào thuận tiện không? Nếu không phải phòng Net thì rất khó. Tôi dự định mình vừa nói, vừa làm thì chắc có lẻ các bạn dễ hiểu hơn!

V

vongphuc

Excel Fans Club
11/8/04
300
5
18
Ha Noi
Hi bác levanduyet, em xin đăng ký một suất đi học bổ túc cái món sử dụng VBA trong Excel với. Khóa học tuyệt vời quá cả nhà ơi nhanh nhanh vào đăng ký học đi đúng là cơ hội ngàn năm mới có một lần :0frown:

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
zeny nói:
Em đồng ý 2 tay với ý kiến của chị Thắm , em nghĩ nên dùng TK 141 chị Thắm ạ, nếu kg có khó cho BTC quá kg?

À! Cái này không phải cho mình mà là cho BTC đó! Cho BTC, nếu càn sử dụng thì cứ mở một thẻ ATM , cho số tài khoản rồi người tham gia cứ việc chuyển vào. Chị dùng từ "các bạn" vì có thể có handung hoặc 1 bạn nào nữa tham gia hổ trợ cho levanduyet.

DucThuan

DucThuan

Tè lè ra rồi !
4/12/04
173
4
18
Đầu đường xó chợ
Em chắc chắn sẽ tham gia cùng các anh chị. Anh levanduyet nhớ nhé.

T

Tuanktcdcn

Lão già ham vui
18/6/04
549
52
28
47
Hà Nội
www.bluesofts.net
To anh Levanduyet
Em rất ủng hộ anh về lớp học này và mong nó sẽ thành công tốt đẹp.
Riêng vấn đề tổ chức lớp học: ai học? học cái gì? học như thế nào? kết quả là gì?,..? em cũng đã có 5 năm kinh nghiệm. Để 5 buổi học của anh được thành công em xin góp ý với anh một số đề :
+ Xác định mục tiêu của khóa đào tạo: cái này phải thực tế không thì người học "vỡ mộng"
+ Xác định đối tượng có thể tham dự: người lớp 2 không thể học cùng người lớp 5, đối tượng học phải có kiến thức tương đối đồng đều. Để mọi người tự đăng ký và tham gia đùng anh nên đưa ra một số câu hỏi trắc nghiệm nhằm để mọi người kiểm tra những kiến thức cần phải có trước khi tham gia lớp học này. (VD Hội thảo ERP của bác PAT là một ví dụ, rất nhiều người tham dự nhưng số người hiểu thì không nhiều!)
+ Cần thiết phải chuẩn bị:
1- Bài thuyết trình trên Powerpoint hay bằng một PM nào đó kết hợp với Projector
2- Phải soạn ra tất cả cái gì mình sẽ nói (đây là bài học sương máu của em rồi). Cái này không chủ quan được đâu.
Cần phải kiểm tra về mặt thời gian, nội dung phân bổ trong 5 buổi thật hợp lý không thì "cháy giáo án"
3- Tài liệu cho học viên kết hợp với bài giảng của anh (như là các bài trác nghiệm).
4- Em quên mất rồi có gì thêm sau.
Anh làm sáng tỏ cho các học viên biết trước trong 5 buổi học sẽ biết :1;2;3;4...
Việc tổ chức một lớp học như thế này dù không chuyên nhưng mình cũng phải cố theo cái chuyên mới thành công được, lòng nhiệt tình không đủ đâu.
Chúc 5 buổi học của anh thành công tốt đẹp!

L

leta

Guest
8/7/05
2
0
1
angiang
Mình rất ủng hộ ý kiến cua ALOVO,vì mình cũng ở xa và cũng rất muốn tham gia nhưng không có điều kiện. Các Bác hãy cho ý kiến nhe.

W

workman

Guest
22/7/05
372
2
0
52
Ho Chi Minh
Bác Duyệt này, tôi thấy có nhiều người đăng ký đấy chứ. Các kinh nghiệm của bác Tuân thực sự quí báu. Tuy nhiên tôi cũng xin có 1 số ý kiến nhỏ như thế này:

1. Thực ra không cần trình độ đồng đều lắm. Buổi đầu và buổi thứ hai có lẽ ta nên đi cơ bản trước. Nếu ai đã biết 1 vài điều rồi thì cũng cứ nên tham gia để có cái nhìn tổng thể. Các buổi sau sẽ là phần nâng cao.
2. Muốn học ở một nơi có LCD+PC thực tập thì phải thuê trường lớp. Tôi có laptop, và cũng có thể mượn LCD được. Trong chỗ chúng ta có ai có laptop thì xách theo, 2 người share nhau 1 máy cũng học được mà. Mà bây giờ chuyện mượn laptop 1 buổi chắc không phải là chuỵện quá khó khăn như ngày xưa.
3. Bác Duyệt nếu có giáo trình thì tốt, nếu không thì cứ bám tạm vào 1 cuốn sách nào đó, vd cuốn ....FOR DUMMIES của bác cũng được.
4. Nếu bác cho thêm 1 phần chia sẻ kinh nghiệm thì rất hay.
5. Quan trọng nhất là phải có phần bài tập thực hành. Cái này giúp các bạn học từ xa (mình gửi sách / giáo trình cho các bạn không có điều kiện tham gia lớp học). Sau đó chúng ta làm bài tập trên diễn đàn luôn. Các bác đừng lo, sẽ không có tình trạng như bên ACCA đâu, bản thân EFC đã hoạt động rất mạnh rồi.

To bác Duyệt: 1 tháng liệu có lâu quá không? Sợ anh em nguội hết cả máu lửa thì phiền to.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA