giá thành trong misa

• Thread starter lekhanh023
  • Ngày gửi
L

lekhanh023

Guest
27/4/10
13
0
0
hcm
anh chị nào dùng misa hướng dẫn giúp em cách làm với.
cty bên em hạch toán theo quyết định 48, phần giá thành phải khai báo mã,cviec...phần khai báo mã,cviec trong misa có thể bỏ qua giai đoạn này ko?khi hạch toán nghiệp vụ mua hàng misa báo lỗi chưa khai báo mục giá thành.
Tính giá thành ko chia theo giai đoạn, cviec đc ko?cách tính giá thành theo lý thuyết đã học (tập hợp tất cả cp phát sinh) ko thể cạnh tranh đc với giá trong thị trường.
Tính giá thành bằng tay sau đó đưa giá vào misa đc ko? Anh chị nào biêt giúp em với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hung09

Cao cấp
22/12/06
257
0
16
40
Hà nội
Support misa !

anh chị nào dùng misa hướng dẫn giúp em cách làm với.
cty bên em hạch toán theo quyết định 48, phần giá thành phải khai báo mã,cviec...phần khai báo mã,cviec trong misa có thể bỏ qua giai đoạn này ko?khi hạch toán nghiệp vụ mua hàng misa báo lỗi chưa khai báo mục giá thành.
Tính giá thành ko chia theo giai đoạn, cviec đc ko?cách tính giá thành theo lý thuyết đã học (tập hợp tất cả cp phát sinh) ko thể cạnh tranh đc với giá trong thị trường.
Tính giá thành bằng tay sau đó đưa giá vào misa đc ko? Anh chị nào biêt giúp em với.

- Nếu bạn đang dùng MISA SME 7.9 thì vào Soạn thảo \ Hệ thống TK tìm đến TK mà bạn hạch toán tích đúp chuột vào tài khoản đó \ Ở góc phải bên dưới giao diện có ô chỉ theo dõi trên sổ tổng hợp bạn tích vào đó là OK
- Nếu đang dùng MISA SME.NET 2010 bạn vào Danh mục \ Hệ thống TK tìm đến TK mà bạn hạch toán tích đúp chuột vào tài khoản đó \ Bỏ tích chi tiết theo đối tượng tập hơp chị phí.

Chúc bạn thành công !

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA