Mỗi tuần một chuyên đề

Đổi tên trên hoá đơn trả tiền điện cty.

• Thread starter hong hanh le
  • Ngày gửi
hong hanh le

hong hanh le

Cao cấp
6/9/10
373
49
28
ba ria
Cty mình mới thành lập, hằng tháng khi trả tiền điện nhưng hoá đơn đó không được đưa vào chi phí tính, vì chủ hộ trên hoá đơn thanh toán là tên người chủ đất cũ mà cty mình mua.
Cty mình phải làm trình tự thủ tục đổi lại cho hợp thức hoá trên hoá đơn. Nếu ai biêt hướng dẫn mình chút thông tin.
Chủ nhà cũ giờ cty không biết liên lạc làm sao vì không có số điện thoại hay bất cứ thông tin gì về họ.
Cám ơn mọi người nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
NTAC

NTAC

Cao cấp
23/7/07
1,212
12
38
35
In the blue Air
Bạn hãy liên lạc với cơ quan điện địa phương họ sẽ HD là tốt nhất.

nhung0601

nhung0601

hoa lộc vừng
28/1/10
406
1
18
Xứ Nghệ - Hà Thành
Bạn hãy liên lạc với cơ quan điện địa phương họ sẽ HD là tốt nhất.

làm như vậy liệu có được không bạn?có mất nhiều thời gian không?

K

kiemtoangocviet

Sơ cấp
24/11/09
20
0
0
tphcm
Chào bạn,
Chủ nhà cũ có nghĩa là bạn mua nhà mà chưa chuyển tên chứ nếu đã chuyển tên rồi thì cầm giấy chứng nhận quyền sử dụng nhà và đất sang cơ quan quản lý điện để được hướng dẫn, nhanh thôi chứ không lâu đâu nha bạn.
Thân

hong hanh le

hong hanh le

Cao cấp
6/9/10
373
49
28
ba ria
cám ơn bạn, như vậy đâu cần người chủ nhà cũ là mình cũng làm đc p k ah.

D

dang thi to nga

Sơ cấp
14/1/10
5
0
1
43
ninh thuan
Nếu công ty bạn và chủ nhà chưa trước bạ chính thức, bạn cầm hợp đồng mua bán giữa hai bên; giấy phép đăng ký KD xuống cơ quan điện là ok. Mình nghỉ thời gian không lâu đâu bạn.
Thân.

T

truonghaibtn

Guest
12/9/10
2
0
0
37
Thanh Hoa
cong ty minh cung gap truong hop tuong tu nhu cong ty ban.
Ban chi can cam chung tu hop le( hop dong thue dat hoac giay to chuyen nhuong dat, dang ki kinh doanh, ma so thue) den viec cong ty ban thuoc chu so huu cua TS do va lam them cong van de nghi doi ten viet tren hoa don la co the Ok

hong hanh le

hong hanh le

Cao cấp
6/9/10
373
49
28
ba ria
Cám ơn bạn n!

D

dam hoa70

Guest
6/10/10
1
0
0
48
Hai Phong
Bạn đổi bìa đỏ đất sang tên của Công ty bạn, sau đó ra các cơ quan chức năng như điện, điện thoại, nước.. để làm lại hợp đồng (mang theo những chứng từ về việc sang tên mảnh đất đó)

Cty mình mới thành lập, hằng tháng khi trả tiền điện nhưng hoá đơn đó không được đưa vào chi phí tính, vì chủ hộ trên hoá đơn thanh toán là tên người chủ đất cũ mà cty mình mua.
Cty mình phải làm trình tự thủ tục đổi lại cho hợp thức hoá trên hoá đơn. Nếu ai biêt hướng dẫn mình chút thông tin.
Chủ nhà cũ giờ cty không biết liên lạc làm sao vì không có số điện thoại hay bất cứ thông tin gì về họ.
Cám ơn mọi người nhiều!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA