Mỗi tuần một chuyên đề

Đăng ký MST TNCN đối với người mới, có MST ở cty cũ

• Thread starter thuhienhubt
  • Ngày gửi
T

thuhienhubt

Sơ cấp
19/7/10
10
0
0
36
hà nội
Công ty mình có thêm 1 nhân viên mới, người đó đã có mst ở cty cũ rồi nên khi mình đăng ký ở cty mình thì ko được. Vậy phải làm thế nào?

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguoihanoi1977

Trung cấp
2/3/10
129
7
18
46
Đội Cấn
Trường hợp cá nhân đã có MST ở đơn vị cũ thì khi sang đơn vị mới vẫn sử dụng MST đó và không phải đăng ký mới nữa.
Chúc bạn thành công.

nhung0601

nhung0601

hoa lộc vừng
28/1/10
406
1
18
Xứ Nghệ - Hà Thành
Công ty mình có thêm 1 nhân viên mới, người đó đã có mst ở cty cũ rồi nên khi mình đăng ký ở cty mình thì ko được. Vậy phải làm thế nào?

mỗi công dân việt nam chỉ được cấp mã số thuế một lần vì vậy tuy là nhân viên mới của công ty bạn nhưng khi đã có mã số thuế rồi thì không phải đăng ký mã số thuế cá nhân nữa, dùng mã số thuế đã đang ký trước đó.

T

thuhienhubt

Sơ cấp
19/7/10
10
0
0
36
hà nội
Trường hợp cá nhân đã có MST ở đơn vị cũ thì khi sang đơn vị mới vẫn sử dụng MST đó và không phải đăng ký mới nữa.
Chúc bạn thành công.

Mình muốn hỏi thêm. Mục đích đăng ký mst CN để làm gì. Giúp mình nhé. Mình mới đi làm nên nhiều cái chưa hiểu lắm. Ở cty cũg chỉ có mình làm kế toán. Cảm ơn bạn

N

nguoihanoi1977

Trung cấp
2/3/10
129
7
18
46
Đội Cấn
Mình muốn hỏi thêm. Mục đích đăng ký mst CN để làm gì. Giúp mình nhé. Mình mới đi làm nên nhiều cái chưa hiểu lắm. Ở cty cũg chỉ có mình làm kế toán. Cảm ơn bạn

Cá nhân có MST là điều kiện bắt buộc để được hoàn thuế, trong trường hợp cá nhân đó đã bị khấu trừ thuế nhưng khi quyết toán năm được xác định chưa đến mức phải nộp thuế TNCN hoặc số thuế TNCN đã nộp cao hơn số thuế phải nộp.
Có gì chưa rõ thì bạn vào trang tncnonline.com.vn để tìm hiểu rõ hơn nhé.
Chúc bạn thành công.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA