Giám đốc và phó giám đốc công ty TNHH 2 thành viên không tham gia bảo hiểm nữa,có được không?

• Thread starter nmnk
  • Ngày gửi
N

nmnk

Sơ cấp
14/5/07
17
0
1
tphcm
Anh chị, cho em hỏi. Cty em la cty TNHH 2 thành viên, GĐ và Phó GĐ là 2 thành viên góp vốn, khi em lên dăng ký BHXH thì họ bảo là nếu GD tham gia thì làm biên bản được hưởng lương, và em đã làm BHXH cho cty gồm 9 người( lương GD va PGD đều được đưa vào bảng lương), giờ 2 người đó không muốn tham gia BHXH nữa thì em phải làm thủ tục như thế nào,có cần khai trình với sở lao động lại không (nếu giảm được) ?, và 2 người đó vẫn tiếp tục điều hành hoạt động của công ty bình thường dù không tham gia BHXH và không hưởng lương nữa, bên công ty em đã đóng BHXH từ tháng 4/2009, hiện tại không nợ tiền BH. Anh chị giúp em với. Em không biết làm sao nữa.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyenthuyhr

Guest
13/6/11
3
0
0
Long Biên
Sao không anh chị nào trả lời giúp câu hỏi của bạn nmnk thế?? Cty em cũng đang gặp trường hợp tương tự, giám đốc không muốn tham gia BHXH nữa. Rất mong anh chị nào biết thủ tục để giải quyết vấn đề này trả lời giúp càng nhanh càng tốt nhé, em bị mắng nhiều quá. Hoặc trả lời vào địa chỉ email: minhnguyet_spring@yahoo.com cho em. Tks

huyenthuongly

huyenthuongly

Chào thân ái!
2/6/11
200
6
18
Hà nôi
Nếu hai bác lãnh đạo nhà bạn không chịu đóng BH mà vẫn tính lương thì phải có chứng nhận là đã tham gia bảo hiểm ở nơi khác và công ty sẽ trả bảo hiểm vào lương, cái này chỉ cần lên phòng bảo hiểm làm thủ tục khai giảm số người tham gia là được (bạn lên đó hỏi các anh chị ấy và xin mẫu xem)
Nếu hai bác lãnh đạo không chịu đóng BHXH và không cần nhận lương thì cũng vẫn tham gia điều hành được (phải làm báo cáo khai trình tình hình sử dụng lao động lại, ghi giảm hai bác ấy, quy hai bác ấy về chủ doanh nghiệp hưởng lợi nhuận sau thuế).
Hy vọng giúp được bạn!!!

• Like
Reactions: nmnk
T

trangbn92

Guest
19/12/13
4
0
1
bac ninh
Ðề: Giám đốc và phó giám đốc công ty TNHH 2 thành viên không tham gia bảo hiểm nữa,có được không?

Chi oi
c cho e hoi
neu gd cty e tham gia dong bh o cong ty khac, vay luc e lam thu tuc dk tham gia BAO HIEM CHO MOI NGUOI co phai dk thang bang luong cho gIAM doc ko Ạ

T

trangbn92

Guest
19/12/13
4
0
1
bac ninh
Ðề: Giám đốc và phó giám đốc công ty TNHH 2 thành viên không tham gia bảo hiểm nữa,có được không?

Uiiiiiiiiiiiiiiii koooooooooooooooo phai the

vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa

Sao không anh chị nào trả lời giúp câu hỏi của bạn nmnk thế?? Cty em cũng đang gặp trường hợp tương tự, giám đốc không muốn tham gia BHXH nữa. Rất mong anh chị nào biết thủ tục để giải quyết vấn đề này trả lời giúp càng nhanh càng tốt nhé, em bị mắng nhiều quá. Hoặc trả lời vào địa chỉ email: minhnguyet_spring@yahoo.com cho em. Tks
Giám đốc không muốn tham gia bảo hiểm thì bạn lên BHXH nơi đăng ký tham gia, cán bộ BH sẽ hướng dẫn thủ tục báo giảm về làm, bị mắng thì mắng lại:058:

• Like
Reactions: nmnk

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA