Advance filter

• Thread starter workman
  • Ngày gửi
W

workman

Guest
22/7/05
372
2
0
51
Ho Chi Minh
Xuan1

Advance filter

--------------

các bác ơi, mình không hiểu nhiều về vùng điều kiện trong Adcance Filter, các bác vui lòng chỉ giúp mình tạo vùng gồm điều kiện với.

Tôi thấy bạn Xuan1 post vào hộp thư của tôi nên mạo muội post lên diễn đàn để trả lời bạn đồng thời cho các cao thủ "sửa lưng" nếu lỡ dại nói bậybạ.

Advance Filter thực ra là một filter (giống như Auto Filter vậy đó) có khả năng lọc dữ liệu theo nhiều điều kiện khác nhau.

Tôi đính kèm file theo đây ví dụ cực kỳ thô thiển về advance filter để bạn tham khảo. Trong ví dụ của tôi, vùng A14:C17 là vùng ĐIỀU KIỆN. Advance Filter qui định các điều kiện như thế này: nếu trong cùng 1 hàng, excel hiểu là AND, nếu khác dòng excel hiểu là OR.

Quay trở lại ví dụ, khi bạn mở Advance Filter ra điều kiện lọc được hiểu như sau (diễn nôm nhé):

"Lọc cái bảng A1:C9, dựa trên được được qui định ở Range A14:C17".

Còn điều kiện ở ở Range A14:C17 được diễn nôm như thế này:

"Lọc lấy những data có số thứ tự là a, số tiền lớn hơn 5 HOẶC đơn vị bằng 3 HOẶC số thứ tự là b".

Bạn thử đi nhé. Hì hì, tôi đọc lại cũng thấy rối, không biết mình viết cái ... quái gì nữa. Bạn thông cảm, hồi đi học tôi học văn dốt lắm.

Đính kèm

• Book1.zip
    1.5 KB · Lượt xem: 462
Khóa học Quản trị dòng tiền
DucThuan

DucThuan

Tè lè ra rồi !
4/12/04
173
4
18
Đầu đường xó chợ
Anh Workman cứ đánh đố hoài, cái vụ này thì chắc anh đã rõ lắm rồi. Nhưng anh hướng dẫn cụ thể hơn chút đi, để các mem chưa biết còn mò mẫm nữa chứ. Anh nói hơi vắn tắt, em e rằng chưa nhiều người hiểu hết được.
Ví dụ, lọc theo ngày tháng để theo dõi công nợ chẳng hạn. và bất cứ cái gì....
Mong được anh bày cho.
Cảm ơn.
Thân.

Sửa lần cuối:
B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Năm ngoái tôi có dịch từ help của Excel về Advance filter thấy cũng có vẻ khá đầy đủ nên post lên đây mọi người xem đọc có khó hiểu không nhé.

Đính kèm

• Advance filter.zip
    21 KB · Lượt xem: 395

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA