như vậy có phải là lách luật không bà con?

• Thread starter saurieng89
  • Ngày gửi
S

saurieng89

Guest
18/9/10
12
0
0
35
gia bình- bắc ninh
chúc mọi người cuối tuần zui ze nha!các bác ơi cho em hỏi tẹo.hum trước có môt chị bạn chị ý bảo em là làm thì tách phần chi phí lương ra để khỏi phải đóng thuế.vậy thực hư nó là như thế naof.đóng thuế là đóng thuế gì vậy.mà sao lại tách ra nhỉ.Cty em mới thành lập em lại chuẩn bị ra trường thui chưa có kinh nghiệm gì hết thế mới khổ em chứ.mà em hỏi các bác này thực tế đôi khi một số khoản chi phí không có hoá đơn em làm thế nào cho nó vào chi phí hợp lý bay giờ nhỉ.em đi mua hoá đơn không hả các bác.các bác ai biết thì giúp em nha.em còn như đang trên mây đây này các bác ah

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
M

manhhiensakura

Sơ cấp
24/10/09
4
0
0
35
hung yen
lách luật

chúc mọi người cuối tuần zui ze nha!các bác ơi cho em hỏi tẹo.hum trước có môt chị bạn chị ý bảo em là làm thì tách phần chi phí lương ra để khỏi phải đóng thuế.vậy thực hư nó là như thế naof.đóng thuế là đóng thuế gì vậy.mà sao lại tách ra nhỉ.Cty em mới thành lập em lại chuẩn bị ra trường thui chưa có kinh nghiệm gì hết thế mới khổ em chứ.mà em hỏi các bác này thực tế đôi khi một số khoản chi phí không có hoá đơn em làm thế nào cho nó vào chi phí hợp lý bay giờ nhỉ.em đi mua hoá đơn không hả các bác.các bác ai biết thì giúp em nha.em còn như đang trên mây đây này các bác ah

như thế là sai luật chứ không thể lách luật được. thuế ở đây là thuế thu nhâp doanh nghiệp

L

lethituyen0201

Sơ cấp
4/10/09
7
1
0
35
Bac Ninh
a chị nào đã vào nghề kế toán thì mách giúp em vài công việc cần làm của một nhân viên kế toán mới vào nghề với. e sắp ra trường. mà vào thời gian tới anh của em lại mở một công ty mới. e ko biết phải làm những gì cần thiết để giúp a ý nữa. e ko biết gì cả. a cứ bảo em làm kế toán cho công ty. giúp e với nhé. có luật gì có gì phải lách luật hay là những công việc cơ bản để giúp a mới thành lập công ty. các a chị gửi cho e ý kiến giúp đỡ vào mail của em giúp e nhé. hihi. thanks các a chị. mail e là lethituyen0201@gmail.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA