Các công việc chuẩn bị cho chuyến đi Nam Định đã hoàn tất!

• Thread starter hat
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
hat

hat

Đội ăn chơi
27/6/05
743
4
18
Hà nội
Với sự tham gia giúp đỡ của hơn 10 thành viên nhóm Công tác xã hội miền Bắc và đặc biệt là sự giúp đỡ rất nhiệt tình của gia đình bạn Gia Linh, các công việc chuẩn bị cho chuyến đi ủng hộ đồng bào bão lụt tại Nam Định đã hoàn tất.
Cụ thể:
+ Địa điểm tập kết quà: Nhà Gia Linh
+ Thời gian tiến hành: từ 6h30 đến 10h25 tối ngày 13/10/2005
+ Thành phần tham gia: Gia Linh cùng gia đình, hat, Bimbim, VAT (đến muộn nhất, mặt hơi có tí hồng hồng), cam_to80, Dungphan, Tigon_ETC, hoangloc, TrangHVTC, Lecuong, XiangQiang và một người bạn (đi cùng XiangQiang ---> muốn biết thêm thông tin gì, xin mời hỏi XiangQiang)

Sau đây là một vài hình ảnh:

Công tác chuẩn bị:

Khóa học Quản trị dòng tiền
hat

hat

Đội ăn chơi
27/6/05
743
4
18
Hà nội
Kết quả

Kết quả:

- Quần áo được là ủi cận thận;

- Phân loại quần áo nam, nữ và trẻ em;

- Chia thành 50 phần quà (tất nhiên là chỉ chia được một cách tương đối thôi);

- Đóng thùng carton (dễ xếp và đỡ bị nhàu)

T

trangHVTC

Cao cấp
28/7/05
208
0
0
HN
Thêm một thông tin nữa. Trong ngày hôm nay, em sẽ nhân được phong bì in của WKT do anh Tâm- MN gửi ra. Xin chân thành cám ơn sự hỗ trợ tuyệt vời của các Mem MN nói chung và nhóm CTXH MN nói riêng nhé.

Sửa lần cuối:
hat

hat

Đội ăn chơi
27/6/05
743
4
18
Hà nội
Kế hoạch đi Nam Định:

Thành phần tham gia: gồm 10 người : Batthanh, VVNam, HAT, VAT, Cam_to, Ongtroioi, TrangHVTC, XiuangQiuang, Song Van & Bim Bim.
(các mems sẽ mặc đồng phục thanh niên tình nguyện :biggrin: )

Địa điểm xuất phát: Các thành viên nhóm Công tác XH sẽ có mặt lúc 5h30, tại nhà Gia Linh.

Thời gian: Dự kiến thời gian xuất phát là 6h sáng thứ 7 (15/10) và sáng chủ nhật sẽ trở về Hà nội (16/10).

Nơi đến:Thịnh Long - Hải Thịnh- Tỉnh Nam Định.

Quà tặng:

- Có tổng cộng 50 phần quà, mỗi nhà sẽ được phát một phần quà bao gồm: 200.000 VNĐ (trong phong bì có logo của WKT) + 1 túi quần áo (6 bộ).

- 1.000 quyển vở tặng cho trường học.

Chương trình trao tặng sẽ được nhóm quyên góp cập nhật cụ thể sau khi chúng tôi đi về

(Vì chỉ có 2 xe ô tô con mà lại có rất nhiều đồ cần phải mang theo nên chúng tôi sẽ chốt luôn số người đi Nam Định - có nghĩa là mem nào bận thì sẽ không bổ sung thêm người khác, mong các bạn thông cảm)

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Good!

Hoan hô các bạn AET miền Bắc, các bạn chuẩn bị thật chu đáo. Chúc chuyến công tác xã hội đầu tiên của AET miền Bắc thành công tốt đẹp. Mong tin từ các bạn!

T

trangHVTC

Cao cấp
28/7/05
208
0
0
HN
Xin thông báo tin mới. Bác VVN trước đây (nay là PhiHungVN) sẽ không thể tham gia chuyến đi của chúng ta. Giờ thì nhóm "thanh niên tình nguyện :two: " của chúng ta chỉ còn 9 thành viên. Bác nào lo vụ nhân sự xử lí thế nào với chiếc áo tình nguyện thứ 10 đây???

T

trangHVTC

Cao cấp
28/7/05
208
0
0
HN
Oái, sao trước khi em post #6 thì làm gì có dòng chữ màu đỏ của bác Hat nhỉ ??? Vậy là ngày mai quân số lên đường chúng ta sẽ là 9 đúng không ạ??? Em vẫn đang lo thiếu chỗ để 1.000 cuốn vở đây.

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,687
1,372
113
50
TP.HCM
Khí thế quá ta! Mình mới nghe thôi đã thấy lửa rạo rực trong lòng rồi. Mở hàng như vậy xôm quá xá luôn!

Giá như mình được thay vào chỗ thành viên số 10 đó nhỉ !?!:biggrin:

Chúc chuyến đi thành công tốt đẹp nhé! Các bác cũng tự bảo trọng đó.

Va Anh Toi

Va Anh Toi

Guest
Thì cái chỗ của PHIHUNGVN không đi chuyển thành chỗ đề 1.000 cuốn vở cũng được Phải không ông PHIHUNGVN????????????? :banana:

L

Lecuong

Guest
Ơ, hôm qua mải sắp quần áo em làm rơi chiếc nhẫn ...đính hôn vào thùng quần áo rồi, các bác khi trao quà nhớ kiểm tra giúp em với nhé. Làm ơn đi ko em ế vợ đó !!!!
Gialinh nhớ tìm một chú cẩu nào ven bờ sông để làm quà cho nhiều người nhé.Chúc các bác một chuyến đi NĐ thành công và mạnh khoẻ.

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Chúc mọi người thành công trong lần đi này nhé.
Nhớ ngắm biển Hải Thịnh rồi về nghe, biển đó đảm bảo đẹp hơn Quất Lâm đó

Dungphan

Dungphan

Trung cấp
6/7/05
82
1
0
41
HCM
Lecuong nói:
Ơ, hôm qua mải sắp quần áo em làm rơi chiếc nhẫn ...đính hôn vào thùng quần áo rồi, các bác khi trao quà nhớ kiểm tra giúp em với nhé. Làm ơn đi ko em ế vợ đó !!!!
:biggrin: Ế là ế thế nào, có những 4 cô đi Nam Định đấy thôi, bác cứ bẩu "Ai mà nhặt được nhẫn đính hôn của bác thì sẽ trở thành ...chủ nhân của chiếc nhẫn ấy" xem nào, các chị em nhà ta lại chẳng giành nhau mở thùng carton ấy chứ :lol:. À, mà nếu nhỡ chiếc nhẫn ấy có "chui" vào cái túi quần áo nào đấy thì bác lại chả vớ được 1 em Nam Định còn giè :biggrin: . Cùng lắm thì bác......bỏ của chạy lấy người chứ cũng đâu có to tát lắm đâu nào :biggrin:

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
Em thay thế vào vị trí của anh Nam nhá , mấy hôm ko lên web mà thấy nhiều chuyện quá .

T

trangHVTC

Cao cấp
28/7/05
208
0
0
HN
to Hoadonbanle: Rất tiếc không thể để bạn tham gia chuyến đi lần này. Còn 1.000 cuốn vở chưa biết để chỗ nào. Rất may là anh PhiHung không đi được nên chúng tôi cũng đỡ phải lo :biggrin: . Mong bạn thông cảm nhé.

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,687
1,372
113
50
TP.HCM
Hoadonbanle nói:
Em thay thế vào vị trí của anh Nam nhá , mấy hôm ko lên web mà thấy nhiều chuyện quá .

Chỗ đó đã có 1000 cuốn tập thế vào rồi. Em có chịu buộc theo vào nóc xe ôtô không thì mời zô :lol:

(Vì chỉ có 2 xe ô tô con mà lại có rất nhiều đồ cần phải mang theo nên chúng tôi sẽ chốt luôn số người đi Nam Định - có nghĩa là mem nào bận thì sẽ không bổ sung thêm người khác, mong các bạn thông cảm)

hat

hat

Đội ăn chơi
27/6/05
743
4
18
Hà nội
Hoadonbanle nói:
Cảm ơn Hoadonbanle đã bổ sung giúp mình cái khẩu hiệu "Ủng hộ đồng bào lũ lụt", hi hì... nó còn thiếu chữ rất quan trọng: WEBKETOAN.
Bạn không được đi kể cũng tiếc thật, giá mà thêm được một xe 4 chỗ nữa thì tốt biết mấy.
Có mem nào bán "xuất" không đấy? có rất nhiều bạn muốn mua này.:biggrin:

T

trangHVTC

Cao cấp
28/7/05
208
0
0
HN
Thực tình tui cũng chưa hình dung được là làm thế nào chúng tôi có thể chất 11 thùng carton lên cái xe cua GiaLinh. Cộng thêm 1.000 cuốn vở nữa chứ.

Lần công tác xã hội này thực sự có ý nghĩa, chứa đựng nhiều tâm huyết của các Mem WKT hai miền. Có nhiều bạn muốn về Nam Định, chúng tôi rất hoan nghênh và cảm ơn tấm lòng của các bạn. Nhưng trong hoàn cảnh điều kiện còn hạn chế và bản thân chúng tôi thấy rằng không nên làm rầm rộ quá. Tôi nhớ có người nói với tôi rằng, làm từ thiện là xuất phát từ cái tâm. Vì thế, chỉ cần các bạn có lòng, chúng tôi đã cảm ơn lắm lắm. Và chúng tôi tự tin hơn với những gì chúng tôi đang và sẽ làm.

Một lần nữa xin cảm ơn những mong muốn tốt đẹp của các bạn. :1luvu:

V

Việt Thành

Guest
9/6/05
60
0
0
20
Hà Nội
Tôi rất lấy làm tiếc vì sự chậm trễ này. Thú thực đã lâu tôi bận quá không có thời gian vào Webketoan, vì thế tôi không biết các chương trình hành động của Webketoan. Là người sinh ra và lớn lên tại Nam Định vì thế tôi rất xúc động về hành động nghĩa hiệp này. Khi biết thông tin này, tôi vội vàng điện thoại cho VAT và số 098 333 6566 nhưng rất lấy làm tiếc vì không liên lạc được ( Vào hồi 16h35 phút ngày 14 tháng 10 năm 2005 ). Tất nhiên là tôi cũng đã tham gia ủng hộ đồng bào lũ lụt tại cơ quan, nơi tôi làm việc và tại tổ dân phố nơi tôi hiện đang sinh sống, nhưng là người con của quê hương tôi cũng muốn chia sẻ một phần nào đó những đau khổ và mất mát của những người Đồng Hương qua Webketoan.

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Việt Thành nói:
Tôi rất lấy làm tiếc vì sự chậm trễ này. Thú thực đã lâu tôi bận quá không có thời gian vào Webketoan, vì thế tôi không biết các chương trình hành động của Webketoan. Là người sinh ra và lớn lên tại Nam Định vì thế tôi rất xúc động về hành động nghĩa hiệp này. Khi biết thông tin này, tôi vội vàng điện thoại cho VAT và số 098 333 6566 nhưng rất lấy làm tiếc vì không liên lạc được ( Vào hồi 16h35 phút ngày 14 tháng 10 năm 2005 ). Tất nhiên là tôi cũng đã tham gia ủng hộ đồng bào lũ lụt tại cơ quan, nơi tôi làm việc và tại tổ dân phố nơi tôi hiện đang sinh sống, nhưng là người con của quê hương tôi cũng muốn chia sẻ một phần nào đó những đau khổ và mất mát của những người Đồng Hương qua Webketoan.
Vẫn còn kịp cho lòng hảo tâm của anh đấy. Anh có thể liên lạc với chị trangHVTC, sáng sớm mai nhóm công tác xã hội mới xuống Nam Định mà.
Trang: 098.333.6566

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA