Giúp ý tưởng : Kinh doanh cái gì?

• Thread starter luu viet vu
  • Ngày gửi
L

luu viet vu

Guest
13/10/05
1
0
0
63phamvannghi
Chào mọi người ,em là một học sinh trường kỹ thuật, nhưng em thích làm kinh tế nên mọi người cho em hỏi một tí. Nếu có một số vốn vài chục triệu thì mọi người sẽ làm gì để có lợi nhuận {có ai có một kế hoạch đơn giản mà hiệu quả không } nói hộ em một tí {chỉ để em .............

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hrongcon8876

Guest
23/11/04
17
0
0
47
ho chi minh
Em muốn kinh doanh thì phải tự tìm cho mình 1 ý tưởng chứ, vì bởi từ niềm khát khao, mong muốn của chính bản thân - em mới tìm kiếm cho mình những gì cần và phù hợp với năng lực, lĩnh vực em yêu thích.
Hãy chú ý những gì xảy ra xung quanh mà khiến em cảm thấy cần phải thay đổi nếu em ở vào vị trí đó. Hãy đặt nhiều câu hỏi vào nhé rồi sẽ có 1 điều khiến em phải thích thú để nghiên cứu nó.

Chúc em thành công

Lostly

Lostly

Trung cấp
luu viet vu nói:
Chào mọi người ,em là một học sinh trường kỹ thuật, nhưng em thích làm kinh tế nên mọi người cho em hỏi một tí. Nếu có một số vốn vài chục triệu thì mọi người sẽ làm gì để có lợi nhuận {có ai có một kế hoạch đơn giản mà hiệu quả không } nói hộ em một tí {chỉ để em .............
Nếu có thì mọi người đã làm hết rồi còn gì??? Rất nhiều các bạn mới ra trường có những ý tưởng hay nhưng thời gian và tiền bạc để đi từ ý tưởng đến thành công là khá lớn cần phải nhìn vào thực tế của mình để tìm phương án kinh doanh phù hợp(có thể bắt đầu từ qui mô nhỏ nhưng vững chắc để chờ đợi thời cơ).Với số vốn vài chục triệu bạn có thể đầu tư vào một cửa hàng nào đấy, nghành hàng thì tuỳ vị trí và nhu cầu, quan hệ nhưng hãy cố gắng chon những kế hoạch kinh doanh nào mình đã quen biết hoặc đã từng thử sức,đã có kinh nghiệm. VD: bạn có thể mở một hiệu ảnh chẳng hạn.

K

khanh11111

Guest
28/1/05
29
0
1
40
Chợ Mơ
Kiếm tiền an toàn gửi ngân hàng( lợi nhuận thấp)
Kiếm tiền mạo hiểm đánh lô(lợi nhuận cao)
vài chục triệu: đi nhậu đê :D
Đùa thôi bạn phải tự tìm hướng đi cho mình thôi. Tôi tin rằng với niềm đam mê và sự quyết tâm bạn sẽ thành công

Viva

Viva

Nôngdânthậthột@ ®
20/5/05
387
1
0
48
Gầm cầu chữ Y
luu viet vu nói:
Mua 1 cái xe máy Trung Quốc, sắm 3 bộ quần áo khá khá, in dỏng chữ trước ngực và sau lưng : " Xe ôm chất lượng cao", đảm bảo sẽ có lãi vì:

1/ Chưa có ai KD xe ôm như mình cả
2/ Không phải nộp thuế TNDN và TNCN cho NN
3/ Chi phí ít
4/ Có điều kiện hành nghề vì xe Trung Quốc mau hư, bạn dân KThuật nên bảo trì tốt, lại biết sửa chữa
5/ ....
6/....

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Vivavina nói:
Mua 1 cái xe máy Trung Quốc, sắm 3 bộ quần áo khá khá, in dỏng chữ trước ngực và sau lưng : " Xe ôm chất lượng cao", đảm bảo sẽ có lãi vì:

1/ Chưa có ai KD xe ôm như mình cả
2/ Không phải nộp thuế TNDN và TNCN cho NN
3/ Chi phí ít
4/ Có điều kiện hành nghề vì xe Trung Quốc mau hư, bạn dân KThuật nên bảo trì tốt, lại biết sửa chữa
5/ ....
6/....
Bây giờ xăng đắt lắm, chi phí cho cái khoản này cũng không ít đâu.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA