Thuế GTGT hàng nhập khẩu bán cho Khu chế xuất

• Thread starter Do_Ngoc_Anh
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
D

Do_Ngoc_Anh

Trung cấp
6/9/05
52
0
0
55
Ha Noi
Chào các bạn.
Công ty chuyên nhập khẩu máy móc thiết bị để bán (mặt hàng này thuế nhập khẩu bằng 0% và thuế VAT là 5%),tôi đang chuẩn bị nhập khẩu một mặt hàng để bán cho một Công ty trong khu chế xuất.
Theo quy định khi bán hàng vào doanh nghiệp trong khu chế xuất thì thuế VAT bằng 0%. Nếu muốn nhập khẩu mặt hàng này với thuế VAT=0% thì phải làm những thủ tục như thế nào? Có ai biết về vấn đề này giúp tôi với.
Cám ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
Bạn là công ty TNHH Thương mại? Nếu vậy bạn không có cách nào chứng minh là mình mua hàng về bán cho khu chế xuất. Mà khi bán hàng bạn làm thủ tục bán hàng qua khu chế xuất thì lúc đó bạn sẽ đựơc tính thuế đầu ra 0%. Lúc này thuế GTGT đầu vào 5% sẽ đựơc khấu trừ nếu giá trị lớn sẽ đựơc làm thủ tục hòan thuế.
Thân

D

Do_Ngoc_Anh

Trung cấp
6/9/05
52
0
0
55
Ha Noi
Thủ tục làm tờ khai hàng hoá xuất bán vào khu chế xuất

Chào các bạn.
Công ty mình nhập khẩu máy móc thiết bị để kinh doanh không có thuế nhập khẩu, thuế GTGT hàng nhập khẩu là 5%.
Hiện tại Công ty mình muốn bán cho 1 Công ty trong khu chế xuất, bạn nào đã từng làm thủ tục bán hàng như trên hướng dẫn mình với, mình rất cần sự hướng dẫn này vì Công ty mình ở Hà Nội mà khi làm thủ tục xuất này có lẽ mình phải xuống tận Hải Phòng.
Cám ơn các bạn trước nhé.

S

Scorpio

Guest
30/12/04
144
0
0
43
Somewhere with U :)
Chào anh Ngọc anh
Anh có thể tham khảo văn bản đính kèm đây xem có giúp gì được ko?

Đính kèm

• 02001352.DOC
    54 KB · Lượt xem: 75
D

Do_Ngoc_Anh

Trung cấp
6/9/05
52
0
0
55
Ha Noi
hoangloc nói:
Chào anh Ngọc anh
Anh có thể tham khảo văn bản đính kèm đây xem có giúp gì được ko?
Cám ơn người đồng hương nhiều.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA