Lập BCĐKT trong Acess

• Thread starter gacon0904
  • Ngày gửi
G

gacon0904

Guest
9/7/05
81
0
0
42
tphcm
Các anh/chị cho em hỏi. Làm cách nào để lập bảng cân đối kế toán trong Access.Cám ơn anh/chị.

Khóa học Quản trị dòng tiền
W

workman

Guest
22/7/05
372
2
0
52
Ho Chi Minh
gacon0904 nói:
Các anh/chị cho em hỏi. Làm cách nào để lập bảng cân đối kế toán trong Access.Cám ơn anh/chị.
Bạn dùng query mà viết, nhưng trước hết phải có 1 cái Trial Balance đàng hoàng và một cái table "mapping", trong đó qui định tài khoản nào đi vào khoản mục nào trong balance sheet.

Chúc bạn thành công.

G

gacon0904

Guest
9/7/05
81
0
0
42
tphcm
workman nói:
Bạn dùng query mà viết, nhưng trước hết phải có 1 cái Trial Balance đàng hoàng và một cái table "mapping", trong đó qui định tài khoản nào đi vào khoản mục nào trong balance sheet.

Chúc bạn thành công.

Anh workman ơi, anh có query đó không?nếu có thì gửi cho em đựơc không?Chứ anh nói vậy em không làm được đâu?Vì em đã thử làm rồi nhưng không được nên mới đưa lên điễn đàn.Vì bảng cân đối kế toán rất khó so với BCĐTK.
Em cám ơn Anh nhiều.
Mail:gacon0904@yahoo.com

W

workman

Guest
22/7/05
372
2
0
52
Ho Chi Minh
gacon0904 nói:
Anh workman ơi, anh có query đó không?nếu có thì gửi cho em đựơc không?Chứ anh nói vậy em không làm được đâu?Vì em đã thử làm rồi nhưng không được nên mới đưa lên điễn đàn.Vì bảng cân đối kế toán rất khó so với BCĐTK.
Em cám ơn Anh nhiều.
Mail:gacon0904@yahoo.com
Sorry for late reply. Tôi không có query sẵn. Nếu không thấy bất tiện bạn gửi file cho tôi đi, tôi sẽ làm query giúp bạn. Quan trọng nhất là có TB và "Mapping Table" (tức là cái bảng qui định tài khoản nào thuộc khoản mục nào trên Balance Sheet

K

ketoantructuyen

Guest
9/7/05
8
0
0
43
Qui Nhon City
Chào bạn!
Vấn đề này nói qua đây thì tốn thời gian ngồi gõ quá nhưng chưa chắc gì hiểu hết. Khi nào rảnh thì mình gởi File qua cho bạn. Nếu đọc Source không hiểu thì gọi cho mình nhé.

Ke Toán

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA