Hỏi về định dạng font trong internet explorer?

• Thread starter Secret_grasses
  • Ngày gửi
Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
Chào các anh chị,
Cho em hỏi cách định dạng font trong internet explorer. Vì mỗi lần em mở trang web hay link tới trang khác em đều phải vào view/encoding languge/unicode mới đọc được tiếng việt.Em đã vào internet option/language nhưng kiếm ko ra font unicode. Em tìm trên google và đã dowload font unicode về máy nhưng vẫn ko mặc định font được. Nhờ các anh chị chỉ giúp em với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

NgânGiang

Cố lên! Cố lên...
10/5/05
202
0
0
21
Trong Mây mù
www.baominh.com.vn
Thông thường, các font Arial, Times New Roman ... được cài khi cài HDH Windows 2000 hay XP đã là font Unicode. Bạn muốn mặc định 1 font nào đó khi duyệt web thì chọn Tools\ Internet Options\ General \Fonts và chọn font ngầm định
Còn View\ Encoding bạn nên đánh dấu chọn Auto-select (theo mình hiểu mỗi người thiết kế có những ý thích thiết kế khác nhau)

Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
NgânGiang nói:
Thông thường, các font Arial, Times New Roman ... được cài khi cài HDH Windows 2000 hay XP đã là font Unicode. Bạn muốn mặc định 1 font nào đó khi duyệt web thì chọn Tools\ Internet Options\ General \Fonts và chọn font ngầm định
Còn View\ Encoding bạn nên đánh dấu chọn Auto-select (theo mình hiểu mỗi người thiết kế có những ý thích thiết kế khác nhau)
Mình đã làm như bạn nhưng không được.Bạn có cách nào khác nữa không?

N

NgânGiang

Cố lên! Cố lên...
10/5/05
202
0
0
21
Trong Mây mù
www.baominh.com.vn
Secret_grasses nói:
Mình đã làm như bạn nhưng không được.Bạn có cách nào khác nữa không?
Các trang bạn vào không hiển thị ngay bằng tiếng Việt sao? Bạn dùng IE6 hay trình duyệt nào khác?
Với IE6:
Bạn thử bỏ chọn View\ Encoding\ Auto-Select
và chọn View\ Encoding\ Unicode (UTF-8) thử xem

T

tramnguyenkc3

Guest
12/10/06
12
0
1
39
tp.hcm
Chào các anh chị!
Máy của em khi dùng bảng mã VNIwindows thì các font chữ VNI-times, VNI-Ariston, và một số font VNI khác đều bị in đậm, ko thể chuyển sang dạng Normal được. Anh chị nào biết cách xử lý xin chỉ giúp em với. Việc này xảy ra hôm qua khi em setup phần mềm quản lý bán hàng (download trong mục Access và kế toán). Mong các anh chị giúp em, cảm ơn các anh chị nhiều.

ruadangyeu

ruadangyeu

Guest
30/9/06
143
1
0
Hanoi
my.opera.com
Một font muốn đánh được chữ đậm, chữ nghiêng hay chữ thường thì đều phải có bộ cài cho từng loại đó. Bạn vào window/font xem thử. Bạn tìm lại bộ cài của 2 font này và cài lại là ok ngay thôi.

Chúc thành công

T

tramnguyenkc3

Guest
12/10/06
12
0
1
39
tp.hcm
Cảm ơn bạn ruadangyeu, mình có kiểm tra lại rồi, vấn đề là ở chỗ font chữ đó của mình bị mất rồi, ko biết làm sao cài đặt lại, bạn có font đó ko, gửi cho mình với. Cảm ơn bạn rất nhiều

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA