Xuất nhập khẩu mặt hàng nhựa

• Thread starter Tigon-ETC
  • Ngày gửi
Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Cho em hỏi có cái nghị định hay thông tư nào liên quan đến xuất nhập khẩu nhưng là mặt hàng nhựa cơ? Có ai có thì post lên nhé. Thank's

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Em đưa ra một câu hỏi quá chung chung. Văn bản liên quan có rất nhiều, vậy cái nào em cần? Không lẽ post lên cả?

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Chị ơi em muốn hỏi về thuế suất thuế xuất nhập khẩu của mặt hàng nhựa phế thải và cây huyết đẳng. Không biết có tài liệu nào về mấy cái này không?

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Căn cứ vào Biểu thuế suất thuế nhập khẩu theo Quyết định 110/2003/QĐ-BTC: Phế liệu, phế thải và mẩu vụn của plastic: không có thuế suất thuế nhập khẩu.

Căn cứ vào Biểu thuế xuất khẩu theo Quyết định 45/2002/QĐ-BTC: Phế liệu, phế thải và mẩu vụn của plastic: không có thuế suất thuế xuất khẩu.

Từ đây chúng ta có thể hiểu rằng: Phế liệu, phế thải và mẩu vụn của plastic là loại chất thải độc hại, cấm nhập khẩu và xuất khẩu.

Để tham khảo các bài viết về phế thải, phế liệu em có thể tham khảo tại đây qua chức năng Tìm kiếm nhé:

http://www.nea.gov.vn/THONGTINMT/

Cây huyết đẳng chị chưa nghe tên bao giờ, nó có tên khác không em?

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Nguyen Tu Anh nói:
Cây huyết đẳng chị chưa nghe tên bao giờ, nó có tên khác không em?

Cây huyết đẳng có tên gọi là cây "máu chó" em thì cũng chưa nhìn thấy cái cây này bao giờ nhưng mà dùng để làm thuốc đó chị.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Biểu thuế suất thuế nhập khẩu các loại cây, em có thể tham khảo ở Quyết định 110/2003/QĐ-BTC.

Căn cứ vào Biểu thuế xuất khẩu theo Quyết định 45/2002/QĐ-BTC: chỉ nói tới gỗ rừng tự nhiên, chứ không đề cập tới các loại cây thuốc.

Em nên hỏi trực tiếp tại Cục Hải quan thành phố Hà Nội.

hat

hat

Đội ăn chơi
27/6/05
743
4
18
Hà nội
Tigon-ETC nói:
Cây huyết đẳng có tên gọi là cây "máu chó" em thì cũng chưa nhìn thấy cái cây này bao giờ nhưng mà dùng để làm thuốc đó chị.
Tigon_ETC có thể cho mình tên chính xác tiếng Anh mình sẽ tra mã HS cho, khi biết mã HS bạn có thể tra ra thuế xuất NK mặt hàng đó. Mình có 1 đĩa CDROM chuyên tra mã HS của hải quan :biggrin:
Thân,

huylt

huylt

Trung cấp
2/4/05
183
1
18
Hải Dương
Chị ơi em muốn hỏi về thuế suất thuế xuất nhập khẩu của mặt hàng nhựa phế thải
Theo QĐ số 03/2004/QĐ-BTNMT ngày 02/04/2004 của Bộ trưởng Bộ Tài nguyên và môi trường quy định chi tiết việc nhập khẩu phế liệu về sản xuất, ở công ty mình cũng đã nhập khẩu mặt hàng vỏ chai nhựa đựng nước khoáng, nước tinh khiết đã qua sử dụng về sản xuất. Mức thuế NK là: 15% (Không phải chịu thuế GTGT)
Mình không biết gửi cái file đó lên diễn đàn như nào cả, thông cảm nhé!

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Quyết định này không đề cập tới thuế suất của thuế nhập khẩu.

Bạn hãy phân biệt, phế thải khác với phế liệu đấy nhé!

huylt nói:
Theo QĐ số 03/2004/QĐ-BTNMT ngày 02/04/2004 của Bộ trưởng Bộ Tài nguyên và môi trường quy định chi tiết việc nhập khẩu phế liệu về sản xuất

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA