Hoá đơn quá hạn 90 ngày?????

Thảo luận trong 'QĐ 15 - Chế độ kế toán DN' bắt đầu bởi Lunker, 18 Tháng mười 2005.

1,578 lượt xem

  1. Lunker

    Lunker Thành viên thân thiết

    Bài viết:
    118
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Ha Noi
    Bên em có một số hoá đơn liên quan đến các dịch vụ nhập hàng hoá như: phí vận chuyển, bốc xếp, lưu kho bãi.... từ tháng 5 đến bây giờ mới nhận được, có cách nào để kê khai vào giá trị hàng hoá không ạ, xin mọi người tư vấn giúp.
     
    #1
  2. Nguyen Tu Anh

    Nguyen Tu Anh Thành viên thân thiết

    Bài viết:
    5,609
    Đã được thích:
    21
    Nơi ở:
    Hà Nội - TP. HCM
    Bạn vẫn kê khai để tính vào trị giá hàng nhập kho. Chỉ có thuế GTGT đầu vào sẽ không được khấu trừ mà sẽ cho vào giá trị hàng hóa, dịch vụ hoặc chi phí kinh doanh.
     
    #2
  3. Lunker

    Lunker Thành viên thân thiết

    Bài viết:
    118
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Ha Noi
    À, ra thế. Em đã đọc cái này ở một văn bản nhưng quên mất nên tiện thể hỏi luôn, nhờ bác giúp đỡ. Vậy là trong tháng này em vẫn kê khai hóa đơn đó bình thường đúng không ạ.
    Tất cả những hóa đơn quá 90 vẫn được kê khai bình thường, chỉ riêng phần thuế GTGT thì không được khấu trừ mà phải đưa vào chi phí đúng không ạ. Bác chỉ giúp em ở VB nào với ạ.
     
    Last edited: 19 Tháng mười 2005
    #3
  4. Nguyen Tu Anh

    Nguyen Tu Anh Thành viên thân thiết

    Bài viết:
    5,609
    Đã được thích:
    21
    Nơi ở:
    Hà Nội - TP. HCM
    Bạn hãy xem ở Khoản 1c, Điều 9, Nghị định 158/2003/NĐ-CP ngày 10/12/2003 Nghị định chính phủ "Quy định chi tiết thi hành Luật thuế GTGT và Luật sửa đổi, bổ sung một số điều của Luật thuế GTGT".
     
    #4

Chia sẻ trang này