Hiện tooltip cho user define function

• Thread starter Longlv
  • Ngày gửi
L

Longlv

Sơ cấp
21/10/05
44
1
8
47
Hanoi
Các bác nào biết làm ơn giúp giùm:

Làm thế nào để hiện ra các tham số của hàm tự tạo khi gõ công thức hàm trong bảng tính

Vd : khi gõ = function_a thì sẽ hiện lên số tham số của function_a ở dưới (trong VBA function_a có ba tham số như sau:
function_a(x,y,z) ) giống như các hàm có sẵn của Excel vd khi gõ = sum thì ở dưới ô đó sẽ hiện ra sum(number1,[number2],...)

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

SA_DQ

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
29/6/05
569
100
43
66
HCM city
Xem thử nha!

Longlv nói:
Các bác nào biết làm ơn giúp giùm:

Làm thế nào để hiện ra các tham số của hàm tự tạo khi gõ công thức hàm [/B],[number2],...)
vô Menu Tool -> Macro -> Macro Name; chọn tên Macro/hàm mà bạn muốn bạn sẽ thấy cửa sổ Ghi chú & nhập thứ gì bạn thích vô đó? Xem thử nha, có gì phản đối hãy cho biết! :dzo:
http://www.webketoan.com/forum/showthread.php?t=8424

Sửa lần cuối:
B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Em nói rõ hơn nhé: Nếu là macro thì nó có hiện trong list để mình chọn. Nhưng nếu nó là hàm thì kô có trong list marco nhưng bạn cứ gõ tên hàm đó vào ô macro name. rồi nhấn nút option sau đó cứ tuỳ nghi mà mô tả về hàm của bạn

L

Longlv

Sơ cấp
21/10/05
44
1
8
47
Hanoi
SA_DQ nói:
vô Menu Tool -> Macro -> Macro Name; chọn tên Macro/hàm mà bạn muốn bạn sẽ thấy cửa sổ Ghi chú & nhập thứ gì bạn thích vô đó? Xem thử nha, có gì phản đối hãy cho biết! :dzo:
Bác SA_DQ ơi. Em đã thử rồi nhưng không được. Bác có thể gửi cho em một ví dụ đơn giản được không?

Cảm ơn bác nhiều.

W

workman

Guest
22/7/05
372
2
0
52
Ho Chi Minh
Longlv nói:
Bác SA_DQ ơi. Em đã thử rồi nhưng không được. Bác có thể gửi cho em một ví dụ đơn giản được không?

Cảm ơn bác nhiều.

Tôi không rành VBA, nhưng để hiện các arguments trong công thức tự tạo, bạn có thể làm như sau:

1. Bạn gõ vào tên hàm tự tạo, ví dụ =VND(
(nhớ gõ dấu mở ngoặc để Excel hiểu đây là 1 hàm)

2. Ở trên thanh Formula Bar, bạn sẽ thấy một cái nút fx nhỏ, click chuột vào đấy.

3. Excel sẽ hiện ra một hộp để bạn gõ các đối số cho hàm này.

Chúc bạn thành công.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA