Ai có thể giúp em làm đề tài về thuế TNDN với

• Thread starter tara
  • Ngày gửi
T

tara

Guest
21/10/05
1
0
0
buon ma thuot
lớp em đang có buổi thuyết trình về thuế TNDN em cần tài liệu về tất cả thuế TNDN từ khái niệm đến tình hình thực tế hiện nay những số liệu thưc tế và cả cách thuyết trình nữa.Mong mọi ngươi giúp đỡ em vì mới học năm 2 nên em còn rất vụng mong được nhận sự giùp đỡ của mọi người.Em xin chân thành cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thuyyb312

Guest
2/7/05
9
0
0
41
Yenbai
Chào cả nhà! Công ty mình thành lập 1/12/2004, sau khi hoàn thành xong thủ tục đăng ký kinh doanh, Công ty mình chưa nộp tờ khai tạm tính thuế TNDN của tháng 12/2004. Còn đối với thuế GTGT thì cán bộ thuế cho phép hạch toán sang năm 2005.vậy Công ty mình không nộp tờ khai tạm tính của tháng 12/2004 như vậy có sao không? mình đang hoang mang qua!??? mình mới ra trường nên tại thời điểm đó mình chưa biết. cả nhà giúp mình nha. xin cám ơn, cảm ơn rất nhiều...

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Theo điều 13 - Kỳ kế toán của Luật kế toán 03/2003/QH11 có quy định: Trường hợp kế toán năm đầu tiên có thời gian ngắn hơn 90 ngày thì được cộng (+) với kỳ kế toán năm tiếp theo để tính thành một kỳ kế toán năm.

Như vậy, tờ khai thuế TNDN tạm tính bạn chỉ cần làm cho năm 2005 thôi vì tháng 12/2004 đã được cộng vào năm 2005 rồi mà.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA