Lương của công ty phần mềm???

• Thread starter phonglanxanh
  • Ngày gửi
P

phonglanxanh

Sơ cấp
26/8/09
14
0
1
Hà Nội
Em chào cả nhà?em mới đi làm kế toán, mà lại làm vào doanh nghiệp phần mềm, em mới vào tiếp nhận cty được 2 tháng, bây giờ em có nhiệm vụ là làm tiếp phần lương của năm 2009.công ty thực tế có 15 người thôi, nhưng khi quyết toán thuế TNCN năm 2009 em thấy trong sổ sách là 25 người, mà hồ sơ hầu hết là của sinh viên kỹ thuật, hợp đồng thì chưa có. vì là sinh viên nên chủ yếu là làm pastime,em ko thấy bảng chấm công nào cả? chỉ có bảng lương thôi, mức lương thì ko phải đóng thuế TNCN.sếp muốn em hoàn thiện đầy đủ và hợp lý tất cả các thủ tục trên
Bác nào làm ở lĩnh vực này chỉ giáo cho em với.thank các bác rất nhiều ah.

Khóa học Quản trị dòng tiền
hong hanh le

hong hanh le

Cao cấp
6/9/10
373
49
28
ba ria
Em chào cả nhà?em mới đi làm kế toán, mà lại làm vào doanh nghiệp phần mềm, em mới vào tiếp nhận cty được 2 tháng, bây giờ em có nhiệm vụ là làm tiếp phần lương của năm 2009.công ty thực tế có 15 người thôi, nhưng khi quyết toán thuế TNCN năm 2009 em thấy trong sổ sách là 25 người, mà hồ sơ hầu hết là của sinh viên kỹ thuật, hợp đồng thì chưa có. vì là sinh viên nên chủ yếu là làm pastime,em ko thấy bảng chấm công nào cả? chỉ có bảng lương thôi, mức lương thì ko phải đóng thuế TNCN.sếp muốn em hoàn thiện đầy đủ và hợp lý tất cả các thủ tục trên
Bác nào làm ở lĩnh vực này chỉ giáo cho em với.thank các bác rất nhiều ah.

Nếu hồ sơ đầy đủ, thì bạn bổ sung HĐ, dựa trên bảng lương làm bảng chấm công, bảng ký nhận lương.
Nếu chỉ có CMND thì cũng hồ sơ như trên, làm HĐTV dưới 03 tháng. Nếu trên 03 tháng p đk mã số thuế TNCN cho cnhan, dưới 03 tháng bạn làm mẫu cam kết 23/bck-tncn ( nếu biết ng đó chỉ làm thu nhập một nơi và tổng lương trong 01 năm k quá 48tr).

L

le ninh

Sơ cấp
14/7/09
7
0
0
binh phuoc
Cho e hoi neu da lam mau 23/bck-tncn thi co bi khau tru 10% thue k?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA