Mỗi tuần một chuyên đề

Các file ngoài destop bị bôi đậm

• Thread starter cachep87
  • Ngày gửi
FBI

FBI

*[Đẹp trai nhất web]*
2/7/08
274
5
18
Biết làm gì
Chép tự nhìn lại chữ ký của Chép xem có giải quyết đc ko :045:

Khóa học Quản trị dòng tiền
cachep87

cachep87

chief accounting
6/3/10
1,210
22
38
TP Hà Nội
www.ketoanxanh.com
Chép tự nhìn lại chữ ký của Chép xem có giải quyết đc ko :045:

Em đã làm như vậy nhưng chưa được nên mới post bài này lên đây mong được sự giúp đỡ từ các Anh Chị.:wall:

Cảm ơn các Bạn đã tư vấn giúp mình, vấn đề này mình cũng đã tra trên mạng và đã thực hiện nhưng không được, mình làm lại theo cách của PhuhoangVN và tangtoc nhưng các file vẫn bị bôi đậm, không biết còn cách nào khác không?.:wall:

PhuHoangVN

PhuHoangVN

Trung cấp
4/10/10
112
1
0
HN
Mình đã search google và làm theo thì thấy kết quả bình thường.

PhuHoangVN

PhuHoangVN

Trung cấp
4/10/10
112
1
0
HN
Bạn thử làm theo cách này xem:
Kích chuột phải ra ngoài màn hình -> Desktop -> Customize Desktop -> Web -> kích bỏ "Lock Desktop items".

Chúc bạn thành công!

V

vannt116

Guest
8/10/10
14
0
0
35
cầu giấy hà nội
Hiện tại tất cả các file ngoài destop của máy em bị bôi đậm như hình dưới. Anh chị biết về vấn đề này chỉ giùm em cách sửa lại như bình thường với ạ?

Máy bạn bị nhiễm virus rồi:004: ,cách tốt nhất là cài lại win đi :D

tangtoc

tangtoc

Guest
25/12/07
114
0
0
hải phòng
Kích chuột phải ra ngoài màn hình -> Desktop -> Customize Desktop -> Web -> kích bỏ "Lock Desktop items".

quên á, hay thiệt, có thể lạ bị khóa thiệt. còn vì sao bị khóa như vậy thì có nhiều nguyên nhân: do người dùng vô tình tích phải, do bản cài đặt win để sẵn như vậy, hoặc có thể do virus

PhuHoangVN

PhuHoangVN

Trung cấp
4/10/10
112
1
0
HN
Thanh lý đê.................... :004:

cachep87

cachep87

chief accounting
6/3/10
1,210
22
38
TP Hà Nội
www.ketoanxanh.com
Máy bạn bị nhiễm virus rồi:004: ,cách tốt nhất là cài lại win đi :D

Máy không bị virus, cài lại win....:wall:

Chúc bạn thành công!

Thank PhuHoangVN, nhưng các file vẫn vậy ...:wall:

Uma

Uma

Cuốn theo chiều gió...
Nếu dùng cách nào cũng không được thì cứ để thế mà dùng, nếu không ảnh hưởng gì :004::004:

cachep87

cachep87

chief accounting
6/3/10
1,210
22
38
TP Hà Nội
www.ketoanxanh.com
Cảm ơn Các Bạn, mình làm được rồi. Cách thực hiện tại đây

Trích dẫn từ nguồn:
Hiền Tượng Trên thì có hai bước (Lưu ý: Giải pháp này chỉ áp dụng với phiên bản hệ điều hành Windows XP)
Thứ nhất bạn hãy nhắp chuột phải vào biểu tượng My Computers trên màn hình desktop và chọn Properties. Trong cửa sổ bật ra bạn chuyển sang thẻ Advanced. Mục đầu tiên ở thẻ này chính là Performance. Bạn hãy nhắp chuột vào nút Setting ở ngay bên cạnh đó.Trong cửa sổ Setting bung ra bạn hãy kéo xuống dưới vào bảo đảm rằng trước dòng “Use drop shadows for icon labels on the desktop” đã đánh dấu chọn rõ ràng. Đơn giản nhất là bạn hãy đánh dấu vào mục “Let windows choose what’s best for my computers”. Nhắp chuột vào Apply để áp dụng.

Thứ hai bạn hãy nhắp chuột phải lên màn hình desktop và di chuyển con trỏ chuột đến mục “Arrange Icon By”. Trong menu phụ bật ra nếu bạn thấy dấu chọn trước dòng “Lock Web Items on Desktop” thì hãy bỏ nó đi.

Bước cuối cùng là bạn cần phải vô hiệu hóa tất cả những “nội dung web” đã được đưa lên màn hình desktop. Phương pháp thực hiện như sau
Nhắp chuột phải vào màn hình desktop và chọn Properties. Trong cửa sổ bật ra bạn chuyển sang thẻ Desktop. Hãy nhắp chuột vào nút “Customize Desktop” ở ngay bên dưới danh sách chọn lựa hình ảnh đưa ra màn hình desktop. Trong cửa sổ “Customize Desktop” bật ra bạn chuyển sang thẻ Web và bỏ mọi dấu chọn trước các nội dung được hiển thị đồng thời đánh dấu chọn trước dòng “Lock desktop items”. Nhắp Apply để áp dụng thay đổi.
Chắc chắn thực hiện đầy đủ các bước trên đây bạn sẽ loại bỏ được sự khó chịu do màu nền biểu tượng trên màn hình desktop gây ra.

(@: Thực hiện đầy đủ 3 bước trên là được..:015:)

PhuHoangVN

PhuHoangVN

Trung cấp
4/10/10
112
1
0
HN
Thế muốn đặt địa chỉ Web bằng chữ bất kỳ, ví dụ: Tại đây thì làm ntn?

Thanks!

Sửa lần cuối:
giang3v

giang3v

cowgirl BaVi
21/8/09
586
5
18
Ba Vì - Hà Tây - HN2
Hiện tại tất cả các file ngoài destop của máy em bị bôi đậm như hình dưới. Anh chị biết về vấn đề này chỉ giùm em cách sửa lại như bình thường với ạ?

Hihi hum nay mình mới đọc bài này, cái này chỉ cần mình down 1 file ảnh nào đó rùi lưu lại trên desktop là màn hình lại bị vậy, mình thì làm như sau:

Ra màn hình desktop chọn chuột phải/ Properties/desktop/customize desktop/web sau đó bỏ dấu "v" ở trong đó và ok là được,

PhuHoangVN

PhuHoangVN

Trung cấp
4/10/10
112
1
0
HN
Vụ này xong xuôi rồi, nhắc lại làm gì..........................

E

E. Hoàn gia duk

Guest
26/10/15
1
0
1
34
Cám ơn bài viết mình xin bổ sung tí nha:nếu bạn vao dỏng Use drop shadows for icon labels on the desktop rồi apply ko dc thì bạn vào lại rồi chọn lại dòng Use drop shadows for icon labels on the desktop rồi apply thế xong.

Cao Thanh Tam

Cao Thanh Tam

Trung cấp
18/6/08
68
14
8
TP.HCM
dichvucongnghe.net
Lâu quá mình không dùng XP nên không nhớ chính xác cho lắm, bạn thứ theo cách này nhé: Bấm chuột phải lên Desktop -> Properties -> Desktop -> Cutomize Desktop...-> Web -> bỏ chọn tất cả check

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA