Open file Access báo lổi

• Thread starter gacon0904
  • Ngày gửi
G

gacon0904

Guest
9/7/05
81
0
0
42
tphcm
Em mở file Access thì lỗi Unrecognized database format db1.mdb.Các anh/chị có cách nào khắc phục ko? Em cám ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
W

workman

Guest
22/7/05
372
2
0
51
Ho Chi Minh
Hai khả năng;

1/ Chắc hồi đó làm bằng Access cũ quá (hoặc mới quá)
2/ File của bạn tiêu rồi.

Nếu bạn không có cách nào mở ra bằng access thì hêt thuốc chữa. Nếu may mắn mở được thì vào Tools/Database Utility/Compact and Repaire Database

HongViet

HongViet

Cao cấp
10/11/05
286
10
18
Đà nẵng
Thử coi nha!

1./ Bạn đã Convert hay Repaire chưa?
2./ Bạn coi nó ra đời lúc nào; Khả năng nữa là hư định dạng file do mất điện lúc đang Run nó đấy thôi; Nếu ấn fím SHIFT và mở file có gì khác không?
3./ Bạn tạo 1 CSDL mới và tại đây bạn lôi hết các Table vơ để cứu lấy một chút gì gọi là CSDL cò sót lại; thử đi nha, có được thì bảo với! Nếu được thì lại tiếp tục với ngăn Query. . . ..cho đến khi nó báo lỗi thì thôi!
Vui nha!:banana:

paulsteigel

paulsteigel

Trung cấp
13/11/05
103
0
16
48
Hoà Bình
www.sfdp.net
Khả năng nữa là: Bạn dùng Office mới hơn để tạo file này và bây giờ lại dung office cũ hơn bản đó...
Đó là thiển ý của tôi! nếu quả là thế thì đã có thuốc chữa.

P

phanxuanthuong

Guest
15/11/05
10
0
0
53
Viet Nam
HongViet nói:
1./ Bạn đã Convert hay Repaire chưa?
2./ Bạn coi nó ra đời lúc nào; Khả năng nữa là hư định dạng file do mất điện lúc đang Run nó đấy thôi; Nếu ấn fím SHIFT và mở file có gì khác không?
3./ Bạn tạo 1 CSDL mới và tại đây bạn lôi hết các Table vơ để cứu lấy một chút gì gọi là CSDL cò sót lại; thử đi nha, có được thì bảo với! Nếu được thì lại tiếp tục với ngăn Query. . . ..cho đến khi nó báo lỗi thì thôi!
Vui nha!:banana:

Đã báo lỗi trên thì coi như tiêu, khả năng khắc phục hầu như gần bằng 0% (nếu như không dùng soft), không nhận dạng được làm sao mà import hay export chứ!!!

P

phongvanvu

Sơ cấp
19/3/05
14
0
1
38
Ha Noi
Nếu bạn dùng Access 1997 để mở file Access 2000 thì lỗi trên cũng xảy ra. Vui lòng dùng đúng phiên bản Access để mở file. Access không có tính tương thích ngược.

L

lehongduc

Trung cấp
29/3/05
131
1
18
64
VietNam
Tư vấn từ Microsoft

gacon0904 nói:
Em mở file Access thì lỗi Unrecognized database format db1.mdb.Các anh/chị có cách nào khắc phục ko? Em cám ơn.
Nguồn: http://support.microsoft.com/kb/184988/

ACC: "Selected Collating Sequence Not Supported" or "Unrecognized Database Format" Error
View products that this article applies to.
Article ID : 184988
Last Review : October 20, 2003
Revision : 1.0
This article was previously published under Q184988
Novice: Requires knowledge of the user interface on single-user computers.​

SYMPTOMS
When you try to open a database or an object in a database, or when you try to compact a database, you may receive one of the following error messages:
Selected collating sequence not supported by the operating system.
Invalid collating sequence. Unrecognized database format '<pathname>\<filename>'.​
CAUSE
One of the following conditions is true:
• You are trying to open a database or an object in a database that was created in another language edition of Microsoft Access.
• You are trying to open a database that was created or compacted while the New Database Sort Order was set to a value other than General.
To check the setting of the New Database Sort Order, follow these steps:
1. Open an existing database that was not created or compacted while the Sort Order was set to a value other than General. For example, open the sample database Northwind.mdb.
2. On the Tools menu, click Options, and then click the General tab.
3. Make sure that the New Database Sort Order is set to General and then click OK.

If you are receiving the errors described in the "Symptoms" section, setting the New Database Sort Order back to General does not resolve the problem; however, it prevents the problem from occurring with new databases.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA