Mỗi tuần một chuyên đề

Chốt sổ BHXH cũ đến 31/12/2009 đối với nhân viên vẫn tiếp tục làm việc tại Công ty

• Thread starter lnychi
  • Ngày gửi
L

lnychi

Trung cấp
21/8/08
61
0
6
HCM
Mọi người cho em hỏi, em đọc thông báo của BHXH yêu cầu các đơn vị chốt sổ BHXH mẫu cũ (24 trang hoặc 48 trang) đến 31/12/2009 để sử dụng sổ mới là tờ rời. Như vậy tất cả các đơn vị phải chốt sổ, bao gồm cả những người vẫn tiếp tục tham gia BHXH hay sao? có anh chị nào đã làm về vấn đề này, hướng dẫn cho em với, em cảm ơn nhiều lắm!

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Mọi người cho em hỏi, em đọc thông báo của BHXH yêu cầu các đơn vị chốt sổ BHXH mẫu cũ (24 trang hoặc 48 trang) đến 31/12/2009 để sử dụng sổ mới là tờ rời. Như vậy tất cả các đơn vị phải chốt sổ, bao gồm cả những người vẫn tiếp tục tham gia BHXH hay sao? có anh chị nào đã làm về vấn đề này, hướng dẫn cho em với, em cảm ơn nhiều lắm!

Chốt sổ trong trường hợp này đương nhiên là áp dụng cho những người hiện đang tham gia BHXH mà trước đó được cấp sổ theo mẫu cũ, việc chốt sổ đến thời điểm 31/12/2009 để sang 2010 áp dụng theo sổ tờ rời.
Sau này khi người lao động nghỉ việc thì DN không cần phải ghi tay vào sổ như trước đây mà thay vào đó BHXH sẽ cấp thêm tờ rời xác nhận toàn bộ quá trình tham gia BHXH và BHTN.
Việc chốt sổ này là bình thường (DN tôi đã thực hiện xong) cho nên bạn không quá lo lắng về chuyện này.

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp

Mình đã làm thủ tục này rồi. Chốt sổ quyển để mai mốt không cần phải ghi chép vào đó nữa thôi bạn. Thủ tục rất đơn giản
Thân

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA