Được bồi thường thiệt hại có xuất hoá đơn không?

• Thread starter mrngocdinh
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
M

mrngocdinh

Guest
4/3/05
39
0
0
44
TP Buồn Muôn Thủa
Các Pác cho em hỏi phát, Ở Công ty em có trưởng hợp Tài sản bị tổn thất bởi một đơn vị bên ngoài, và đã được bồi thường bằng tiền mặt 10.000.000đ
Tài sản hư hỏng đó đã được khắc phục bằng vật tư, nhân công của Công ty em. Khi kiểm tra thuế Các Pác bên Thuế yêu cầu phải xuất hoá đơn cho nghiệp này!? Theo các Pác bọn em có phải xuất hoá đơn không?
(Bọn em đang tranh luận nảy lửa với CQ thuế không biết bọn em có sai không?):wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HoaGoTrang

Guest
23/3/05
113
0
0
Ho Chi Minh
Ðề: được bồi thường thiệt hại có xuất hoá đơn?

mrngocdinh nói:
Các Pác cho em hỏi phát, Ở Công ty em có trưởng hợp Tài sản bị tổn thất bởi một đơn vị bên ngoài, và đã được bồi thường bằng tiền mặt 10.000.000đ
Tài sản hư hỏng đó đã được khắc phục bằng vật tư, nhân công của Công ty em. Khi kiểm tra thuế Các Pác bên Thuế yêu cầu phải xuất hoá đơn cho nghiệp này!? Theo các Pác bọn em có phải xuất hoá đơn không?
(Bọn em đang tranh luận nảy lửa với CQ thuế không biết bọn em có sai không?):wall:
Bạn xuất vật tư ra sử dụng thì phải xuất hóa đơn theo phương thức sử dụng vật tư có liên quan đến SX-KD đó. Như vậy mới được tính vô phí.

A

AC3K

Cao cấp
27/6/05
679
6
18
HCM
Ðề: được bồi thường thiệt hại có xuất hoá đơn?

mrngocdinh nói:
nếu như trường hợp của bạn thì lập biên bản giữa hai bên về việc tổn thất đó và dựa vào biên bản tình hình như thế nào mới được.

Vì dụ: Tài sản của bạn do vận chuyển bị mất thì bên vận chuyển bù, thì bạn xem như bán hàng cho đơn vị vận chuyển và xuất hóa đơn bình thường.

Trường hợp bên vận chuyển làm méo mó, xay sát thì bạn phạt do vi phạm hợp đồng. Từ đây bạn đưa vào thu nhập khác để chịu thuế thu nhập doanh nghiệp thôi

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA