Tình hình tăng lương so với tỉ lệ trượt giá

• Thread starter Mythanh
  • Ngày gửi
M

Mythanh

Guest
4/11/04
4
0
0
HCMC
Như các bạn đã biết tình hình trượt giá so với tỉ lệ tăng lương hiện nay có nhiều vấn đề bất hợp lý. Mong các bạn cho ý kiến và suy nghĩ của mình.

Mong các bạn tham dự.

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

Mythanh

Guest
4/11/04
4
0
0
HCMC
Không người nào quan tâm hết hả? Đề tài rất thời sự thế mà không có người tham dự thất chán quá.

L

luuthihoa1

Guest
5/10/08
4
0
1
55
tpcamau
Theo mình thì nên có chính sách tăng tiền lương cho cán bộ công nhân viên chớ tình hình hiện nay cuộc sống khó khăn quá ảnh hưởng đến công việc rất nhiều .

TINH7899

TINH7899

Cao cấp
12/10/08
377
0
16
Bắc Ninh
Như các bạn đã biết tình hình trượt giá so với tỉ lệ tăng lương hiện nay có nhiều vấn đề bất hợp lý. Mong các bạn cho ý kiến và suy nghĩ của mình.

Mong các bạn tham dự.

Lạm phát - Quy luật của kinh tế thị trường làm sao tránh được. Có điều Chính phủ của mỗi quốc gia xử lý vấn đề đó như thế nào? Trong thời gian qua, do biến động lớn của tình hình thế giới mà nền kinh tế nước ta cũng không thể tránh khỏi bị ảnh hưởng. Với những nỗ lực và biện pháp kiềm chế lạm phát đúng đắn, tạm thời chúng ta đã phần nào hạn chế được ảnh hưởng của lạm phát đến nền kinh tế.
Còn việc tăng lương so với tỷ lệ trượt giá như bạn đề cập, theo tôi nghĩ Chính phủ có cả một cơ quan chuyên nghiên cứu và đề xuất phương hướng giải quyết. Có điều chúng ta là những người làm công ăn lương thì có thể cảm thấy việc tăng lương đó so với tỷ lệ trượt giá là chưa đủ và chưa thể đáp ứng được.
Theo tôi chúng ta nên chờ đợi và chờ đợi một ngày mai tươi sáng hơn mà thôi!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA