Mua hoá đơn của 1 DN nhưng nay DN đó ngừng hoạt động

• Thread starter hongquyen
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

hongquyen

Guest
25/2/05
45
0
0
47
Ha Noi
Cơ quan mình mua hàng của DN nhưng hiện DN ngừng hoạt động rồi
Bên liên quan yêu cầu DN mình có cái xác nhận mua hàng thực tế gì gì đó mà mình chẳng hiểu gì hết cả
Vậy mình phải làm như thế nào
xin mọi ngưòi chỉ giúp
hoặc cho mình số văn bản cần có

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

NTAC

Guest
Bạn còn không hiểu gì hết cả thì trời cũng chẳng guíp được cho bạn, Hãy nêu cụ thể nhé

H

hvtgroup

Ông lái đò...
15/3/04
377
0
16
HaiPhong
Trước hết bạn phải có được thông tin đó là thời điểm DN đó ngừng hoạt động từ bao giờ! loại hàng hoá bạn mua có thuộc lĩnh vực đăng ký kd của DN đó không? Nếu bạn chứng minh được rằng hàng hoá bạn mua của DN là có thực và diễn ra trước thời điểm DN đó ngừng hoạt động thì sẽ ổn thôi!

Va Anh Toi

Va Anh Toi

Guest
Bạn nghiên cứu tình huống đó tại Thông tư số 120/2002/TT-BTC ngày 30/12/2002 của Bộ Tài chính hướng dẫn về việc in, phát hành, sử dụng, quản lý hoá đơn.

N

nhinhanh

Guest
21/11/05
49
0
0
42
Đà Nẵng
Cty mình cũng gặp phải trường hợp giống như của hongnguyen nhưng ở HĐ tiếp khách. Khi Sếp đem HĐ về thì nhận ra là chưa có con dấu của đơn vị đó mà chỉ có chữ ký của Sếp đó thôi. Kế toán Cty mình đến nhờ đóng dấu thì bên kia bảo là con dấu đã bị công an thu vì giải thể để lên Cty. Trong khi đó thì việc tiếp khách diễn ra trước khi con dấu bị thu thì Cty mình phải làm sao?

H

hvtgroup

Ông lái đò...
15/3/04
377
0
16
HaiPhong
nhinhanh nói:
Cty mình cũng gặp phải trường hợp giống như của hongnguyen nhưng ở HĐ tiếp khách. Khi Sếp đem HĐ về thì nhận ra là chưa có con dấu của đơn vị đó mà chỉ có chữ ký của Sếp đó thôi. Kế toán Cty mình đến nhờ đóng dấu thì bên kia bảo là con dấu đã bị công an thu vì giải thể để lên Cty. Trong khi đó thì việc tiếp khách diễn ra trước khi con dấu bị thu thì Cty mình phải làm sao?
Nếu chi phí đó là có thực bạn có thể nhờ cq thuế xác nhận!

N

nhinhanh

Guest
21/11/05
49
0
0
42
Đà Nẵng
Cảm ơn htvgroup. Thực ra hóa đơn này từ tháng 9 nhưng mình muốn hỏi cho biết thôi. Kế toán Cty mình đã đến DN đó và xin con dấu đóng vào, đi nhiều lần mới được vì họ nêu đủ lý do để từ chối đóng dấu.

H

hvtgroup

Ông lái đò...
15/3/04
377
0
16
HaiPhong
nhinhanh nói:
Cảm ơn htvgroup. Thực ra hóa đơn này từ tháng 9 nhưng mình muốn hỏi cho biết thôi. Kế toán Cty mình đã đến DN đó và xin con dấu đóng vào, đi nhiều lần mới được vì họ nêu đủ lý do để từ chối đóng dấu.
Chia sẻ với bạn vì làm việc với các cơ quan chức năng hành chính thì còn nhiều vất vả lắm bạn ạ!
Thân!

K

K Huong Thu

Guest
2/7/05
38
0
6
Ha Noi
Xin chào các bạn, mình đang cần nghiên cứu các văn bản luật về xử lý vi phạm về sử dụng hóa đơn tài chính, nhất là xử lý về sử dụng hoá đơn của các đơn vị mua bán hoá đơn tài chính. bạn nào có các loại văn bản luật đó thì làm ơn gửi cho mình theo Email : Huongha_ly@yahoo.com.vn hoặc chỉ cho mình cách tìm các văn bản đó ở đâu với, mình đang cần gấp rất mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn. xin cảm ơn

P

phuongthanh_8384

Guest
hvtgroup nói:
Chia sẻ với bạn vì làm việc với các cơ quan chức năng hành chính thì còn nhiều vất vả lắm bạn ạ!
!
Đúng rùi đó, làm cái nghề này, chuyện phải đi đi lại lại là chuyện bình thường mà, lắm lúc còn bị người ta tỏ thái độ khó chịu với mình cơ

H

hvtgroup

Ông lái đò...
15/3/04
377
0
16
HaiPhong
K Huong Thu nói:
Xin chào các bạn, mình đang cần nghiên cứu các văn bản luật về xử lý vi phạm về sử dụng hóa đơn tài chính, nhất là xử lý về sử dụng hoá đơn của các đơn vị mua bán hoá đơn tài chính. bạn nào có các loại văn bản luật đó thì làm ơn gửi cho mình theo Email : Huongha_ly@yahoo.com.vn hoặc chỉ cho mình cách tìm các văn bản đó ở đâu với, mình đang cần gấp rất mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn. xin cảm ơn
Không hiểu sao lại k0 gửi kèm file lên được!
Đã gửi vào mail của bạn!

K

K Huong Thu

Guest
2/7/05
38
0
6
Ha Noi
Cảm ơn Hvtgroup nhé, mình đã nhận được văn bản bạn gửi nhưng mấy hôm vừa rồi bận quá nên ko vào mạng được

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA