Khi mở file ra gặp lỗi

• Thread starter NTAC
  • Ngày gửi
N

NTAC

Guest
Các bạn hãy giúp tôi nhé: Khi tôi mở một file đã có sẵn thì nó không mở sheet có số liệu (sheet 1) tôi đã save vào trước đây mà tự mở (sheet 3) không có số liệu ra. Mãi mà tôi không biết cách sửa.

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

Chau Luan

Guest
28/9/05
3
0
0
41
TPHCM
Mình không biết là file bạn có bị hư hay chương trình MS bị virus.
cách tốt nhất và kô mất nhiều time là dùng đĩa MS-office cài lại Excel ( khi cai thi chon customize thay vì full cài tất cả)

N

NTAC

Guest
Cám ơn bạn nhé
Như vậy có thể bị nhiễm virus rùi?

W

workman

Guest
22/7/05
372
2
0
51
Ho Chi Minh
NTAC nói:
Cám ơn bạn nhé
Như vậy có thể bị nhiễm virus rùi?
HÌ hì, chỉ mới thế thì chưa chắc đã là Virus đâu.

Cho tôi hỏi thêm chi tiết một chút: tất cả các file bạn mở ra đều chạy đến sheet 3 hay là chỉ có 1 file duy nhất thôi?

Nếu chỉ có một file bị như vậy thì Excel của bạn chẳng có bệnh gì đâu. Bạn vào sheet1, sửa một vài số liệu gì đó rồi save lại. Lần sau nó sẽ mở sheet 1 ra cho bạn

T

Tina

Guest
10/11/03
62
0
0
40
Nha Trang
Truy cập trang
Không hiểu sao em mở một file excel nào ra thì chương trình excel cũng mở luôn một lúc 2 file . Một file em đ?nh mở và một file khác nữa . Em mở một file excel mới cũng bị như vậy luôn . Vậy em làm sao đ? sửa lỗi này ? Em đã cài lại chương trình excel rồi nhưng hiện tượng này vẫn còn

K

khanhtrang1512

Guest
27/4/06
10
0
0
87 Phan Chu Trinh
Máy của Tina bị virus Macro rồi. Dùng Kaspersky(5.0 - Tôi quên địa chỉ download rồi, cứ dùng google tìm là có thôi) diệt. Nếu diệt ko được thì phải diệt bằng tay thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA