thành lập VPDD của nước ngoài

• Thread starter oanhphuon
  • Ngày gửi
O

oanhphuon

Guest
13/10/09
1
0
0
39
Ha noi
Chào các bạn. Mình là thành viên mới nên mọi người giúp đỡ mình với nhé.
Hiện tại mình đang gặp một rắc rối như sau. Anh trai minh được bổ nhiệm làm trưởng VP đại điện của Văn phòng đại diện của 1 công ty tại Đài Loan tại Hà Nội. anh mình đã ký hợp đồng thuê 1 phòng tại chung cư lang quốc tế Thăng long làm VP. Vp này chỉ để giao dịch thôi mà anh mình cũng chưa làm thủ tục đăng ký VPDD. tuy nhiên mình được biết theo luật đất đai mới, không cho chung cư, tập thể đăng ký làm địa điểm kinh doanh nữa. không biết quy định này có áp dụng với VPDD của công ty nước ngoài không?
Có ai gặp trường hợp này chia sẻ vơi mình với. cảm ơn mọi người

Khóa học Quản trị dòng tiền
Khongchuyen

Khongchuyen

Cao cấp
Chào các bạn. Mình là thành viên mới nên mọi người giúp đỡ mình với nhé.
Hiện tại mình đang gặp một rắc rối như sau. Anh trai minh được bổ nhiệm làm trưởng VP đại điện của Văn phòng đại diện của 1 công ty tại Đài Loan tại Hà Nội. anh mình đã ký hợp đồng thuê 1 phòng tại chung cư lang quốc tế Thăng long làm VP. Vp này chỉ để giao dịch thôi mà anh mình cũng chưa làm thủ tục đăng ký VPDD. tuy nhiên mình được biết theo luật đất đai mới, không cho chung cư, tập thể đăng ký làm địa điểm kinh doanh nữa. không biết quy định này có áp dụng với VPDD của công ty nước ngoài không?
Có ai gặp trường hợp này chia sẻ vơi mình với. cảm ơn mọi người

Đã là Văn phòng hoạt động của một tổ chức thì làm trụ sở hay làm văn phòng đại diện đều không được cấp đăng ký trừ khi bạn không cần đăng ký và hoạt động chui!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA