Cách hạch toán tài khoản, sổ sách

• Thread starter btxl37
  • Ngày gửi
B

btxl37

Guest
24/10/05
2
0
0
hanoi
các anh chị có thể hướng dẫn giúp em được không
trung tâm em la 1 tổ chức phi chinh phủ, vốn tự góp.trung tâm thuộc hội khoa học,trung tâm em có nhan môt hợp đồng khuyến nông hỗ trợ cho dân do 1tổ chức nhà nước ký hợp đồng, tiền họ gửi vào kho bạc, số tiền này dùng để chi cho dân mua giống, tập huấn, tham quan. Noi chung chủ yếu là dùng hết cho dân, không có thu. Bên em chỉ có phần viết tài liệu, giảng bài thôi(rất ít) vậy số tiền họ gửi này co phải doanh số không, vậy thế nào là doanh số, em định vao tai khoan 461 xong quyet toan là hết (đấy là phần sổ sách báo cáo với thuế , còn em vẫn quyết toán theo yêu cầu của tổ chức nhà nước kia, bên em không mua hoa don có được không mà số tiền kia chỉ vào tờ báo cáo quyết toán cuối năm có đượckhông

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
btxl37 nói:
các anh chị có thể hướng dẫn giúp em được không
trung tâm em la 1 tổ chức phi chinh phủ, vốn tự góp.trung tâm thuộc hội khoa học,trung tâm em có nhan môt hợp đồng khuyến nông hỗ trợ cho dân do 1tổ chức nhà nước ký hợp đồng, tiền họ gửi vào kho bạc, số tiền này dùng để chi cho dân mua giống, tập huấn, tham quan. Noi chung chủ yếu là dùng hết cho dân, không có thu. Bên em chỉ có phần viết tài liệu, giảng bài thôi(rất ít) vậy số tiền họ gửi này co phải doanh số không, vậy thế nào là doanh số, em định vao tai khoan 461 xong quyet toan là hết (đấy là phần sổ sách báo cáo với thuế , còn em vẫn quyết toán theo yêu cầu của tổ chức nhà nước kia, bên em không mua hoa don có được không mà số tiền kia chỉ vào tờ báo cáo quyết toán cuối năm có đượckhông
Em có thể nói rõ hơn mấy vấn đề này không.
Vốn tự góp: Là góp từ cá nhân trong nước, nước ngoài, đơn vị nào đóng góp, hay được cấp.
Cơ quan quản lý: Cơ quan quản lý em là ai
Cơ chế hoạt động của em là thế nào, hệ thống tài khoản em dùng là hệ thống nào.

B

btxl37

Guest
24/10/05
2
0
0
hanoi
xin cac anh chi giup
Trung tam cua em la von tu gop cua ca nhan trong nuoc( gom von co dinh va von luu dong)
co quan quan ly la Hoi nghien cuu khoa hoc viet nam
co che hoat dong la tu chu ve tai chinh
con he thong tai khoan thi em chua biet hach toan the nao

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA