Mỗi lần mua tài sản cố định mới lại phải đăng ký phương pháp trích khấu hao với cơ quan thuế ?

• Thread starter hongvangcuoi
  • Ngày gửi
H

hongvangcuoi

Sơ cấp
10/3/10
13
0
1
Hà Nội
Em xin được hỏi mọi người về việc đăng ký phương pháp trích khấu hao TSCD với cơ quan thuế theo TT45/2013, thì mỗi lần mua 1 tài sản cố định mới thì phải đăng ký phương pháp trích khấu hao với cơ quan thuế hay chỉ đăng ký 1 lần duy nhất ?
Em trân thành cảm ơn ạ/

Khóa học Quản trị dòng tiền
phongthanhtp

phongthanhtp

miêu tẩy diện
29/8/05
1,309
133
63
đất võ trời văn
Ðề: Mỗi lần mua tài sản cố định mới lại phải đăng ký phương pháp trích khấu hao với cơ quan thuế ?

Em xin được hỏi mọi người về việc đăng ký phương pháp trích khấu hao TSCD với cơ quan thuế theo TT45/2013, thì mỗi lần mua 1 tài sản cố định mới thì phải đăng ký phương pháp trích khấu hao với cơ quan thuế hay chỉ đăng ký 1 lần duy nhất ?
Em trân thành cảm ơn ạ/
Tham khảo CV này của cục thuế Tp HCM:
Căn cứ quy định trên, trường hợp Công ty có số lượng TSCĐ liên tục phát sinh và Công ty chỉ đăng ký áp dụng phương pháp trích khấu hao theo đường thẳng cho toàn bộ TSCĐ của Công ty thì Công ty chỉ cần đăng ký phương pháp trích khấu hao TSCĐ với cơ quan thuế trực tiếp quản lý một lần và trên thông báo ghi rõ: “toàn bộ TSCĐ của Công ty phát sinh sau này đều đăng ký thực hiện phương pháp trích khấu hao theo đường thẳng”.

Đính kèm

• Cv 8303 ngay 30-9-2011- dang ky phuong phap trich khau hao.doc
    44.5 KB · Lượt xem: 172
H

hongvangcuoi

Sơ cấp
10/3/10
13
0
1
Hà Nội
Ðề: Mỗi lần mua tài sản cố định mới lại phải đăng ký phương pháp trích khấu hao với cơ quan thuế ?

Cảm ơn bạn nha, nhưng mình ở cục thuế HN, không biết có áp dụng được với công văn của cục thuế TP HCM không nhỉ ?

C

cocle

Cao cấp
19/9/12
555
7
0
Vietnam

Don vi minh lam 1 van ban gui Cuc thue de nghi: do TSCD trong DN lien tuc phat sinh tang , de nghi het nam TC dang ky 1 lan cho moi TSCD tang trong nam TC.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA