Giúp mình với

• Thread starter Xuan Trang
  • Ngày gửi
X

Xuan Trang

Guest
27/10/05
2
0
0
Ha Noi
Mình đang làm ở Cty Quảng cáo
Mình muốn hỏi là khi làm kế toán (theo đơn đặt hàng) thì có nhất thiết phải có hợp đồng không. Bởi nhiều lúc có những nơi họ gọi điện đến yêu cầu Cty mình đến trang trí nội thất xong là họ trả tiền luôn mà không có ký 1 giấy tờ nào cả.Như vậy thì bên thuế họ có chấp nhận không. Mong các bạn giúp mình nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Khi mua bán hàng hóa, không nhất thiết phải ký kết hợp đồng. Có làm hợp đồng hay không sẽ phụ thuộc vào khách hàng.

Bạn bán dịch vụ cho khách hàng thì phải viết hóa đơn chứ? Đó là chứng từ để được cơ quan thuế chấp nhận.

S

Sanglotus

Guest
Theo nguyên tắc kế toán thì mọi giao dịch trên 50.000.000 đồng thì phải ký kết hợp đồng mơi được xuất hoá đơn. Vì vậy bạn cố găn thiết phuc khách hàng của mình ký HĐ. Có thể những HĐ giá trị thấp bạn không cần ký HĐ mà vẫn xuất HĐ được, điều căn bản là bạn thuyết minh được điều này với cán bộ thuế mà họ quản lý mình.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Bác cho em xin "nguồn" đi, em không biết phải lấy nó ở đâu cả. Có nguyên tắc kế toán này ạ?

Sanglotus nói:
Theo nguyên tắc kế toán thì mọi giao dịch trên 50.000.000 đồng thì phải ký kết hợp đồng mơi được xuất hoá đơn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA