Phong tieng Viet

• Thread starter JSVC
  • Ngày gửi
J

JSVC

Trung cấp
2/11/05
74
0
6
44
HN
Chao ca nha, Em la thanh vien moi nen khong biet danh phong chu tieng Viet tren WebKetoan nhu the nạo Moi nguoi giup em voi nhẹ Thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
J

JSVC

Trung cấp
2/11/05
74
0
6
44
HN
Minh cung dang su dung Vietkey nhung minh khong biet phai thao tac tren WEbketoan nhu the nao de co the go tieng Viet. Minh chi thay co hien bo go tieng Viet voi 4 muc: English; Telex; Vni; VIQR. Nhung minh thu bam lan luot vao day de thu go cung khong duoc. Chu toan bi bien dang thoi. Moi nguoi giup minh thao tac voi duoc khong?

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Bạn hãy thao tác ngay trên Chương trinh Vietkey mà bạn đang dùng đi. Bạn click chuột phải vào biểu tượng Vietkey, chọn: VietnameseUnicode.

Chúc bạn thành công!

J

JSVC

Trung cấp
2/11/05
74
0
6
44
HN
Mình gõ được rồi, cảm ơn Tú Anh nhiều lắm.

N

newflower

Guest
25/10/05
26
0
0
TP.HCM
Chương trình Vietkey khi chạy sẽ hiện lên một chữ E màu xanh hay chữ V màu vàng ở gần đồng hồ phía góc dưới bên phải màn hình. Để gõ được tiếng Việt trong WKT bằng Vietkey bạn phải thỏa cả 2 điều kiện:
1. Chữ hiện lên phải là chữ V màu vàng - cho phép gõ tiếng Việt (nếu đang là chữ E màu xanh - cho phép gõ tiếng Anh - thì bạn click chuột lên đó sẽ chuyển sang chữ V màu vàng).
2. Chọn bảng mã Unicode bằng cách click phím phải chuột lên chữ V màu vàng và chọn Unicode.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA