Mỗi tuần một chuyên đề

Đơn vị tính trên hóa đơn

• Thread starter chauthanhbinh
  • Ngày gửi
C

chauthanhbinh

Trung cấp
23/6/09
92
0
6
tay ninh
Chào các bạn!
Cty mình bán thực phẩm cho cá nhân tiêu dùng: Số lượng là 3 hộp (như nhau), tổng thành tiền: 5 triệu.
Khi xuất hóa đơn, cột đơn vị tính mình ghi là: 1 bộ, đơn giá: 5 triệu, thành tiền: 5tr.
Các bạn cho mình hỏi mình ghi như vậy sau này cán bộ thuế kiểm tra có vấn đề gì không?
Mình mới làm kế tóan nên thật sự rất lo ko biết ghi như vậy có bị sai?
Mong các bạn tư vấn giúp mình.

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
32
48
Thái Bình - TP.HCM
Bạn phải ghi la hộp hay thùng mới đúng

T

thuhuong8887

Trung cấp
12/8/10
128
0
0
35
Hà Nội
Bạn phải ghi rõ đơn vị tính là hộp, số lượng là 3, đơn giá bạn lấy tổng 5tr chia đều cho 3, thành tiền là 5tr.

C

chauthanhbinh

Trung cấp
23/6/09
92
0
6
tay ninh
Bạn nên ghi ĐVT là "hộp"; SL : 03; ĐG: 1.666.666,66 đ; TT: 5 triệu

Mình đã xuất nhiều hóa đơn ĐVT đều ghi là bộ. Vậy bây giờ có cách nào để điều chỉnh lại không bạn.

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,077
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Mình đã xuất nhiều hóa đơn ĐVT đều ghi là bộ. Vậy bây giờ có cách nào để điều chỉnh lại không bạn.
Giả sử hàng hóa đó tên là A, giá bán từng hộp = 2 triệu, giá bán 1 bộ 3 hộp = 5 triệu.

Hóa đơn ghi: Hàng A (Bộ 3 hộp) ; ĐVT = Bộ ; SL = 1 ; TT = 5 triệu.

M

member0608

Cao cấp
6/8/10
466
2
0
Hồ Chí Minh
lactam.vn
Vấn đề là HĐ đã xuất sai. Bạn ấy muốn hỏi cách điều chỉnh như thế nào? Ai biết thì giúp cách cho Bạn ấy. Còn những câu trả lời như trên thì mình nghĩ chauthanhbinh cũng biết mà. Sory mọi người, mình nói thẳng.

T

TrieuTu

Trung cấp
4/8/09
52
1
0
39
Nha Trang
Cả nhà ơi,đvt trong HĐ có nhất thiết phải thống nhất ko?bên mình là Cty DV&DL,chuyên book phòng KS cho khách,khi xuất HĐ có cái mình xuất theo ngày,có cái mình xuất theo SL là 1 phòng or 2 phòng,thế có đc ko?và những cái ko cùng ĐVT thì phải sửa thế nào?

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital
Vấn đề là HĐ đã xuất sai. Bạn ấy muốn hỏi cách điều chỉnh như thế nào? Ai biết thì giúp cách cho Bạn ấy. Còn những câu trả lời như trên thì mình nghĩ chauthanhbinh cũng biết mà. Sory mọi người, mình nói thẳng.

Ơ ơ.. thì bác thanhvunt đã chẳng hướng dẫn cách chỉnh đấy thôi, bạn không thấy ah hehe!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA