Doanh nghiệp vận tải hàng hoá thì nên sử dụng hình thức ghi sổ nào là phù hợp?

• Thread starter xuongrong193
  • Ngày gửi
X

xuongrong193

Guest
4/9/07
20
0
0
tpvinh-nghean
Chào cả nhà, có ai làm bên mảng khai thác, kinh doanh vận tải hàng hóa (VD : gỗ, thiết bị....) có thể tư vấn giúp mình nên sử dụng loại sổ nào là hợp lý không?Mình mới bắt đầu làm,mà trước đây cty lại không ghi sổ theo hình thức nào cả, nên mình đang rất đau đầu.Mình đang phân vân giữa nhật ký chung và nhật ký -sổ cái.Vì doanh nghiệp cũng thuộc loại vừa và nhỏ mà,nên mình cũng muốn sử dụng loại sổ nào gọn nhẹ nhất thôi.Có ai biết không,giúp mình với!:026
Thanks cả nhà nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tam936

Cao cấp
9/2/10
268
3
16
Ngọc Hồi, Kon Tum
Loại sổ nào củng được ko sao cả, Chủ yếu là tuỳ thuộc vào khả năng của bạn làm cái nào dễ hơn thui. Còn thuế thì ko bắt buộc phải dùng 1 loại nào cả.

Hoa Anh Tuc

Hoa Anh Tuc

Nữ Nhi Hương
26/11/10
157
0
16
Thảo nguyên
Chào cả nhà, có ai làm bên mảng khai thác, kinh doanh vận tải hàng hóa (VD : gỗ, thiết bị....) có thể tư vấn giúp mình nên sử dụng loại sổ nào là hợp lý không?Mình mới bắt đầu làm,mà trước đây cty lại không ghi sổ theo hình thức nào cả, nên mình đang rất đau đầu.Mình đang phân vân giữa nhật ký chung và nhật ký -sổ cái.Vì doanh nghiệp cũng thuộc loại vừa và nhỏ mà,nên mình cũng muốn sử dụng loại sổ nào gọn nhẹ nhất thôi.Có ai biết không,giúp mình với!:026
Thanks cả nhà nhiều!

Cả 2 cách đều phù hợp, nhưng đối với công ty nhỏ, bạn làm theo Nhật ký - sổ cái sẽ dễ dàng hơn.

T

tam936

Cao cấp
9/2/10
268
3
16
Ngọc Hồi, Kon Tum
Cái này thì tuỳ vào khả năng thích ứng của chính bạn thôi, nếu bạn là kế toán mới thì làm nhật ký sổ cái sẽ dễ dàng hơn vì trong đó không phải trích lọc ra sổ cái. Nhưng mà NKC cũng có ưu điểm của nó nếu bạn sữ dụng thêm một vài hàm excel. Chúc bạn làm tốt

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA