Lưu trữ Excell trên mạng nội bộ (share workbook)

• Thread starter vanhai
  • Ngày gửi
V

vanhai

Trung cấp
18/8/05
56
0
6
45
HCM Cty
Các bạn ơi gíp mình với
Làm sao mà nhiều người có thể cùng ghi dữ liệu vào 1 tập tin Excell chạy trên mạng nội bộ để cập nhật dữ liệu kịp thời, chẳng hạn như nhiều kế toán viên cùng lưu dữ liệu của phần hành mình mà các phần ànhnh khác hoặc kế toán tổng hợp có thể xem kịp thời được vì thông thường 1 worbook open thì chỉ 1 người open trước thì mới được lưu,. Mình đã share workbook rồi mà không được
Cảm ơn các bạn

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

NgânGiang

Cố lên! Cố lên...
10/5/05
202
0
0
21
Trong Mây mù
www.baominh.com.vn
Để nhiều người cùng nhập dữ liệu vào 1 file cần:
1. Lưu file ở 1 nơi mà nhiều người cùng truy cập tới được (Ổ đĩa trong mạng LAN hay Share full thư mục có chứa file trên ổ đĩa của mình)
2. File Excel phải ở chế độ dùng chung (Với MS Excel 2000 bạn vào Tools\ Share workbook và đánh dấu Allow changes by more than one user... và xem các tùy chọn khác nữa để đánh dấu chẳng hạn Track change

H

HảiĐăng

Guest
17/10/05
99
1
0
118
Biển Khơi
www.gic.com.vn
Sao bạn post cùng lúc 2 bài thế?
Xem bài NgânGiang trả lời chưa?
Bạn lưu ý thêm trong phân công nhập liệu nhé. Ví dụ Nhân viên Nam nhập dữ liệu "Anh yêu Em" vào ô A1, mà nhân viên nữ lại nhập dữ liệu "Em yêu Anh" cũng vào ô A1 thì kẹt đấy nhé!

D

daovietcuong

Guest
Dear VANHAI
-------------
Share workbook thật hữu ích cho công việc trên mạng. Bạn đã làm được chưa. Ngoài lưu ý của Hải Đăng - nỗi rất phổ biến trong môi trường mạng - bạn cũng phải lưu ý là sau khi chia sẻ thì một số chức năng của excel cũng bị hạn chế, ví dụ như không thể Merge cell...

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA