Hợp đồng lao động thuê nhân công ngoài

• Thread starter ngonga
  • Ngày gửi
N

ngonga

Guest
29/10/05
11
0
0
45
162/12/5A Khuonh Dinh - TX - HN
Công ty mình thỉnh thoảng phải thuê nhân công ngoài (lao động phổ thông), theo quy định trước đây chỉ cần ký với người đại diện nhưng quy định mới ko cho phép như vậy phải ký với từng người lao động có đúng ko? Nếu mình ký hợp đồng mà không có hồ sơ chỉ có chứng minh thư thôi có được ko (Vì thuê họ rất ít ngày họ ko nộp hồ sơ)? Có bảng chấm công và bảng lương đã đủ chưa? Bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo cho em với nhé. Cám ơn!!!!!!!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Trường hợp của bạn nên ký hợp đồng giao khoán với những người tham gia lao động thời gian ngắn. Bạn nên sử dụng mẫu biểu hợp đồng giao khoán trong mẫu biểu lao động tiền lương của bộ tài chính. Như thế bạn mới có cơ sở để đưa khoản chi phí nhân công thuê ngoài này vào chi phí lương.

N

nguyen thi thuy

Guest
15/2/05
18
0
0
42
ho chi minh
Đối với những lao động này có bắt buộc phải làm hồ sơ đăng ký với cơ quan lao động không?

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Người lao động làm việc theo hợp đồng lao động có thời hạn từ dưới 3 tháng trở xuống không thuộc đối tượng áp dụng bảo hiểm xã hội bắt buộc. Do đó, hồ sơ của họ không phải đăng ký với Sở Lao động thương binh và xã hội.

L

lanhuong85

Guest
15/4/09
2
0
0
Đồng Nai
Mình đang rất cần mẫu hợp đồng lao động thuê nhân công ngoài nhưng mà tìm mãi chẳng được, có ai có không cho mình xin với, mail của mình là lehuong24@gmail.com

N

npt912

Guest
2/11/09
21
0
0
Thành phố TPHCM
Các bạn nói không đúng rồi . Theo công văn 4149 LDTBXH -BHXh thì hợp đồng lao động dưới 3 tháng thì công ty phải trả cho người lao động 17% vào lương để người lao động tự đóng BHXH tự nguyện !

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA