Bạn sẽ làm gì với tình huống này?

• Thread starter Tigon-ETC
  • Ngày gửi
Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
lannhu nói:
To Tigon: Sếp mình chưa có vợ nên mới liều thế đấy! Mà có rồi chắc cũng "no problem" mấy Sếp nhỉ! ;-)
Uh sếp mà chưa vợ, làm như thế người ta cho là có ý đồ đấy hiiiiiiiiii. Cẩn trọng !

Khóa học Quản trị dòng tiền
Viva

Viva

Nôngdânthậthột@ ®
20/5/05
387
1
0
48
Gầm cầu chữ Y
Tigon-ETC nói:
Sực nhớ ra trong túi có một cái nhíp, một cái nhíp các bác ạ,
Em ơi, cho anh hỏi nhỏ tý,
Em đi làm mang nhíp theo để nhổ cái gì thế ?

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
42
In legend
Truy cập trang
Ôi cái cô bé này...
Chị chắc 100% món " trứng sâu" của em là món trứng rán RƯƠi đó, đặc sản đấy em ơi! Mà hình như bây giờ gần hết thì phải.
Chẹp chẹp....
@PAT: em sẵn sàng đi chân đất đến gặp đối tác, vì mình có cách giải thích hợp lý thì không lo phía bên kia không thông cảm!

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Vivavina nói:
Em ơi, cho anh hỏi nhỏ tý,
Em đi làm mang nhíp theo để nhổ cái gì thế ?
vợ anh chưa mang nhíp theo bao giờ sao? có lẽ nên về hỏi lại chị ấy nhỉ?haaaaaa

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
phuonghoanglua nói:
Ôi cái cô bé này...
Chị chắc 100% món " trứng sâu" của em là món trứng rán RƯƠi đó, đặc sản đấy em ơi! Mà hình như bây giờ gần hết thì phải.
Chẹp chẹp....
Chị ơi em đã nhìn thấy rươi bao giờ đâu, nên cũng không biết chắc. mà dù là rươi hay sâu gì thì cũng sợ hết biết luôn. Túm lại, em sợ ăn mấy cái món đặc sản côn trùng ấy lắm hic hic hic

Viva

Viva

Nôngdânthậthột@ ®
20/5/05
387
1
0
48
Gầm cầu chữ Y
Tigon-ETC nói:
vợ anh chưa mang nhíp theo bao giờ sao? có lẽ nên về hỏi lại chị ấy nhỉ?haaaaaa
Có, nhưng ở nhà thôi. Thỉnh thỏang anh cũng tỉa lông mày cho vợ, còn lông khác thì chị ấy tự nhổ lấy, anh không dây.

Còn đi làm thì anh chẳng thấy vợ mang đi bao giờ, bà xã anh nói là lên công ty mà vạch ra nhổ lông này lông nọ xấu hổ chết đi được. Em chả dám !!!

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
42
In legend
Truy cập trang
Hờ hờ, không phải côn trùng đâu em! Đặc sản biển đó!
Thôi không nhắc nữa, thèm lắm!

L

lannhu

It's me!
14/10/04
1,372
2
0
42
~S~
Tigon-ETC nói:
Uh sếp mà chưa vợ, làm như thế người ta cho là có ý đồ đấy hiiiiiiiiii. Cẩn trọng !
Thì có ý đồ thật mà!!:lol:

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Vivavina nói:
Có, nhưng ở nhà thôi. Thỉnh thỏang anh cũng tỉa lông mày cho vợ, còn lông khác thì chị ấy tự nhổ lấy, anh không dây.

Còn đi làm thì anh chẳng thấy vợ mang đi bao giờ, bà xã anh nói là lên công ty mà vạch ra nhổ lông này lông nọ xấu hổ chết đi được. Em chả dám !!!
nhíp có nhiều công dụng mà đâu phải chỉ để nhổ "lông" đúng không bác vivavina, thôi em cho trí tưởng tượng của bác bay cao bay xa muốn bay đi đâu thì bay nhưng cẩn thận hạ cánh an toàn nha

P

PAT

PAT
10/12/04
287
1
18
62
Ho chi Minh city
phuonghoanglua nói:
Ôi cái cô bé này...
@PAT: em sẵn sàng đi chân đất đến gặp đối tác, vì mình có cách giải thích hợp lý thì không lo phía bên kia không thông cảm!

Tigon-ETC ơi - Phuonghoanglua nói hộ PAT rồi - Nhưng cách xử lý như thế để xếp, đối tác không quá ngạc nhiên với đôi chân trần của Tigon và đi vào bàn công việc ngay cơ

Tigon cho phương án nhé . Con gái Bắc Kỳ nổi tiếng là khéo léo mà

Viva

Viva

Nôngdânthậthột@ ®
20/5/05
387
1
0
48
Gầm cầu chữ Y
Tigon-ETC nói:
nhíp có nhiều công dụng mà đâu phải chỉ để nhổ "lông" đúng không bác vivavina, thôi em cho trí tưởng tượng của bác bay cao bay xa muốn bay đi đâu thì bay nhưng cẩn thận hạ cánh an toàn nha

À, vậy là anh biết rồi.
Tigon-EmThíchChim đem nhíp theo ngòai để làm cái vụ "nhổ" kia còn dùng nhíp để bắt chuồn chuồn nữa phải không ?

(Chắc học hỏi kinh nghiệm của Việt Hương rồi)

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
phianhtuan nói:
Tigon-ETC ơi - Phuonghoanglua nói hộ PAT rồi - Nhưng cách xử lý như thế để xếp, đối tác không quá ngạc nhiên với đôi chân trần của Tigon và đi vào bàn công việc ngay cơ

Tigon cho phương án nhé . Con gái Bắc Kỳ nổi tiếng là khéo léo mà
Nếu trong trường hợp bất khả kháng như thế này thì hẳn nhiên Tigon sẽ phải đi đôi chân trần rồi. Trước hết là phải trình bày với sếp, vì đó là sự cố ngoài ý muốn mà, sếp sẽ phải tìm cách giúp đỡ Tigon trong trường hợp này. Khi gặp khách hàng tất nhiên Tigon sẽ phải nở một nụ cười rùi và giải thích vì sao Tigon lại đi chân trần, cũng sẽ không khó khăn lắm vì nông dân Việt Nam quanh năm chân lấm tay bùn mà, Tigon cũng là nông dân thứ thiệt. Có lẽ Tigon sẽ giới thiệu thêm cho họ một chút về con người Việt Nam. Bên cạnh đó còn có sự giúp đỡ của sếp mà.
Nhưng mà như thế, khi về đến công ty mới là cả một vấn đề cơ PAT ơi, chắc sếp mình sẽ xạc cho mình một trận nên thân, vì dù sao nguyên do là ở mình. Mà Tigon à, khi bị sếp mắng thường im lặng để sếp nói hết rồi, nguôi ngoai rồi Tigon mới nói. Điều 1: Sếp luôn luôn đúng, Điều 2 sếp không bao giờ sai, Điều 3 có gì không hiểu xem lại điều 1

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Vivavina nói:
À, vậy là anh biết rồi.
Tigon-EmThíchChim đem nhíp theo ngòai để làm cái vụ "nhổ" kia còn dùng nhíp để bắt chuồn chuồn nữa phải không ?

(Chắc học hỏi kinh nghiệm của Việt Hương rồi)
Em đã bảo là bác cứ tưởng tượng đi mà, em biết trí tưởng tượng của bác phong phú lắm nhưng mà em nhắc lại một lần nữa, bác nhớ "hạ cánh" an toàn nha. Bác mà hạ nhầm thì hic hic hic em thương chị Vivavina quá

Great life

Great life

Guest
20/11/06
143
0
0
Gửi lời yêu thương
Lâu rồi, không trở lại vấn đề này. Dạo đó TG rất ấn tượng vì bác PAT thường dồn TG vào thế "tiến thoái lưỡi nan", chỉ được đưa ra một giải pháp duy nhất.

Bây giờ các bác cùng tiếp tục thảo luận tình huống mới nhé.

Bạn được một người cộng tác của công ty (đồng thời là bạn thân của sếp) nhờ làm giúp thanh toán chi phí trong tháng (vì bạn và người đó cùng làm một công trình, nên mọi vấn đề thu chi bạn đều nắm được). Nhưng, về vấn đề thanh toán bạn lại phải chờ sếp quyết định. Trong khi đó sếp thì rất bận, chưa có thời gian xem xét lại. Sau mấy hôm thì người đó gọi điện hỏi bạn đã làm xong chưa? Bạn trình bày là phải chờ sếp duyệt lại thì mới làm xong việc đó được. Người đó "yêu cầu" bạn phải làm phần chi phí trong buổi chiều, vì nếu không sẽ không kịp rút tiền để chi công trình (hôm sau là ngày nghỉ lễ rồi), rồi mắng cho bạn một trận. Bạn rất ấm ức, nhưng phải làm thế nào đây?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA