đóng đấu ko có chữ ký có cần biên bản hủy

• Thread starter langtubinhdinh
  • Ngày gửi
L

langtubinhdinh

Sơ cấp
22/4/09
34
0
0
36
binh dinh
Do bên mình thỉnh thoảng phải cầm con dấu đi công chứng nên mất mấy ngày vì vậy có 1 số hóa đơn đóng dấu sẵn và sau đó bỏ hóa đơn đó do sai gì đó, vậy như thế là sai luật phải ko vậy, h mình phải ký vào rồi lập biên bản hủy hay sao đây.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Do bên mình thỉnh thoảng phải cầm con dấu đi công chứng nên mất mấy ngày vì vậy có 1 số hóa đơn đóng dấu sẵn và sau đó bỏ hóa đơn đó do sai gì đó, vậy như thế là sai luật phải ko vậy, h mình phải ký vào rồi lập biên bản hủy hay sao đây.

Hoá đơn đó nếu chưa xé ra thì gạch chéo bỏ,còn xé ra rồi phải làm biên bản huỷ.

H

hadieu

Trung cấp
24/9/09
188
1
18
Phú Thọ - Hà Nội
Mình ko hiểu tại sao bên bạn lại phải hủy những hóa đơn ấy. Trước sau gì thì bạn cũng phải viết hóa đơn rồi ký đóng dấu.

L

langtubinhdinh

Sơ cấp
22/4/09
34
0
0
36
binh dinh
hóa đơn đó đã ghi nội dung rồi mà ghi sao chứ không phải là để trống rồi hủy

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp

Chào bạn!
-Trường hợp hóa đơn sai mà liên 2 chưa xé ra khỏi cuốn. Bạn gạch chéo ghi bỏ hoặc sai, gấp 3 liên (xanh, đỏ, tím) lại tại cuốn. Không cần phải đóng dấu thủ trưởng đơn vị.
- Trường hợp xé liên 2 ra khỏi cuốn bạn đóng dấu cả 3 liên, lập biên bản hủy hóa đơn ( có đóng dấu cả 2 bên mua và bên bán), viết hóa đơn mới thay thế.

Cuối tháng báo cáo THSDHĐ các liên đã hủy!

Good luck!

L

langtubinhdinh

Sơ cấp
22/4/09
34
0
0
36
binh dinh
Cho e hỏi thêm là nếu có 2 hoá đơn giống nhau h e muốn hủy 1 cái nhưng ko biết lý do sao, mà lỡ không có lý do chính đáng thì có bị thuế phạt gì không vậy chị?

cherry24082

cherry24082

Sơ cấp
14/6/10
34
0
0
Dong Nai

Trường hợp này là bên bạn sai ngay từ đầu rùi, k nên đóng dấu trên HD trc khi xuất vì k bít đc sai hay đúng.
HD khi đã đóng dấu mà sai là bạn phải lập biên bản hủy, còn lý do thì bạn xem ghi sao cho hợp lý thui. Túm lại là bạn k nên đóng dâu trc như vậy rất là rủi ro.

L

langtubinhdinh

Sơ cấp
22/4/09
34
0
0
36
binh dinh
mình đọc hêt nghị định 89 với 153 mà có thấy cái nào nói đóng dấu trước là sai quy đinh đâu với lại hoá đơn đã ghi nội dung nhưng sai mà chưa có dấu với chữ ký mà cũng ko có lý do huỷ hợp lý thì sao nhỉ, có bị thuế phạt ko và quy định đó ở thông tư, nghị định gì vậy???

A

aloalo214

Sơ cấp
1/3/10
31
1
0
39
sai gon
Theo mình thì phải làm biên bản hủy trong trường hợp liên đỏ đã dc xé ra, tất cả các trường hợp còn lại nếu đã lỡ ghi mà muốn hủy thì bạn cứ việc gạch bỏ, đánh dấu bằng cách gấp 3lien với nhau. còn lý do hủy thì thiếu gì cách để giải trình! đúng k nào,hihi, chúc bạn thành công nhé

L

langtubinhdinh

Sơ cấp
22/4/09
34
0
0
36
binh dinh
bên mình có công văn xin tháo các liên trong hóa đơn ra khỏi cuốn để in nội dung rồi nên cái nào cũng xé khỏi cuốn hêt, vậy nên ko biết sao,

L

langtubinhdinh

Sơ cấp
22/4/09
34
0
0
36
binh dinh
bên mình do có công văn xin cục thuế là tháo cùi ra để in nội dụng nên tất cả đều ko, mình có hỏi thầy bên cục thuế thì thấy chỉ nói xé mới cần lập biên bản hủy con tháo thì đóng lại ko sao hêt, ko biết mình có cần làm công văn gủi cho chắc ăn ko đây

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA