Mỗi tuần một chuyên đề

Mua hàng duới 100 nghìn đồng

• Thread starter nguyentuantu180688
  • Ngày gửi
C

chuot99

Sơ cấp
2/3/10
5
0
1
ha noi
Nói chung >100k là phải có hóa đơn đỏ thì mới được thanh toán, cho nên khi mua hàng phải lựa chỗ nào có hóa đơn thì mới mua. Nhưng gửi bưu phẩm, phiếu kiểm tra chất lượng nó đã thể hiện là các phiếu thu là có thể thanh toán được khi bạn làm 01 giấy đề nghị thanh toán đính kèm và lãnh đạo đồng ý chi.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

Lê Tuyết 036

Guest
25/11/15
2
0
1
31
Hình như bạn này làm ở cơ quan tài chính thì phải hi hi ... nhưng người có chứng từ như vậy chắc là mới lần đầu đi quyết toán ...

Bên HCSN (không có hoạt động SXKD thì trên 5 đã bắt buộc phải chuyển khoản rồi, nhưng ko phải chuyển khoản để đc khấu trừ VAT mà là thực hiện hạn chế chi tiêu tiền mặt tại kho bạc và chống tham nhũng ... hì hì (bạn hơi nhầm sang kế toán DNSX thì phải hị hị ... )
Thế cho e hỏi đối với đơn vị sự nghiệp có hoạt động sản xuất kinh doanh thì trên bao nhiêu tiền thì phải chuyển khoản ạ? và dưới bao nhiêu thì phải có hóa đơn bán lẻ, có cần giấy biên nhận của ng bán không ạ

Q

quynhnganpy

Trung cấp
29/11/15
152
27
28
35
Thế cho e hỏi đối với đơn vị sự nghiệp có hoạt động sản xuất kinh doanh thì trên bao nhiêu tiền thì phải chuyển khoản ạ? và dưới bao nhiêu thì phải có hóa đơn bán lẻ, có cần giấy biên nhận của ng bán không ạ
để hạn chế rút tiền mặt về đơn vị để chi, theo mình thì 500.000đ bạn nên chuyển khoản,thấy đơn vị mình thì dưới 200.000 thì toàn lấy hóa đơn bán lẻ không bạn ah, thì trong hóa đơn bán lẻ có chữ ký của người bán mà, còn nếu như không có hóa đơn bán lẻ thì bạn nói người bán viết dùm mình giấy nhận tiền là có bán hay sửa chữa gì đó với số tiền bao nhiêu đó.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA