Báo giảm thai sản

• Thread starter plamingo
  • Ngày gửi
P

plamingo

Guest
14/3/09
4
0
1
hai duong
Công ty em có 1 bạn nghỉ thai sản từ 01/06/2013, đến 21/6/2013 thì sinh con. Nhưng tháng 07 em mới làm thủ tục báo giảm thai sản. Vậy cho em hỏi hồ sơ bao gồm những gì? Thời gian báo giảm tính từ tháng 06 có được không?
Rất mong mọi người giúp đỡ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
khonghieu

khonghieu

Trung cấp
16/11/06
108
2
0
TPHCM
Ðề: Báo giảm thai sản

Công ty em có 1 bạn nghỉ thai sản từ 01/06/2013, đến 21/6/2013 thì sinh con. Nhưng tháng 07 em mới làm thủ tục báo giảm thai sản. Vậy cho em hỏi hồ sơ bao gồm những gì? Thời gian báo giảm tính từ tháng 06 có được không?
Rất mong mọi người giúp đỡ.

Thời gian báo giảm tính từ tháng 06/2013 là đúng và được bạn à. hồ sơ báo giảm thai sản cũng như báo giảm bình thường thôi theo mẫu D02-TS còn đơn giản hơn nhiều ( k cần giấy tờ gì nhiều). cột 21 ghi chú bạn ghi "nghỉ hưởng trợ cấp thai sản" (nếu đủ đk) + ngày thực nghỉ là 01/06/2013.

Hồ sơ gồm:
- Phiếu GNHS 103/THU (2bản).
- Lập mẫu D02-TS (3bản).

B

baoquyen2013

Guest
14/8/13
2
0
0
vinh tuong - vinh phuc

25 /09 e sinh và e muốn 15/09 e se nghỉ . vậy e phải báo giảm thai sản từ biây giờ hay tới lúc sinh e mới báo ạh. e mới làm lần đầu rất mong mọi người hướng dẫn cho e với. e làm kế toán của công ty e nghỉ chẳng có ai làm thay cả nên e muốn làm xong thủ tục trước khi nghỉ. và cần những thủ tục gì mọi người ai có gửi mail cho e với nhé.
mail của e: phuongthao4290@gmail.com

S

socnau78

Sơ cấp
15/5/12
10
1
3
37
Ha noi

Bạn phải báo giảm từ đầu tháng 9 cho chắc ăn, thủ tục làm giảm thì giống như bạn khonghieu trả lời, còn làm chế độ thai sản bạn phải có giấy khai sinh, phiếu thanh toán trợ cấp, mẫu 2a, mẫu 67b, D02-TS, sổ BHXH, sau khi đi làm bạn làm thanh toán dưỡng sức sau khi sinh gồm 69a, D02-TS, photo phiếu thanh toán đã được BHXH duyệt

D

dinhthihand

Sơ cấp
4/1/12
11
1
3
33
TP. HCM

Mình cũng đang tìm kiếm thông tin này, bạn nào biết thì gửi vào mail giúp mình với nha. Thank moi người nhiều
dinhthiha_90@yahoo.com.vn

T

thuhuonghitv

Sơ cấp
7/6/11
33
0
6
Thanh Xuân - Hà Nội

Bạn báo giảm lao động trong tháng theo mẫu D02-TS ( 2 bản ) .
Hồ sơ hưởng thai sản :
+ Mẫu C67a-HĐ (2 bản )
+ Sổ BHXH của lao động nữ
+ Giấy khai sinh bản sao hoặc giấy chứng sinh
Vì lao động nữ sinh con ngày 21/06/2013 nên bạn phải báo giám sang tháng 07/2013 ( bên bảo hiểm tính thời gian nghỉ thai sản từ ngày lđ nữ sinh con )

Hồ sơ hưởng thai sản :
+ Mẫu C67a-HĐ (2 bản )
Vì lao động nữ sinh con ngày 21/06/2013 nên bạn phải báo giám sang tháng 07/2013 ( bên bảo hiểm tính thời gian nghỉ thai sản từ ngày lđ nữ sinh con )

N

nnluong811

Trung cấp
28/9/08
70
0
6
Hà Nội

Hồ sơ hưởng thai sản :
+ Mẫu C67a-HĐ (2 bản )

Hồ sơ hưởng thai sản :
+ Mẫu C67a-HĐ (2 bản )

Bảo hiểm đâu có tính thời gian nghỉ sinh là ngày lao động nữ sinh con đâu. Họ căn cứ vào thời gian báo giảm của DN mà. Bình thường các DN báo giảm ngay từ đầu tháng để tính trợ cấp cho tròn tháng thôi à.

T

thuhuonghitv

Sơ cấp
7/6/11
33
0
6
Thanh Xuân - Hà Nội

Hồ sơ hưởng thai sản :
+ Mẫu C67a-HĐ (2 bản )

Hồ sơ hưởng thai sản :
+ Mẫu C67a-HĐ (2 bản )

Bảo hiểm đâu có tính thời gian nghỉ sinh là ngày lao động nữ sinh con đâu. Họ căn cứ vào thời gian báo giảm của DN mà. Bình thường các DN báo giảm ngay từ đầu tháng để tính trợ cấp cho tròn tháng thôi à.

Cho mình hỏi bạn làm BH ở quận nào đấy ? cty mình thuộc Quận Hà Đông quản lý, bên đấy tính thời gian nghỉ thai sản từ ngày lao động nữ sinh con ( ghi thời gian nghỉ TS trên sổ BHXH ) . Tuy nhiên khi làm biểu báo giảm thì mình thường báo giảm ( nghỉ thai sản ) hoặc tăng ( sau khi hết TS) là đầu tháng.

N

nnluong811

Trung cấp
28/9/08
70
0
6
Hà Nội

Cho mình hỏi bạn làm BH ở quận nào đấy ? cty mình thuộc Quận Hà Đông quản lý, bên đấy tính thời gian nghỉ thai sản từ ngày lao động nữ sinh con ( ghi thời gian nghỉ TS trên sổ BHXH ) . Tuy nhiên khi làm biểu báo giảm thì mình thường báo giảm ( nghỉ thai sản ) hoặc tăng ( sau khi hết TS) là đầu tháng.

Mình làm bên Quận Thanh Xuân bạn ạk. Chắc mỗi quận qlý 1 kiểu nên thế nhỉ?

nemchuath

nemchuath

Trung cấp
18/2/11
122
13
18
36
hhh

Ai biết công thức tính mức tiền trợ cấp thai sản mới nhất như thế nào không? hay vân theo cách tính cu là 6 tháng x mức lương đóng bảo hiểm + 2 tháng lương cơ bản do nhà nước quy định.. bạn nào biết thì pm cho tớ cái nhé.. đang cần gấp đây ạ

T

thuhuonghitv

Sơ cấp
7/6/11
33
0
6
Thanh Xuân - Hà Nội

Ai biết công thức tính mức tiền trợ cấp thai sản mới nhất như thế nào không? hay vân theo cách tính cu là 6 tháng x mức lương đóng bảo hiểm + 2 tháng lương cơ bản do nhà nước quy định.. bạn nào biết thì pm cho tớ cái nhé.. đang cần gấp đây ạ

vẫn tính như thế bạn à. Tiền TS = 6 tháng * lương cơ bản đóng BH + 2 tháng * lương CB nhà nước
mình mới làm TS cho NV cty mình xong

V

vanduyen85

Sơ cấp
17/9/13
3
0
0
38
Ứng Hòa - Hà Nội

Mình hỏi với. Công ty mình có 1 chị nghỉ sinh vào tháng 10, tháng 11 mình mới báo giảm cho chị ấy từ tháng 10 nhưng tháng 10 mình đã đóng tiền BH cho chị ấy rồi liệu tháng 11 mình có được trừ đi số tiền Bh mình đã đóng từ tháng 10 không?

nhungmuadauyeu

nhungmuadauyeu

Trung cấp
6/11/09
103
0
16
Ha Noi

Vẫn được trừ bạn nhé. Tháng 11 mình sẽ điều chỉnh giảm cho tháng 10 nhé.

T

thuhuonghitv

Sơ cấp
7/6/11
33
0
6
Thanh Xuân - Hà Nội

Mình hỏi với. Công ty mình có 1 chị nghỉ sinh vào tháng 10, tháng 11 mình mới báo giảm cho chị ấy từ tháng 10 nhưng tháng 10 mình đã đóng tiền BH cho chị ấy rồi liệu tháng 11 mình có được trừ đi số tiền Bh mình đã đóng từ tháng 10 không?

T11 bạn đối chiếu số tiền phải nộp với cơ quan BH, trừ đi khoản tiền của chị nghỉ TS ( tháng 10 ), sau đó chuyển trả tiền T11 cho cơ quan BH là đc mà

C

codai2005vn

Trung cấp
3/8/10
130
2
18
39
TP.HCM

Cty mình có 1 chị sinh con vào ngày 20/11/2013 vậy mình báo giảm lao động vào tháng 11 hay tháng 12. Thủ tục gồm những gì? Vì bây giờ mình thấy bắt phải khai bảo hiểm trên mã vạch, nên ko biết phải làm sao.

N

nguyen01

Sơ cấp
14/4/13
31
0
0
tp hcm

đang thắc mắc giống bạn này, nhưng k biết báo giảm như vậy BH có chịu k hay họ lại tính từ thời gian bên mình báo giảm???????

C

camnguyetkt02

Trung cấp
29/3/11
175
1
18
34
tphcm

Cho mình hỏi với,hiện tại mình hok có bảo hiểm,làm cho doanh nghiệp nhưng DN hok vô,nhưng mình vừa biết có thai dc 1 tháng . giờ mình xin đang ký tham gia bảo hiểm vào tháng 01-2014 ,mình chấp nhận đóng 28.5% luôn phần của doanh nghiệp,z đấn tháng 08-2014 mình nghĩ sanh có được hưởng trợ cấp thai sản hok? tính z mình đóng dc 8 tháng, .như z thì mình có thiệt gì hok ạ.cảm ơn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA