Biểu mẫu hoàn thuế GTGT

• Thread starter wu lanzheng
  • Ngày gửi
W

wu lanzheng

Guest
13/8/05
51
0
0
46
Hai Phong
Các bạn cho mình hỏi 1 chút về quy định hoàn thuế GTGT cục thuế quy định như thế nào, bao nhiêu tháng thì Cty có thể xin hoàn thuế GTGT. Mẫu biểu của thủ tục hoàn thuế GTGT gồm những gì (có phiền phức lắm không?)
Bạn nào biết và có những mẫu biểu đó cho mình xin 1 bộ.
Cảm ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

khanhbinh

Guest
27/10/05
15
0
1
TP HCM
Sếp mình có nói với mình không nên xin hoàn thuế vì làm như vậy bên cục thuế họ sẽ để ý đến mình và sẽ hay gây khó khăn cho mình. Mình muốn thuyết phục sếp là nên làm hồ sơ hoàn thuế. bạn nào có kinh ngiệm về phần này xin tư vấn giùm mình

S

Sangvo

Trung cấp
13/4/05
145
0
16
TP Ho Chi Minh
khanhbinh nói:
Sếp mình có nói với mình không nên xin hoàn thuế vì làm như vậy bên cục thuế họ sẽ để ý đến mình và sẽ hay gây khó khăn cho mình. Mình muốn thuyết phục sếp là nên làm hồ sơ hoàn thuế. bạn nào có kinh ngiệm về phần này xin tư vấn giùm mình
Nếu sếp bạn không thích hoàn thuế thì bạn khỏe và bên thuế cũng mừng... Thực tế các doanh nghiệp xin hoàn thuế theo qui định cho phép vì tiền thuế được hoàn là vốn của chính công ty đem đi kinh doanh mà không được hòan thì đồng vốn không xoay vòng thì không sinh lợi. Việc của xếp bạn nói chỉ là ý kiến cá nhân thôi có lẻ xếp bạn có khả năng tài chính vững mạnh nên không cần đến tiền hòan thuế thì phải...! Nếu số tiền nhỏ không ảnh hưởng đến tình hình kinh doanh thì ý kiến của xếp bạn là đúng vì thủ tục hoàn thuế cũng mất nhiều thời gian.

E

ecoterm

free fee
30/11/05
78
0
0
HCMC
khanhbinh nói:

Sếp bạn làm vậy là khôn rồi, bạn cũng sướng luôn! Cty tui sau một lần xin hoàn thuế giờ cạch đến già. Nếu có 2 tháng liên tục VAT đầu vào lớn hơn đầu ra thì tháng thứ 3 tui lọc bớt HĐ đầu vào chuyển sang khai tháng sau hoặc khai "không có nghiệp vụ phát sinh"! Mọi người coi vậy có sao ko?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA